• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC TyTNII (KAISER) - PDAVIET ROM WM6.1 (Build 19202.1.0.0)

PhamQuang

Manager
ROM WM6.1 v3.14.61.03 CHO HTC TyTNII

== CE OS 5.2.19202 Build 19202.1.0.0 ===

Phiên bản ROM WM6.1, V03, dành cho HTC TyTNII (Kaiser) với CE OS 5.2.19202 Build 19202.1.0.0.
ROM được làm lại trên cơ sở phiên bản WM6.1 của NoThrills (from WiKi). Big thank NoThrills !!!
- ROM lấy giao diện chủ đạo, màu đen được phát triển bởi TM Hoangdat_vista.
- Tích hợp LG Today Buttons (sử dụng khá tiện lợi)
- Tích hợp Advanced Config của Schaps từ WiKi. Thanks !!!
- Thay đổi giao diện cho CommManager, WMP, Calculator, KB,...

Ngoài ra còn thêm 1 số ứng dụng nhỏ hữu ích khác.
ROM sau khi Up còn khoảng hơn 141Mb, RAM khoảng 70Mb (PP=12Mb)

Link tải sẽ đưa trong bài sau.

giangp1

Lưu ý: úp ROM này xong, các bác phải úp tiếp Radio mới nhất 1.64.14.06. Vào Xda developer sẽ thấy bản Radio này.

bmd

Mình download từ sáng đến giờ vẫn chưa được,Bác có thể upload lên trang khác được không ạ? Thanks

dungl

Tôi dùng thử, máy ảnh đen ngòm không chụp ảnh và quay phim được nữa, mọi người có bị như vậy không? Rất mong phản hồi, nếu không bị thì tôi còn cài lại.
Giao diện ROM mới khá đẹp, tuy nhiên tôi kết giao diện SPB Shell và SPB Diary hơn vì phần giao diện cũng tiện mà có chức năng quản lý công việc và thời gian biểu tốt hơn hẳn.

bmd

Tôi dùng thử, máy ảnh đen ngòm không chụp ảnh và quay phim được nữa, mọi người có bị như vậy không? Rất mong phản hồi, nếu không bị thì tôi còn cài lại.
Giao diện ROM mới khá đẹp, tuy nhiên tôi kết giao diện SPB Shell và SPB Diary hơn vì phần giao diện cũng tiện mà có chức năng quản lý công việc và thời gian biểu tốt hơn hẳn.

Nếu bạn dùng TILT có thể bị như vậy vì ROM này cho Kaiser; hoặc bạn hardreset lại thử

Chỉnh sửa cuối:

dungl

Tôi có thói quen dùng SPB Shell và SPB Diary, tuy nhiên sau một thời gian dùng ROM mới này toàn bộ SPB Shell và Diary không hiển thị được, vào TODAY để bật lại thì phần chọn ứng dụng hiển thị trên Desktop mất trắng hoàn toàn không thể chọn được ứng dụng muốn hiển thị nữa. Hiện nay tôi rất bối rối vì vụ này. Mong các đại ca tư vấn giúp. Xin cảm ơn nhiều.

PhamQuang

Manager
Tôi có thói quen dùng SPB Shell và SPB Diary, tuy nhiên sau một thời gian dùng ROM mới này toàn bộ SPB Shell và Diary không hiển thị được, vào TODAY để bật lại thì phần chọn ứng dụng hiển thị trên Desktop mất trắng hoàn toàn không thể chọn được ứng dụng muốn hiển thị nữa. Hiện nay tôi rất bối rối vì vụ này. Mong các đại ca tư vấn giúp. Xin cảm ơn nhiều.

Hiện có Build mới: 19209.1.0.2.
Tôi sẽ làm 1 bản ROM Clean, không có HTC Home để các bạn sử dụng.

hoangminhtran

Mấy bác cho hỏi. Mình lỡ thanks rồi mà mình không down bi giờ vô lại không thấy link nữa và cũng không thank được nữa thì phải làm sao để thấy link down.

bmd

Mấy bác cho hỏi. Mình lỡ thanks rồi mà mình không down bi giờ vô lại không thấy link nữa và cũng không thank được nữa thì phải làm sao để thấy link down.

bấm f5 hoặc reload lại trang hiện tại

tomngoan

Cac bac oi cho e hoi? e dang su dung con cingular 8125 khong biet co up rom nay dc khong vay? mong cac bac huong dan dum em.

T2M: lần sau post bài tiếng Việt có dấu nhé bạn, nếu ko sẽ bị xóa bài đó!

Last edited by a moderator:

dangkhoama

Chào TMM
Mình đã up rom V 19209.1.0.0 rồi, xài rất tốt, chạy lẹ, giao diện đẹp. Cám ơn. Mình đang đợi bản 19209.1.0.2 của bạn ra và test thử...

Vài bữa nữa mình về tới VN, TMM có rảnh thì mời TMM uống cafe nhe'... mình ở Sai gòn Q4. ;)

teachya

Chào các Bác, Em là new member 99% vì mới nghịch được 1 tuần. hiện nay đang dùng HTC Tilt 8925 sài bản V03 bác Phạm Quang post ở trên đã ổn nhất chưa, setup thêm cái gì nữa không như Radio ...
Cám ơn nhiều

AnhPheCT

Chào các Bác, Em là new member 99% vì mới nghịch được 1 tuần. hiện nay đang dùng HTC Tilt 8925 sài bản V03 bác Phạm Quang post ở trên đã ổn nhất chưa, setup thêm cái gì nữa không như Radio ...
Cám ơn nhiều

Nếu nghe gọi tốt, chụp hình OK thì ko cần cập nhật Radio làm gì!! Tìm soft nào thích hợp có nhu cầu thì cài vào!! Không thì thui!! Nếu vọc Rom thì có cả đóng Rom đó mà vọc!! Tìm Rom nào chuẩn mà vọc!! Tham khảo các bài viết sau mỗi Rom!!Rom Bác đang xài củ rích luôn! Chúc may mắn!!

teachya

Tiện đây bác xem có ROm nào ổn, chỉ cho em phát link, đọc thấy nhiều quá, chưa phân biệt được. Em chỉ muốn xài WM 6.1 thôi nhé, WM6.5 chạy nặng quá. Nếu suy nghĩ em là lệch lạc thì xin chỉ giáo nhé
mà hình như bác cũng sinh tuổi con rồng à.
Cám ơn bác Anhphe076 nhiều nhé.

AnhPheCT

Tiện đây bác xem có ROm nào ổn, chỉ cho em phát link, đọc thấy nhiều quá, chưa phân biệt được. Em chỉ muốn xài WM 6.1 thôi nhé, WM6.5 chạy nặng quá. Nếu suy nghĩ em là lệch lạc thì xin chỉ giáo nhé
mà hình như bác cũng sinh tuổi con rồng à.
Cám ơn bác Anhphe076 nhiều nhé.
Bản Rom chuẩn tiếng anh WM6.1 nằm dưới chữ ký của Tui đó!! Up bản Rom này cài fonts tiếng việt mới đọc báo tiếng việt được!!