• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC TOuch Pro 2 và T-mobile HTC TOuch Pro 2 khác nhau như thế nào ?

vtv6p

Mình mới mua con của Tmobile, nhưng thấy nó hơi khác với hàng của HTC nên chưa dám nghịch gì ngoài cài cắm soft linh tinh.
Ngoài việc máy Tmobile ko có camera phía trước, hình thức,,... thì về vấn đề kỹ thuật: HardSPL, up ROm có vấn đề gì khác không ? ROm có thể dùng cho nhau được ko ?
Cám ơn các bạn đã quan tâm !

beejaytee

tmobile màu đen - pro2 bạc
bàn phím vật lý ko có nút control - có nút control (góc trái dưới cùng)
manila hơi khác - manila của htc
tên mã khác
... nhiều cái, mình ko nhớ lắm:D

PhamQuang

Manager
Nếu chính xác máy của bạn là T-Mobile MDA Vario V thì về HĐH (ROM) của nó với TP2 có thể dùng chung được. HSPL đã giới thiệu cũng chạy tốt cho T-Mobile.
ROM dùng chung nhưng không rõ có bị lỗi bàn phím cứng hay không mà thôi, bạn có thể thử, trên XDA chắc có CAB sửa bàn phím thôi.

beejaytee

À, con này của t-mobile, giống con của verizon, khác mỗi là ko có jack 3.5, cũng nút alt góc trái thay vì nút control.
Như bác Quang nói đấy, chỉ cần hard spl là up rom vô tư:D như pro2 thường.

vtv6p

Cám ơn các bạn đã trả nhời !
Tớ chả biết vụ lỗi bàn phím cứng nó ntn. Hôm rồi dùng rom theo máy xài được hơn ngày là cạn. Hôm nọ up rom 6.5 của bác PQ thấy xài 2 ngày thoải mái. Có điều bàn phím nút Alt ko có tác dụng mà phải dùng phím Ctrl thay thế ? Có phải lỗi đó ko các bác ?
Tớ thử cài T-mobile & AT&T keypad cab file thì nút Alt và Ctrl đã ỌK nhưng lại nảy ra vụ ấn phím số nó thành các ký tự đặc biệt như @$%^* không biết khặc phục ra sao ?

Chỉnh sửa cuối:

littleones

I'm using the t-mobile TP2 with the unlocked code. everything are stable and smooth but I couldn't set up the gprs for it. Could you please give me your advices. thanks in advances.

quang_nguyen

Theo thông tin từ trang này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=550559&page=9 thì các bạn sử dụng T-Mobile Touch Pro2 cứ cài ROM vô tư, sau đó làm theo hướng dẫn dưới đây để tạo thêm 1 Dword mới trong Registry thì sẽ sửa được lỗi phím Alt
Mình đã làm theo và thành công, k cần cài thêm cab nào cả
Mình tạm dịch cái này để các bạn có thể làm theo nhé

"The only thing you need to change is the "LayoutID" if you are using the wwe ROM
Việc duy nhất cần làm là thêm 1 Dword là LayoutID trong Registry theo đướng dẫn dưới đây (nếu bạn đang sử dụng các WWE ROM, như mình là đang dùng bản WM6.5 của HTC Asia)

HKLM\HARDWARE\DEVICEMAP\KEYBD\dword:LayoutID=531

I compared the registry settings in the cab file with my defaults and noticed that I was missing the "LayoutID" key. I manually created it and set the value to 531, reset, and voila!
Khi vào được Registry theo đường dẫn trên, bạn tạo 1 Dword mới mang tên LayoutID và set số là 531. Sau đó, click ok để đóng Registry lại và khởi động lại máy, thế là xong !

Thanks for this wonderful thread"

littleones

Các bác cho em hỏi bản rom 6.5 nào cài cho TP2 T-mobile ổn nhất a? Em định up rom cho con TP2 của em nhưng vẫn còn hơi ngần ngại. Cám ơn các bác trước ạ. A, bác cho em hỏi thêm nếu máy T-mobile của em đang là bản 6.5 thì có cần phải uprom lai không ạ? Em mới dùng nên còn ngại lắm, cám ơn các bác giúp đỡ ạ.

Chỉnh sửa cuối: