• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Htc Touch Diamond Running Android 2.3.1

buinhulac09

chào các bác! như tiêu đề,em đang tìm bản rom android cho con HTC Diamond 1 của em mà mãi ko được.xem trên youtube mà phát thèm.
Bác nào biết hoặc có chia sẻ em với.Thanks bác nhiều lắm lắm.

okiookio

vừa chạy dc hôm qua xong
B1 tải : http://htcandroid.xland.cz/XDANDROID.2.2.AOSP.1.7.10.BETA.V1.7z
B2:giải nén tất cả ra thư mục gốc thẻ nhớ
B3:copy file STARTUP.TXT trong thư mục STARTUP CONFIG\DIAMOND100 ra thư mục gốc thẻ nhớ
B4:chạy file HARET.EXE từ file explorer

-lưu ý dung lượng thẻ nhớ sau khi đã copy vào nên còn trống trên 500MB để khi khởi động lần đầu nó tạo ra các file cần thiết, định dạng thẻ là FAT32.
-khởi động lần đầu tiên lâu một tí(khoảng 3-10 phút trở lại), các lần sau chỉ khoảng 1'45"[/QUOTE]
( đây là 2.2 - nói chung chạy k thích = wm )

mà cài xong cái này nó khởi đọng dual boot hay chỉ 1 mình adroid vậy bạn....
Để khởi động theo kiểu lựa chọn giữa WM & Android (DualBoot) thì bạn phải cài thêm ứng dụng DualBoot trên WM, nếu không cài khi khởi động lại nó sẽ mặc định khởi động WM.

huybang1102

e có thắc mắc

Để khởi động theo kiểu lựa chọn giữa WM & Android (DualBoot) thì bạn phải cài thêm ứng dụng DualBoot trên WM, nếu không cài khi khởi động lại nó sẽ mặc định khởi động WM.[/tình hình là e làm theo lời bác chỉ nhưng sao cứ vào haset thì nó bắt chạy file default.txt mà ko chạy cái file startup.txt vậy bác. bác giúp e với, e đang dùng con htc diamond mà thèm chơi androi quá