• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách tạo con dấu bằng phần mền ID cực pro

traitimcodon89

Tạo con dấu mang phong cách của mình trên diễn đàn là điều rất cần thiết đúng không nào:D sau đây là 1 cánh nữa để tạo ra con dấu rất đơn giản mà mình chia sẻ cùng cả nhà:D
Hướng dẫn cách tạo con dấu
b1:
mở ID=
>options=1tập tin=>4tự tạo ảnh mới.điền khung 178x208.

b2:nhấm phí "0" =>chọn hình tròn=>ok.nhấn phím# chọn màu<tùy thích>ở đây mình chọn màu đỏ=>ok.Kéo con trỏ từ trái qua phải rùi kéo xuống vẽ hình tròn=con dấu.<nhớ phải tròn nhé>Và vẽ tiếp hình tròn nhỏ phía trong<hình minh họa nè>giờ thì coi như xong.Hehe.tiếp đó nhấn phím*=>chữ A=>ok.nhấn phím "0" nhập chữ kí chính{ở đây mình nhập chữ PDAVIET.NET }Nhấn ok=> phím 9 chọn font chữ.kiểu mình chọn là Albi17b.Để chữ kí trung tâm nổi bạn nên chọn 1lần chữ nền và 1lần sau chọn màu # làm màu chính của chữ kí {chữ sẽ nổi và đẹp hơn}tiếp là trang trí viền ngoài con dấu.[tùy thjx nhé] nhấn số "0" nhập chữ cái chú ý là viết từng chữ cái 1 ghép låi rùi lại viết tiếp(vì đường viền nhỏ nên phải làm vậy) xem hình hiểu liền.hj.Trang trí xong thì nhấn options=>8 bộ lọc ảnh=>7đảo màu sắc.Chờ gia công xong=>options=>1tập tin=>7lưu lại.Chưa xong đâu bạn nhấn options=>7hình ảnh =>9tạo mặt nạ=>bình thường,chờ gia công xong nhấn options=>lưu lại.rùi thoát ID.

B3:
Dùng mbmTools đóng gói 2file ảnh vừa tạo thành tập tin mbm.Trong quá trìng tạo nên để mặt nạ lên trước ảnh rùi đóng gói nhé=>đổi tập tin mbm vừa tạo thành tên Watermark.mbm rùi copy=>E:\images\hinh_anh2\watermark.mbm.Xong rùi nè:Dchụp ảnh Ði và chiêm ngưỡng.kaka=)).chúc mọi người thành công!
B4: Nếu thấy hay thì thanks chủ topic cái nha.hjhj:D

saodoingoi142

Moderator
Cộng nhận tuyệt đấy các bạn à! =D> Có cài này anh em chỉ cần mày mò 1 chút,sáng tạo 1 chút và có hoa tay 1 chút nữa thì sẽ có ngay 1 con dấu riêng biệt cho mình rồi!!!;;)
Chuyến này về các Pro như Trubic hay Thangnd v.v... sẽ có thời gian nghĩ ngơi 1 chút vì đỡ phải giúp các bạn làm con dấu rồi!!!;;):p

nolis

Cài phần mềm id này vào nó báo không hổ trợ là sao?mặc dù mình đã cài đủ bộ phython rồi,xin chỉ giáo

Thangnd31082

cho lun cái link down ID đi bồ...mất thời gian đi tìm,lằng nhằng :-w

Nên nhẹ nhàng hơn chút khi yêu cầu em nhé !
Tự vọc là một trong những yếu tố cần thiết để làm nên thành công !

S60v2 khác với box v3 ở chỗ các phần mềm Việt hóa dùng Python thì pót ở phụ mục Python. Cái ID mà em yêu ở đây : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=75100
Bản Việt hóa của VIP NguyenTran Dung đó nhé !

tuanhien98

ID{là Images Disg..} trên box việt hóa mình có nè.bạn tìm xem.Chúc vui
tạo xog hoàn tất rùi mà mình lưu .png trong suốt mà sao đóng gói vẫn nền đen nhỉ? mãi mà ko đc.Júp mình với.
Posted via Mobile Device

Thangnd31082

tạo xog hoàn tất rùi mà mình lưu .png trong suốt mà sao đóng gói vẫn nền đen nhỉ? mãi mà ko đc.Júp mình với.
Posted via Mobile Device

Cái này em có thể tìm trên diễn đàn một topic chia sẻ kinh nghiệm sử dụng ID của VIP hunterViet thì phải hoặc liên lạc trực tiếp thông qua chức năng nhắn tin của 4rum với chủ topic để được giúp đỡ
Ngoài ra em có thể tham khảo ý kiến của VIP NguyenTranDung người trực tiếp Việt hóa phần mềm này, hay Trial Mod TruBic, Dreamland những người có nhiều kinh nghiệm trong việc sử dụng v2 ! Anh lâu rồi không sử dụng V2 và cũng không dùng Phần mềm này để chỉnh sửa ảnh nên không giúp được nhiều , chỉ lưu lại cho em những địa chỉ tin cậy ở trên.Chúc thành công !