• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÁC BƯỚC UP ROM CHO I8000 (WINDOWS XP)

Sonblack

Super V.I.P
HƯỚNG DẪN CÁC BƯỚC UP ROM CHO I8000 TRÊN WINDOWS XP

1. Công cụ:
Sử dụng tool OCTANS Downloader v2.11, v2.13 hoặc v2.14
Download tại đây: OCTANS DOWNLOADER V2.11 hoặc OCTANS DOWNLOADER V2.13 và mới nhất là OCTANS DOWNLOADER V2.14 (nên dùng cái này)

2. Yêu cầu:

- Windows XP SP3
- ActiveSync v4.5
- Samsung CDMA Modem 4.34 (Download và cài đặt trước vào máy tính từ file setup.exe)

3. Các bước cụ thể:
1. Tắt Omnia II i8000.
2. Chạy OCTANS Downloader, một hộp thoại hiện ra như hình sau:

3. Sử dụng các nút trên hộp thoại của Octans Downloader để chọn các thành phần ROM như sau:

Việc cần làm bây giờ là chọn các thành phần ROM đã tải về.

Đầu tiên, có thể hoặc không click chuột vào nút EBoot để chọn file up Eboot (thông thường để chắc ăn, không cần thực hiện bước này cho nó lành)

Tiếp theo, có thể click chuột vào nút PDA hoặc MoviNAND để chọn file rom thích hợp (đây là bước chọn OS để up cho máy). Tùy theo các file bạn tải về mà sử dụng các nút này cho đúng. Nếu các file tải về có file .MST thì dùng nút MoviNAND để chọn, còn là file .nb0 thì dùng nút PDA để chọn file.

Tiếp tục với việc chọn file .CSC, sử dụng nút MultiCSC để thực hiện. Sau khi chọn file .CSC xong, nếu tại ô bên phải của ô Language select chứa tên một ngôn ngữ khác tiếng Anh thì bạn phải chọn lại tiếng Anh (thông thường tôi sử dụng tiếng Anh, ai thích ngôn ngữ khác có sẵn, có thể chọn cái khác). Ngôn ngữ tiếng Anh thì chọn English (UK).

Sau cùng, chọn phần phone (nếu muốn, có thể bỏ qua không chọn), click chuột vào nút Phone để chọn file .bin trong các file tải về.

4. Cuối cùng, click vào nút Detect, gắn cáp vào PC và I8000 (lưu ý là vẫn chưa phải bật nguồn cho I8000).

5. Bật nguồn máy I8000 và chờ cho nút Start downloading hiện lên thì click vào nó và chờ cho nó up xong.

Xong mà vẫn chưa xong vì sau khi up rom, I8000 sẽ bắt đầu hoạt động với hàng loạt các công đoạn trên màn hình, kệ nó, cứ để cho nó xong hết mọi thứ, cho đến khi xuất hiện màn hình Windows với yêu cầu chọt bút vào để bắt đầu align thì mới là lúc ta tiếp tục các công việc còn lại. Trong thời gian chờ đợi này, máy khởi động lại khoảng 2 lần.

Và cũng nên nhớ rằng, trong khi đang up rom, không được tháo cáp ra khỏi máy đấy nhé!

Bây giờ là lúc tận hưởng.

Chúc thành công!

Sonblack

Chỉnh sửa cuối:

vochonguni

Member
Thế là sắp có rom PV cho I 8000 roài (Bác Sơn miệt mài cày cũng có khác :)))
Cả nhà chờ thôi :D

hackbabe

" Đầu tiên, có thể hoặc không click chuột vào nút EBoot để chọn file up Eboot (thông thường để chắc ăn, không cần thực hiện bước này cho nó lành) ...
Sau cùng, chọn phần phone (nếu muốn, có thể bỏ qua không chọn)???...
"

Dear Son, mình không hiểu 2 đoạn này?? bạn giải thích rõ hơn được không?

Sonblack

Super V.I.P
Cả hai đều chung một ý: "up cũng được mà không cũng chẳng sao", tiếng Việt không mà! :D

hine_yud

Em đang dùng máy Windowns 7, làm ơn chỉ cho em làm sao uproom được vậy mấy đại huynh.

vnthanh321

Dữ liệu My Storage vẫn dữ nguyên bạn ơi.

Cho em hỏi là up những thành phần nào thì ko mất dữ liệu vậy? Như trc' đây em up hết các thành phần nên toàn phải chép lại hơn 10Gb dữ liệu trong my storage :-??

Sonblack

Super V.I.P
Cho em hỏi là up những thành phần nào thì ko mất dữ liệu vậy? Như trc' đây em up hết các thành phần nên toàn phải chép lại hơn 10Gb dữ liệu trong my storage :-??

Khi làm ROM, trong lúc test, Sonblack đều up mọi thành phần, nhưng mọi thứ trong My Storage vẫn còn nguyên cơ mà! :D

lmsvt

Pác Son cho hỏi ROM này có cài sòt tự xoay màn hình giống như tiền bối của nói là Omnia k? Thanks pác vì những chỉ dẫn tận tình.

VDT

Rất mong mỏi một bản rom cook của bác Sonblack cho các anh em dùng SS B7610 pro=D>

binhhdda

Lại tiếp tục up ROM đây, dùng của bác Sonblack thấy nhớ lại lúc dung HD có ngày up 2~3 ROM khác nhau:D
nhưng hỏi các bác cái link có bản ROM ship với!

Sontantap

Thời gian qua sử dụng Iphone 3G , chẳng uprom được gì cả, buồn quá. Hôm nay với con Omia II trong tay mình sẽ thực hiện lại cái niềm đam mê của mình. Xin chào tất cả các bạn!=D>