• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn các bạn cách Khôi phục lại app và game java sau khi format máy/

mình mới soft được cái này mong các bạn hưởng ứng nhiệt tình nha.
s60v3 có một bất cập là sau khi format máy các ứng dụng java sẽ không hoạt động.thế lã anh em mất đi các game hay hoặc các ứng dụng cần thiết.muốn lấy lại có 2 cách
Một là phải hackphone rồi sau đó truy cập vào E:/Private/102033E6 rồi copy file jar ra một nơi nào đó và install lại.nhưng nếu nhiều ứng dụng và game thì sẽ mất rất nhiều thời gian.và giải pháp là cách 2 sau đây
Cách 2:các bạn download phân mềm nokia_MIDLETRESTORER.sau đó cài vào và chạy ứng dụng.
Chúc các bạn thành công.
do đây là cach khac phục mình không có hình ảnh minh hoạ nhé.mong các bạn thông cảm.

link:http://www.4shared.com/file/LelN_a1a/Nokia_MIDletRestorer.html

nếu thấy hay thì nhớ ấn thank nhé
nguồn mobileworld

phunghoan

nhìn có vẻ chỉ đc ứng dùng java thui nhỉ. vì java khi cài vào thì nó vào cái file gì gì đó :D mình cũng ko nhớ lắm, vào nguyên xi file java đó luôn. lúc nào format máy thì chỉ cần vào lấy là đc mà. với điều kiện trên thẻ. chỉ cần rút thẻ, cắm vô đầu đọc cắm vào máy tính. thì file gì cũng ra hết cả Private. Cách này thì ko phải hack

AlyCuong

Active Member
File .jar sau khi cài nằm trong Private, muốn backup lại thì dùng X-plore tìm đuôi .jar là ra hết, sau đó copy lại để lần sau cài.

File .jar sau khi cài nằm trong Private, muốn backup lại thì dùng X-plore tìm đuôi .jar là ra hết, sau đó copy lại để lần sau cài.
đúng như alycuong đã nói.bạn vào E:/Private/102033E6 rồi copy file jar ra một nơi nào đó và install lại.nhưng nếu nhiều ứng dụng và game thì sẽ mất rất nhiều thời gian.

chimsedimua

thế ai biết file lưu trữ rms.db lưu trữ dữ liệu ộ nhớ của java nó nằm ở đâu ko mấy bác...em dùng E63 mà tìm hoài ko ra là sao zậy mấy bác....