• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn BootLoader O2 Zinc

McQueen

BootLoader và HardReset O2 Zinc

Vì không thấy ai hướng dẫn BootLoader con này nên mình lập chủ đề này:

Bootloader
Bấm giữ phím D-pad xuống + Reset
HardReset bấm power hoặc D-pad lên + Reset

Chúc các bạn thành công:D

AmDuongTu

Bootloader

Hard Reset thì mình rành lém :p
Nhưng Boot Loader ko bít là cái gì :-??
D-Pad la cái gì cũng ko bít luôn :))

minhtuan203

con zinc của tôi đang hoạt dộng bình thường vì thấy máy chạy chậm nên tôi đã hadreset nhưng máy treo ở màn hình khởi động ...đã thử up rom rất nhiều lân nhưng mỗi lần úp rom lại bị treo ở bước cuối cùng...đã thử rất nhiều cách trên điễn dàn...vẫn treo:(
nhưng rất kỳ lạ là cứ tháo pin và để wa một dêm sáng hôm sau cắm sạc vô thì máy hoạt động bình thường..nhưng pin khoang 37% thì khởi đông và treo...hết cách chữa
các bạn nào đã gặp trường hợp như mình chưa ...chờ sự giúp đở của các bạn thôi

McQueen

D-Pad là phím 4 chiều của bạn đó:D bạn đã bấm hard Reset được thì không có lý gì mà không về boot Loader được.

Medkid

Bootloader là trạng thái mà người dùng muốn đưa máy vào để chuẩn bị cho việc up rom

anh_ngheo_lam

Bootloader

Sao mình HardReset mà nó ko mất hết dữ liệu nhỉ? Đang muốn xoá hết dứ liệu

Sonblack

Super V.I.P
Sao mình HardReset mà nó ko mất hết dữ liệu nhỉ? Đang muốn xoá hết dứ liệu

Nếu bạn đã làm đúng theo hướng dẫn trên của McQueen thì phải mất hết dữ liệu trên thiết bị (không phải cả trên thẻ nhớ đâu nhé!:D) và thiết bị trở về tình trạng ban đầu. Dữ liệu trên thẻ nhớ vẫn còn nguyên xi, phù phù :D

ecoli

thử cả 2 cách rồi nhưng danh bạ trong ĐT vẫn còn nguyên

Tất nhiên là danh bạ trên SIM vẫn còn nguyên rồi. Bạn xem lại xem có phải vậy không. Chứ không thể nào hard reset mà danh bạ của pocket outlook lại còn nguyên được hết.

dom

Xin cả nhà giúp với, em có con Zinc khi đang up bị đứt dây link với PC, nên hiện giờ không thể up được, giờ luôn hiện ở bootloader, không thể làm gì được, mong là ai biết cao thủ nào giúp với, em đang ở HN

nhoemnhiu

em đã hard reset máy bảo chọn clear em clear
máy hỏi yes or no em yes xong nó đưa vể màn hình wellcome rồi mọi chuyện y như cũ potay thệt đã làm mười mấy lnầ

nhoemnhiu

ặc ặc làm được rồi send key là la phím gọi chứ hok phải phím chọn trái hix hix
thế mà em cứ tưởng phím send là phím chọn trái

ngocphung

Dear các bạn trong diễn đàn.
Mình ko tài nào up rom cho con O2 ZinC từ thẻ nhớ được (làm bằng mọi cách đã hướng dẫn trên diễn đàn), nhưng hôm trước mình có load được phần up rom từ PC 6.0 các bạn có phiên bản 6.1 up từ PC làm ơn cho mĩnhin với nhé.
Thank and best regards.

sontungf20

Up từ thẻ nhớ thì dễ thôi mà bạn.Mình mới up xong bản big storage nè.Bạn copy file *.ABI vào thẻ chẳng cần phải cho vào thư mục nào cứ copy rồi paste vào thẻ.Sau đó Bootloader bằng cách ấn đồng thời nút reset + dpad (nút xuống) thế là máy tự chạy>chỉ 5 phút là xong.Good luck:D

letrungdung2612

Các bác oi giúp em với em muon up Rom len WM 6.5 nhưng ko được, thấy các bác nói bootloader. Em làm theo hướng dẫn nhung nó cứ đứn mãi ở màn hình Bootloader chẳng thấy nó chạy gì hết. em chờ lâu nên em nhẩn Reset thì máy vẫn bình thường chẳng thấy thay đổi gì!:(

tuanduong85

Ax, cái nút reset nằm ở đâu vậy các pác.., chém em nhẹ tay.em mới vào nghề..hix

tranhoanghainam

nút reset số 26 đó bạn