• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN AMAZE - 4G ROOT VÀ MỞ KHÓA HTCDEV

thiennhat

Sao mình làm được hết rồi, vào được recovery up rom xong nhưng khi chạy lại bị lỗi wifi va bluetooth, đã thử flash lại kernel như hướng dẫn vẫn không được không biết tại sao, đã thử up kernel 2 lần cũng không được up rom tới lui nhiều lần không biết trúng gì lại chạy wifi được nhưng bluetooth on vẫn không được, không biết bác nào bị rồi biết chính xác nguyên nhân và cách trị đúng bệnh nó không. Sao bản rom cho con này ít quá, bản rom gốc của T-mobile chạy chán quá muốn kiếm rom khác không có nhiều, up bản của Revolution thì chạy bị treo chỗ màn hình khởi động còn bản rom Energy_12.06.2011.Amaze.STOCK thì lại bị lỗi wifi bluetooth.
Với lại sao mỗi lần muốn up lại rom gốc phải relock lại mới up được phức tạp hơn mấy dòng khác thế.

muacuoithu16

Sao mình làm được hết rồi, vào được recovery up rom xong nhưng khi chạy lại bị lỗi wifi va bluetooth, đã thử flash lại kernel như hướng dẫn vẫn không được không biết tại sao, đã thử up kernel 2 lần cũng không được up rom tới lui nhiều lần không biết trúng gì lại chạy wifi được nhưng bluetooth on vẫn không được, không biết bác nào bị rồi biết chính xác nguyên nhân và cách trị đúng bệnh nó không. Sao bản rom cho con này ít quá, bản rom gốc của T-mobile chạy chán quá muốn kiếm rom khác không có nhiều, up bản của Revolution thì chạy bị treo chỗ màn hình khởi động còn bản rom Energy_12.06.2011.Amaze.STOCK thì lại bị lỗi wifi bluetooth.
Với lại sao mỗi lần muốn up lại rom gốc phải relock lại mới up được phức tạp hơn mấy dòng khác thế.

Bạn tước khi up Rom Revolution có up cái Super_ Wipe trước ko mà lại treo ở màn hình khởi động vậy??
Nếu chưa úp Super_Wipe sẽ bị như vậy. mình ko biết đính kèm file ở đây. mình đính ở trên nhé.

Chỉnh sửa cuối:

huypham1508

con này da update dc androi 4.0 chua cac ban?va up bang cách nao vay?minh cung rat thich con nay va dang dung dc gan 1thag roi.

huypham1508

co gi hay ve e nay thi cac bao pho bien cho a e som voi nhe! minh van dung con nay = nguyen ban nen cug thay chan2 rui,muon thay doi nhung chua thay co gi moi...thank...!:|