• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC TRINITY - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19701)

PhamQuang

Manager
ROM v3.08.61.34 CHO HTC TRINITY

== CE OS 5.2.19701 Build 19701.1.1.0 ==

Phiên bản V34, WM6.1 dành cho HTC Trinity với:

CE OS 5.2.19701 Build 19701.1.1.0

Đây là phiên bản phát triển OS là chính, phát triển trên cơ sở các bản 31,32, lấy chuẩn màu lại là màu đen.

ROM đang test và sẽ đưa giới thiệu thêm về cấu trúc, ứng dụng và các đặc điểm liên quan vào ngày 30/04.

PhamQuang

Manager
LINK TẢI ROM V34 (Core 19701)

Tranh thủ đưa Link tải ROM V34 lên để các bạn cùng test sử dụng.
ROM với Core 19701, tích hợp HTC Home, chuẩn màu đen.
Thay đổi 1 số cấu trúc so với bản V33.

Link tải và hướng dẫn tải trong file kèm duới bài.

Chúc vui vẻ !!!

PhamQuang

Manager
Bản V34 với OS 19701.1.1.0 đã được chỉnh sửa lại đôi chỗ:
- Chỉnh sửa lỗi Camera
- Thay đổi version TaskManager.
- Thay đổi Skin bàn phím.
....
Chỉnh sửa lại xip.
Bản V34F đã đưa lên thay thế cho bản V34.

karlezezo

A big thanks for PhamQuang for this fix and for all his work, but the link doesn't work after putting login and pasword I have this:

Not Found

The requested URL /pdaviet/phamquang/ROM/TRIN/TRIN_WWE_3.08.61.34_B19701.7z was not found on this server.

Additionally, a 404 Not Found error was encountered while trying to use an ErrorDocument to handle the request.

SuperSport

A big thanks for PhamQuang for this fix and for all his work, but the link doesn't work after putting login and pasword I have this:

Not Found

The requested URL /pdaviet/phamquang/ROM/TRIN/TRIN_WWE_3.08.61.34_B19701.7z was not found on this server.

Additionally, a 404 Not Found error was encountered while trying to use an ErrorDocument to handle the request.

Use "PDAVIET" for BOTH the Login & Password on Sever. Then "PhamQuang" on the file extraction. :D

karlezezo

Now all It's OK. Really this rom is the best rom for Trinity.
very very very good rom, fast, stable.
Big THX for PhamQuang.

nghianga

ROM Trinity

Thank bác Quang nhiều
Bản ROM này chạy rất mượt. Tôi có 1 ý
Bác có thể gửi bản đầy đủ ROM V34 này (có cả các file dsm và rgu) để mọi người trong diễn đàn tự chỉnh sửa bản rom theo ý riêng của mỗi người.
Một lầm nữa thank bác Quang

dangtuan

Đề nghị

Bản V34 với OS 19701.1.1.0 đã được chỉnh sửa lại đôi chỗ:
- Chỉnh sửa lỗi Camera
- Thay đổi version TaskManager.
- Thay đổi Skin bàn phím.
....
Chỉnh sửa lại xip.
Bản V34F đã đưa lên thay thế cho bản V34.
Thay mặt cho bản thân:
Tôi mong Man PhamQuang "không mải mê chơi bên này lâu quá", "hãy quay về với HERMES" ngay! nhiều anh em đang mong!
Thanks!

Mình đã edit lại "xin đề nghị" thành "mong" cho hợp lý

Last edited by a moderator:

Sonblack

Super V.I.P
Thay mặt cho bản thân:
Tôi mong Man PhamQuang "không mải mê chơi bên này lâu quá", "hãy quay về với HERMES" ngay! nhiều anh em đang mong!
Thanks!

Hy vọng bạn thông cảm với Man PhamQuang nhé, khu vực Hermes đã có nhiều người làm ROM rồi mà, Man PQ phải ôm cả những khu vực khác nữa đấy.
Chẳng phải mãi mê đâu bạn ạ. Mỗi người một việc thì sẽ tốt cho Diễn đàn hơn đấy!
Vài ý cùng bạn!
Chúc vui!

Sonblack

dangtuan

Hy vọng bạn thông cảm với Man PhamQuang nhé, khu vực Hermes đã có nhiều người làm ROM rồi mà, Man PQ phải ôm cả những khu vực khác nữa đấy.
Chẳng phải mãi mê đâu bạn ạ. Mỗi người một việc thì sẽ tốt cho Diễn đàn hơn đấy!
Vài ý cùng bạn!
Chúc vui!

Sonblack

Thay mặt cho nhiều "con dân" HERMES, chúc Man PhamQuang sức khỏe!mong Man bớt chút thời gian quán xuyến "vòng" qua HERMES để có ý kiến quý báu!

DucLinh

Mình thấy bên hermes đã có khá nhiều truyền nhân của Man Quang rồi mà,trong khi dòng Trinity ngoài Man Quang ra thì chưa ai đủ sức cả!

bigboyb

Cảm ơn Bác Quang vì đã thường xuyên cập nhật các bản ROM mới nhất của em HTC 3600 béo tròn yêu quý.
Nhưng lần này download về cái file này TRIN_WWE_3.08.61.34FC_B19701.7z không làm sao mà giải nén được, mặc dù đã đổi tên thành .rar nhưng vẫn ko sao up giải nén được. Thèm thử bản rom mới này quá mà không biết làm sao. Mong các bác chỉ giáo hộ em nhé! Tks.

XuanTruong

Super V.I.P
Cảm ơn Bác Quang vì đã thường xuyên cập nhật các bản ROM mới nhất của em HTC 3600 béo tròn yêu quý.
Nhưng lần này download về cái file này TRIN_WWE_3.08.61.34FC_B19701.7z không làm sao mà giải nén được, mặc dù đã đổi tên thành .rar nhưng vẫn ko sao up giải nén được. Thèm thử bản rom mới này quá mà không biết làm sao. Mong các bác chỉ giáo hộ em nhé! Tks.

Dùng chương trình 7Zip để giải nén Bạn nhé!!! Bạn vào đây tải về!!!;;)
Mã:
http://www.7-zip.org/download.html

lambo

Bản này em đã Up thử rồi em cài VietMap R12, ko tìm thấy GPS mọi tính năng khác ok

kiennd

Tôi dùng bản này được hơn 1 tuần, đã 2 lần bị treo cứng không bật máy lên được, phải hard reset, không biết nguyên nhân

PhamNhatThanh

Tôi dùng bản này được hơn 1 tuần, đã 2 lần bị treo cứng không bật máy lên được, phải hard reset, không biết nguyên nhân
Bạn xem có thể đã cài những phần mềm bị đụng với nhau