• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC touch không đổ chuông khi có tin nhắn, không hard reset được !

hau03k7

Chào các bác ạ, tình hình là như này, em vừa đi thay vỏ cho con HTC touch 2 P3450 của em, trước đó em vẫn hard reset bình thường, nhưng không hiểu sao sau khi thay vỏ em không thể HR được, em loay hoay giữ 2 phím xanh , đỏ và chọt vô nút reset mãi cũng không được, sử dụng phím cứng để vào boot loader cũng không được nốt !
Em muốn hỏi là việc thay vỏ có ảnh hưởng gì đến phần cứng không ?( máy em vẫn sử dụng bthường chỉ ko hr được thôi) Và làm thế nào để HR ? Thứ 2 là con HTC này tự dưng ko báo chuông khi có tin nhắn đến ! Mặc dù em đã vào sound notiìfication de chinh phan new text message đủ kiểu cũng không được ! Mong nhận được sự giup đỡ của các bác !

Chào các bác ạ, tình hình là như này, em vừa đi thay vỏ cho con HTC touch 2 P3450 của em, trước đó em vẫn hard reset bình thường, nhưng không hiểu sao sau khi thay vỏ em không thể HR được, em loay hoay giữ 2 phím xanh , đỏ và chọt vô nút reset mãi cũng không được, sử dụng phím cứng để vào boot loader cũng không được nốt !
Em muốn hỏi là việc thay vỏ có ảnh hưởng gì đến phần cứng không ?( máy em vẫn sử dụng bthường chỉ ko hr được thôi) Và làm thế nào để HR ? Thứ 2 là con HTC này tự dưng ko báo chuông khi có tin nhắn đến ! Mặc dù em đã vào sound notiìfication de chinh phan new text message đủ kiểu cũng không được ! Mong nhận được sự giup đỡ của các bác !
Bạn có thể HR không cần phím cứng mà. Bạn vào Start/Settings/System/ClearStorage, nhập mã 1234, ok là xong...:p Còn lỗi chuông thì khả năng HR xong sẽ hết..

hau03k7

Cái đó em đã thử rồi nhưng lỗi nhạc chuông thì không sửa được, và em thấy không hiệu quả lắm ạ !

Cái đó em đã thử rồi nhưng lỗi nhạc chuông thì không sửa được, và em thấy không hiệu quả lắm ạ !
Ngoài chuông tin nhắn ra thì chuông cuộc gọi đến có bị mất không ? Mình nghi ngờ khả năng do thay vỏ bị đứt hay động vào loa...

hau03k7

Mỗi nhạc chuông tin nhắn thôi bác ạ, còn nhạc điện thoại thì vẫn kêu ầm ầm !