• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÁC PHƯƠNG PHÁP UP ROM CHO LG KS20

luctiensinh

Đã tìm cách khắc phục lỗi Unavailable OTP Block

Mình Up ROM theo cách 2 rồi , nhưng không tìm được file Backup NV, nên không Restore được. Chết rồi ! Các huynh giúp cho xin gấp gáp cái file một trăm mười mấy Kb đó với, EMEI 357323-01-010837-6. Mình đang chuyển Từ ROM 10B sang 10A...Thanks!!! Sau khi UP mình thấy máy khởi động lạivà báo 1 cửa sổ dòng trên là : Illegal Use, dòng dưới : Unavailable OTP Block. Thôi thế là nó biên thành cục chặn giấy mất tiêu rồi. Mình ở Hà Nội, ai giúp mình Up lại thì tốt nhất, cứ hẹn mình sẽ đến, mobil của mình 0987 858 161. mình xin HẬU TẠ !!! .

Đơn giản thôi, lấy máy của mình làm chuột bạch, cuối cùng đã tìm được cách

do là chon vào Ersle ENF ấy

yeunoinhat

Bác quang ơi cho e hỏi: e đã làm như các bước bác chỉ dẫn. sau khi up xong có cần làm j nữa ko? và cai file NV2 ấy để làm gì thế.

Chỉnh sửa cuối:

No_Spider

Bác quang ơi cho e hỏi: e đã làm như các bước bác chỉ dẫn. sau khi up xong có cần làm j nữa ko? và cai file NV2 ấy để làm gì thế.
NV2 là cái file chứa những thông tin của máy như là Imei...đó bạn! nếu bạn đã làm đúng theo các bước bác PQ hướng dẫn và đã UP xong rồi thì việc cần làm cuối cùng là...hưởng thành quả thôi...^^!

yeunoinhat

NV2 là cái file chứa những thông tin của máy như là Imei...đó bạn! nếu bạn đã làm đúng theo các bước bác PQ hướng dẫn và đã UP xong rồi thì việc cần làm cuối cùng là...hưởng thành quả thôi...^^!

Tại vì minh chưa hiểu cái đoạn này của bac PQ : File Backup NV ngay trong thư mục Tool Up ROM, có kích thước 115Kb, dành để Restore lại sau khi quá trình Up ROM hoàn thành. Mong bạn chỉ giáo

No_Spider

Tại vì minh chưa hiểu cái đoạn này của bac PQ : File Backup NV ngay trong thư mục Tool Up ROM, có kích thước 115Kb, dành để Restore lại sau khi quá trình Up ROM hoàn thành. Mong bạn chỉ giáo
Câu này là để dùng khi bạn Up Rom ở chế độ Emergency, vì khi Up ở chế độ này sau khi Up xong mình phải restore file NV2 bằng tay, còn nếu bạn Up ở chế độ Normal thì file NV2 sẽ được tự động Restore vào máy ở công đoạn cuối cùng rồi!

cmhoahongxanh

bác ơi chỉ dùm em với.
có ai chỉ dùm em với... hu hu hum qua up lên rom 6.5 bản đó lỗi quá muốn up lại mà không hiểu sao nếu LGMPD connect trên win thì ôk không sao hết còn khi back up trở về emergency mod thì ko nhận... Nếu tắt đi dùng 3 phim send + e + power để về emergency mod thì cũng ko nhận
( tóm lại là vô win thì có thể máy em nhận LG USB modem serial port còn ở emer mod thì mất luôn )
ai chỉ dùm em với huhu cái bản rom em up này lỗi quá :-s
cài vào giờ dùng lỗi không chịu đc. Mà sao cái lock của win này nó nặng thế ko biết em unlock mà phải mất mấy s mới dùng được tiếp :(

yeunoinhat

Câu này là để dùng khi bạn Up Rom ở chế độ Emergency, vì khi Up ở chế độ này sau khi Up xong mình phải restore file NV2 bằng tay, còn nếu bạn Up ở chế độ Normal thì file NV2 sẽ được tự động Restore vào máy ở công đoạn cuối cùng rồi!

Mình up ở chế độ Normal rứa thì ko cần phải làm gì nữa rồi.

No_Spider

bác ơi chỉ dùm em với.
cài vào giờ dùng lỗi không chịu đc. Mà sao cái lock của win này nó nặng thế ko biết em unlock mà phải mất mấy s mới dùng được tiếp :(
Bạn đã thử tiến hành Up trên một máy vi tính khác chưa? nếu chưa thì thử Up bằng một máy vi tính khác xem sao! trường hợp này mình chưa gặp trong lúc Up Rom bao giờ!

anh2nghean

các bạn cho mình hỏi sao mình úp rom bản 6.5 xong roi nhung tói bước cuối cùng nó báo lỗi "error SPC" là sao vậy

em bị hệt bác này, ko có phone nữa, vẫn vào win bình thường, cắm vào thì báo no phone. Mọi người xem giúp em với.

hieuluck

AEC giúp e với.
tình hình là em up rom đã xong,đến bước retor five nv2 thì treo cái pc.
em muốn retor lai five NV2 nhưng kết nối vẫn nhận nhưng chỗ phone báo No Phone hok.giờ up lai cũng hok được AEC giúp e với

No_Spider

AEC giúp e với.
tình hình là em up rom đã xong,đến bước retor five nv2 thì treo cái pc.
em muốn retor lai five NV2 nhưng kết nối vẫn nhận nhưng chỗ phone báo No Phone hok.giờ up lai cũng hok được AEC giúp e với
tiến hành Up lại ở chế độ E-mod đi bạn!

muri

Bị lỗi Driver pc ko nhận được lgks20

:-?? Tình hình e mún làm theo cách của bác Quang để up room lên 6.1 nhưng khổ nỗi pc e ko nhận được lgks20.chỉ nhận được thẻ nhớ máy thoy..:(( rồi e cài WinCe Cab but vẫn bị báo lỗi trên pc ko intall dc.e mới tậu con này củng tham khảo nhìu vì e dốt quá nên mong các bác hướng dẫn mở mang kiến thức cho e. e ở tphcm hoac lien hệ nick yahoo muricasi@yahoo.com Chân thành cám ơn ý kiến của các pro.=D>

muri

Việc Đầu Tiên E Xin Thank Mọi Người Đã Giúp Đỡ tận tình giúp e sữa được các lỗi.và ai có bản rom 6.1 hoàn chỉnh thì cho e xin link e đã làm theo các bước của bác quang nhưng e chưa có bản rom 6.1 và củng ko biết bản nào đã ổn định rồi mong các bác giúp e nhanh gấp cái....Thank mọi người trong PDA\-/

No_Spider

cho e hỏi cái. máy e sau khi factory reset thì ko lên win lại nữa mà hiện lên align screen là gì vậy ạh????
Là bước đầu tiên để vào Win sau khi Hard Reset, đó là bước canh chỉnh cái màn hình cảm ứng! bạn bấm vào giữa các dấu "+" hiện ra trên màn hình sau đó sẽ vào được Win!

Dying

Chạy lại phần mềm LG KS20

mọi người ơi, tình hình là mình đang dùng con LG KS20 nhưng ko hiểu sao mấy hôm nay nó bị đơ đơ. Mình đặt pass cho máy, sau khi nhập pass xong unlock thì máy đơ luôn. Thỉnh thoảng ko đơ vào đc thì nó lại đơ ở trong, chả dùng đc chức năng j cả, hiện mỗi cái màn hình chờ. Mọi ng có ai biết cách khắc phục hộ mình ko :-s Hay có ai biết chạy lại phần mềm con này thì up lên đây giúp mình với. Thanks mọi người rất nhiều.

mọi người ơi, tình hình là mình đang dùng con LG KS20 nhưng ko hiểu sao mấy hôm nay nó bị đơ đơ. Mình đặt pass cho máy, sau khi nhập pass xong unlock thì máy đơ luôn. Thỉnh thoảng ko đơ vào đc thì nó lại đơ ở trong, chả dùng đc chức năng j cả, hiện mỗi cái màn hình chờ. Mọi ng có ai biết cách khắc phục hộ mình ko :-s Hay có ai biết chạy lại phần mềm con này thì up lên đây giúp mình với. Thanks mọi người rất nhiều.
Bạn tiến hành HardReset lại máy để khôi phục lại như ban đầu. Bạn tiến hành như sau:

- Tắt hoàn toàn máy đi (giữ phím Power 1 lúc sẽ hiện lên thông báo tắt máy).
- Nhấn và giữ đồng thời 3 phím Volume Down + Phím Call + phím Power cho đến khi đèn LED flash chỗ camera hiện lên.
- Sau đó thả các nút ra sẽ thấy đèn LED nháy 3 màu rồi nguồn sẽ tự bật lên, lúc này máy bạn sẽ HardReset.

Nhớ backup lại dữ liệu quan trong vì khi HardReset máy sẽ mất hết dữ liệu.

Nếu khó thực hiện thì Video hướng dẫn đây:

[video=youtube;JWA_57lxyFg]http://www.youtube.com/watch?v=JWA_57lxyFg&feature=player_detailpage[/video]​

Dying

Bạn tiến hành HardReset lại máy để khôi phục lại như ban đầu. Bạn tiến hành như sau:

- Tắt hoàn toàn máy đi (giữ phím Power 1 lúc sẽ hiện lên thông báo tắt máy).
- Nhấn và giữ đồng thời 3 phím Volume Down + Phím Call + phím Power cho đến khi đèn LED flash chỗ camera hiện lên.
- Sau đó thả các nút ra sẽ thấy đèn LED nháy 3 màu rồi nguồn sẽ tự bật lên, lúc này máy bạn sẽ HardReset.

Nhớ backup lại dữ liệu quan trong vì khi HardReset máy sẽ mất hết dữ liệu.

Nếu khó thực hiện thì Video hướng dẫn đây:

[video=youtube;JWA_57lxyFg]http://www.youtube.com/watch?v=JWA_57lxyFg&feature=player_detailpage[/video]​

Bạn ơi HardReset xong thì mình có cần up Lại ROM ko

Dying

Mong bác Pham Quang hay ai đó biết giúp đỡ!!!!

em đang muốn up ROM lại cho con LG KS20, dùng bản 6.5 em thấy ngốn pin ghê quá. Theo hướng dẫn của bác Pham Quang em đã HR máy, sau đó vào chỉnh Diag Setting >>> USB Set for Diag >>> OK không có vấn đề gì, nhưng khi vào USB Switching thì em lại không thể vào được nữa :( em đánh liều kệ cứ thử up như thế xem sao, nhưng up bằng cách 1 do bác Pham Quang hướng dẫn thì cái LGMDP ko tìm thấy PPC, up bằng Emergency Mode thì có nhận lúc đầu, nhưng sau khi ấn connect thì các khung của em trống trơn luôn ko có đường dẫn nào hết :(( mong mọi người giúp em với