• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Trophy lỗi bootloader?

traihaiho

Cái này chú em ở baothymobile.com nói là repair boot bằng Jtag nhưng mà phải tháo máy, mình không ở Hà Nội nên mới phải tìm cách khác, với cả tháo máy là hạ sách rồi. Từ ngày mình dùng smartphone đến giờ chưa bao giờ up rom mà ảnh hưởng tới phần cứng cả, còn do phần mềm thì kiểu gì các Dev cũng có cách khắc phục! Bạn cứ yên tâm chờ đợi đi! Chúc vui he!

traihaiho

Đề nghị Mod ra thông báo nghi án Room spark của ansar để anh em trong diễn đàn cảnh giác! Có gì không phải xin Mod xoá bài này nhé!

longbs

mình thích rom ship của hãng, tìm mãi ko ra. mình cũng nghi rom của ansar lắm..:( giá sử bị lỗi như vậy nhưng máy hoạt động tốt thì ko sao, giờ camera cũng bị văng ra nữa thì thành cái chặn giấy mất ùi :(. mình tìm được cái bài jtag này, repair boot nhưng ko dám làm, sợ bệnh nặng hơn http://www.ort-jtag.com/blog/?e=htc-trophy-t8686-htc-spark

traihaiho

mình thích rom ship của hãng, tìm mãi ko ra. mình cũng nghi rom của ansar lắm..:( giá sử bị lỗi như vậy nhưng máy hoạt động tốt thì ko sao, giờ camera cũng bị văng ra nữa thì thành cái chặn giấy mất ùi :(. mình tìm được cái bài jtag này, repair boot nhưng ko dám làm, sợ bệnh nặng hơn http://www.ort-jtag.com/blog/?e=htc-trophy-t8686-htc-spark
Jtag là một cái hộp chức năng, có cáp để kết nối trưc tiếp vào phần cứng của điện thoại bạn ạ! Cái trang đó chỉ giới thiệu hàng và phần mềm của nó thôi!

blackdoor

Manager
Đề nghị Mod ra thông báo nghi án Room spark của ansar để anh em trong diễn đàn cảnh giác! Có gì không phải xin Mod xoá bài này nhé!
Bạn hãy bình tĩnh, không phải tất cả mọi người up ROM Ansar đều bị nên không thể làm thế được,. Vả lại, tác giả đã làm chuột bạch trước khi phổ biến ROM ấy ra ngoài. Lỗi ở đây có thể do điều kiện ngoại cảnh khác, kết hợp với ROM ấy mà thành.

traihaiho

Bạn hãy bình tĩnh, không phải tất cả mọi người up ROM Ansar đều bị nên không thể làm thế được,. Vả lại, tác giả đã làm chuột bạch trước khi phổ biến ROM ấy ra ngoài. Lỗi ở đây có thể do điều kiện ngoại cảnh khác, kết hợp với ROM ấy mà thành.
Oài, sau khi gửi tới huyenmobile 36 Bà Triệu dùng Jtag fix 400k là xong! Có lẽ lỗi này xảy ra khi up rom qua Zune! Ace hay up rom tốt nhất là không nên dùng Zune!