• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Việt hóa cho cộng đồng SYM của PV.

Trunghuy90

Các bác cho e hỏi tí ạ.
Vì sao mà có 1 số pm sau khi bị e vh rùi,cài vô nó k chạy,bản gốc thì dùng bình thường,mà của các bác khác vh e cài lại chạy bon.
E dùng mobihex ạ.
Thank!
Và cho e hỏi thêm là sau khi giải nén thì được nhưg khi đóng gói lại thì bị báo lỗi k thể đóng gói là sao ạ.
E dùng smat sis2.2.9 ạ.
Thank!

Chỉnh sửa cuối:

JS_AnhTuan

Active Member
Các bác cho e hỏi tí ạ.
Vì sao mà có 1 số pm sau khi bị e vh rùi,cài vô nó k chạy,bản gốc thì dùng bình thường,mà của các bác khác vh e cài lại chạy bon.
E dùng mobihex ạ.
Thank!
Và cho e hỏi thêm là sau khi giải nén thì được nhưg khi đóng gói lại thì bị báo lỗi k thể đóng gói là sao ạ.
E dùng smat sis2.2.9 ạ.
Thank!

Do b nhập thừa ký tự hoặc sai. Vì 1 từ tv bằng 2 hoặc 3 từ en . dùng siseditor mà đóng gói chỉnh sửa sis nhé.

beesofts

UltraRSCEditor ko chạy được trên Windows 7 rồi. Có bản nào edit đc trên Windows 7 ko mấy Bác,

Windowslovely

UltraRSCEditor ko chạy được trên Windows 7 rồi. Có bản nào edit đc trên Windows 7 ko mấy Bác,

chạy trên Windows 7 bình thường mà bạn,
mình dùng bản này có những chổ mặc dù edit ròi nhưng ko thể Replace dc ?

xitrumbinhduong

Bạn thử sử dụng LzRSC xem sao? Nhanh & tiện hơn UltraRSCEditor rất nhiều.
Muốn chính xác & nhanh thì dùng Mobile-2 xuất file ngôn ngữ ra tệp *.txt rồi dùng Notepad++ mở & Việt hóa cho nhanh sau đó dùng Mobihex-2 import lại là xong. :)

hoiclub

Member
các bác cho em hỏi muốn vh file ngôn ngữ của pm mp3tageditor thì làm thế nào . Trong thư mục langs có mỗi file Vietnamese chẳng rõ là đuôi gì .
Mong các bác sớm giúp em vụ này .

Trunghuy90

các bác cho em hỏi muốn vh file ngôn ngữ của pm mp3tageditor thì làm thế nào . Trong thư mục langs có mỗi file Vietnamese chẳng rõ là đuôi gì .
Mong các bác sớm giúp em vụ này .

cái pm này bác tuanloc đã vh rồi,còn lần sờ làm chi vậy?

hoiclub

Member
cái pm này bác tuanloc đã vh rồi,còn lần sờ làm chi vậy?

đấy là em chỉ lấy ví dụ thui , chỉ là để biết cách xử lý những file tg tự thui mà . Bác biết thì giúp em đi , cần thì mới hỏi chớ .

Trunghuy90

đấy là em chỉ lấy ví dụ thui , chỉ là để biết cách xử lý những file tg tự thui mà . Bác biết thì giúp em đi , cần thì mới hỏi chớ .

bạn thấy trong pm đó có những tệp gì khi bung file sis ra?kể ra mình chỉ cho,vì mình cũng chưa test pm này!
Langues luôn nằm trong tệp exe,r01,rsc bạn cố gắng lưu ý thêm nhé!

hoiclub

Member
bạn thấy trong pm đó có những tệp gì khi bung file sis ra?kể ra mình chỉ cho,vì mình cũng chưa test pm này!
Langues luôn nằm trong tệp exe,r01,rsc bạn cố gắng lưu ý thêm nhé!

nói chung là e chỉ muốn biết cách để mà vh những file như Vietnamese , English thui chẳng có đuôi gì cả . Bác biết thì giúp em , nếu không cũng chân thành cám ơn bác vì đã quan tâm

Trunghuy90

nói chung là e chỉ muốn biết cách để mà vh những file như Vietnamese , English thui chẳng có đuôi gì cả . Bác biết thì giúp em , nếu không cũng chân thành cám ơn bác vì đã quan tâm

thì bạn cứ tìm tệp có đuôi là r01,rsc.exe là ngôn ngữ nằm trong đó.
Nếu là pm python thì tìm tệp py,pyc mà vh thôi bạn.
Vs số ít pm ngôn ngữ nằm ở tệp mex đó bạn.
Mình chỉ hd vậy thôi.còn lại bạn phải tự tìm hiểu thêm!

hoiclub

Member
thì bạn cứ tìm tệp có đuôi là r01,rsc.exe là ngôn ngữ nằm trong đó.
Nếu là pm python thì tìm tệp py,pyc mà vh thôi bạn.
Vs số ít pm ngôn ngữ nằm ở tệp mex đó bạn.
Mình chỉ hd vậy thôi.còn lại bạn phải tự tìm hiểu thêm!

Bác cho em hỏi về file này cái .
files.myopera.com/hoiclub/files/Vietnamese.zip
xin lỗi em ko biết up lên diễn đàn

hoiclub

Member
Có pm nào chỉnh sửa file *.lng trực tiếp trên điện thoại không mấy anh

tuanloc1

Có pm nào chỉnh sửa file *.lng trực tiếp trên điện thoại không mấy anh

dedit đó bạn. Ở rong topic này mình nhớ có bạn nào xin mình có cho rồi (trước trang này 2, 3 trang gì đó) bạn tìm thử nhé!