• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC X02HT của Softbank

demon85

Cho mình hỏi máy này thì thuộc dòng gì
Và phải upRom nào hợp cho nó
Mới dùng thử Smartphone nên chưa biết nhiều lắm
Thank các bạn

PhamQuang

Manager
Cho mình hỏi máy này thì thuộc dòng gì
Và phải upRom nào hợp cho nó
Mới dùng thử Smartphone nên chưa biết nhiều lắm
Thank các bạn

SoftBank X02HT cùng với HTC S630, HTC S631 và Dopod C730 tạo thành dòng Smartphone: HTC Cavalier
Giống hình duới đây, đúng ko?

Bạn có thể tham khảo trang này:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=398945

để tiến hành UnlockCID cho chúng, trước khi muốn Up ROM cho chúng.

Nguyên thuỷ máy đã là WM6.0, hiện cũng đã có các bản Cook WM6.1 rồi đó.
Quan trọng là phải UnlockCID, sau đó thì muốn Up ROM nào cũng được.
Khi có nhiều người dùng, mình sẽ có bài hướng dẫn tỷ mỷ từng bước.

hohieu437

cảm ơn bác phamquang cái này em đã unlock ,đã uprom lên WM 6.1 nhưng la của Dopod ,có các phím nó nhận nhầm thì phỉa làm sao hả bác,hic hic ví dụ như # biến thành *,' biến thành # ...

PhamHien

cảm ơn bác phamquang cái này em đã unlock ,đã uprom lên WM 6.1 nhưng la của Dopod ,có các phím nó nhận nhầm thì phỉa làm sao hả bác,hic hic ví dụ như # biến thành *,' biến thành # ...

Bạn phải tìm bản fix lỗi bàn phím mà cài vào hoặc up bản ROM khác có thông báo đã fix lỗi keyboard

ctm2k8

chào bác Phamhien, máy của em cũng bị như máy bác hohieu437 nhưng của em bị lỗi khi vừa mang đi giải mã về.Tiện đây bác nào cho em hỏi, khi kết nối X02HT với máy tính mà không nhận thì làm thế nào ạ? bác nào có driver của máy thì chỉ cho em biết cách tìm với nhé, Em cảm ơn các bác

PhamHien

chào bác Phamhien, máy của em cũng bị như máy bác hohieu437 nhưng của em bị lỗi khi vừa mang đi giải mã về.Tiện đây bác nào cho em hỏi, khi kết nối X02HT với máy tính mà không nhận thì làm thế nào ạ? bác nào có driver của máy thì chỉ cho em biết cách tìm với nhé, Em cảm ơn các bác

Có thể sau khi giải mã, người ta đã up ROM mới cho bạn và bản ROM đó chưa fix lỗi bàn phím.
Khi kết nối máytính mà không nhận ra có thể do các nguyên nhân sau:
1. Máy tính chưa cài Microsoft Active Sync
2. Máy đã cài MAS nhưng cổng USB hoặc cable...bị lỗi

Bạn hỏi Driver của máy nghĩa là gì ạ?

ctm2k8

cảm ơn bác đã trả lời,em muốn hỏi driver của máy để cài đặt cho máy kết nối được với máy tính thôi.Em đã làm theo cách của bác dowload và cài đặt Microsoft Active Sync 4.5 nhưng máy vẫn không nhận được.Mong bác chỉ bảo em thêm. À em vào mạng wifi nhưng ko đọc được tiếng Việt , cả file Word cũng vậy, cũng đã copy soft PPC_VNFonts vào thẻ nhớ và cài đặt trên đt rồi vẫn không được.Em thực sự mù mờ lắm, rất mong các bác chỉ bảo.
Cảm ơn các bác nhiều