• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÁCH TẠO HÌNH NỀN CHO S2U2 MỌI PHIÊN BẢN

Cuongk30

Xin phép bác admin..Em không thấy có bài viết nào nói về cách làm hình nền cho S2U2 cả..ĐÂY LÀ HƯỚNG DÃN LÀM HÌNH NỀN CHO AI ĐANG SỬ DỤNG CHƯƠNG TRÌNH KHÓA MÀN HÌNH KIỂU IPHONE S2U2 MỌI PHIÊN BẢN
Giờ em mạn phép dc hướng dẫn những ban chưa biết cách làm.
Để thay thế cho hình nền mặc định của S2U2(kể cả màn VGA,QVGA,WQVGA)Các bạn làm theo sau:
1.ban vào đây dể down phần mềm sửa file ảnh(với tôi phần mềm này vừa nhanh và nhẹ,dễ sử dụng)>>>>>http://www.download.onboom.com/Bai_viet/Xem/613/31/
2.Ban phải có hình để làm
vd:Với màn VGA kích thước size ảnh là 480x640
size ảnh tùy thuộc vào bạn đang dùng điện thoại có màn hình size bao nhui.
3.Khi làm song (tức là chỉnh size ảnh theo đúng với màn hình của mình)Bạn chọn save as và nhập với tên là :Wallpaper (VGA) và WallpaperL(QVGA).Đuôi ảnh bạn để là : JPEG
4.khi đã save bạn copy hình vừa làm vào:Program file/S2U2/gfx

TRONG S2U2 CÓ 1 file hình cuộc gọi điện thoại gọi tới,file này chưa có hình,vì vậy khi có cuộc gọi đến thìnos ko hiện hình(S2U2 các phiên bản kể cả bản việt hóa cũng không có) Bạn đổi hình này như tôi hướng dẫn ở trên chỉ thay tên file ảnh là :nopic, đuôi ảnh bạn để là PNG (cái đuôi ảnh này khi save as bạn được chọn trước khi save)
Sau đó copy và lưu vào :Program file/S2U2/gfx
Chúc Các Bạn Thành Công...
NHỚ ẤN THANKS ĐỂ ỦNG HỘ TỚ!!!;;)

AnhPheCT

Còn thiếu!!

Thứ 1: Chỉ tải hình Cần thiết cho hợp với màn hình đang dùng! Không cần phải bỏ vào thư mục S2U2/gfx/ đâu! Không cần đổi tên! mà chỉ để trong thẻ là được! Khi thay hình cho S2U2 chỉ cần chỉ đường dẫn đến thư mục chứa ảnh mà mình muốn làm ảnh nền cho S2U2. Ảnh nền có thể là ảnh tĩnh (*.png, bmp....), ảnh động *.gif. điều được cả.
Thứ 2: Ảnh nền cho cuộc gọi không có ảnh danh bạ ví dụ fnopic.png cho số điện thoại kho có ảnh hoặc funknown.png cho các số điện thoại không quen biết hay ngoài danh bạ!.... tương tự cho như bài 1 cho ảnh full màn hình: Ảnh nền cho cuộc gọi không có ảnh danh bạ ví dụ nopic.png cho số điện thoại kho có ảnh hoặc unknown.png cho các số điện thoại không quen biết hay ngoài danh bạ!....

Tặng các Bạn cho QVGA nhé! file việt hoá lang.ini chép vào thư nục S2U2/ còn các file ảnh chép vào thư mục S2U2/gfx/ (Ảnh hiện thị cuôc gọi thôi).

Chỉnh sửa cuối:

Cuongk30

Thanks AnhPheo076 đã góp ý.Những ý em nói ở bài trên là cớ cơ sở.E đã tự mầy mò và hỏi thêm thông tin và cách làm từ các Mod nhà mình.
Và mọi người ko ai có thể dùng mãi 1 cái hình nền cả.Chính vì vậy mà em viết cái chủ đề này để mọi người tha hồ làm những bức hình nền mà mình thích kể cả từ những bức anh chụp =dtdd.
Bác Anhpheo076 nói cứ để file ảnh trong thẻ là dc.Nhưng điều đó ko hề xảy ra.Em đang sài bản S2U2 1.61.cũng làm như Bác nói.E vào setting và chọn đường dẫn ảnh nền trên thẻ.nhưng nó ko load dc.
Hy vọng se nhận được nhiều sự góp ý của mọi người.;;)

hangxin

tại sao không dùng S2V nhỉ?cỉ việc mở ảnh ra rồi chọt vô màn hình vào dấu 3 chấm set as wallpaper lanscape.quá đơn giản mà bác làm phức tạp quá.S2V xem ảnh cũng pro mà chưa đến 100kb

AnhPheCT

Thanks AnhPheo076 đã góp ý.Những ý em nói ở bài trên là cớ cơ sở.E đã tự mầy mò và hỏi thêm thông tin và cách làm từ các Mod nhà mình.
Và mọi người ko ai có thể dùng mãi 1 cái hình nền cả.Chính vì vậy mà em viết cái chủ đề này để mọi người tha hồ làm những bức hình nền mà mình thích kể cả từ những bức anh chụp =dtdd.
Bác Anhpheo076 nói cứ để file ảnh trong thẻ là dc.Nhưng điều đó ko hề xảy ra.Em đang sài bản S2U2 1.61.cũng làm như Bác nói.E vào setting và chọn đường dẫn ảnh nền trên thẻ.nhưng nó ko load dc.
Hy vọng se nhận được nhiều sự góp ý của mọi người.;;)

Bác chỉ đường dẫn ảnh đến thẻ xong, chọn 1 ảnh nào đó! mở ảnh đó lên, sao đó chọc bút vào ảnh khoản 2s, thì nó sẻ xuất hiện menu để set ảnh đó làm ảnh nền, đối với ảnh động cũng thế!! Chúc may mắn!!!

Cuongk30

Cái này giới thiệu đến mọi người với mục đích là làm cho chú dế của mình có 1 bức ảnh nền độc nhất vô nhị.Nếu chỉ đơn giản là 1 ảnh nền đơn điệu,hay 1 bức ảnh girl bikini.
Với phần mềm chỉnh sửa file ảnh tớ đưa ở trên thì các bạn có thể thay đổi kích thước size ảnh để phù hợp với màn hình của mình.
Không 1 chiếc dt nào có thể load ảnh nền với size bất kỳ nào mà khi lên màn hình nó hiện ảnh full screen dc.
Tớ vd thế này.Bạn có 1 dt màn hình VGA (480x640)và bạn có 1 bức hình size (556x750).nếu làm theo cách như Bác AnhPhe076 hoặc dùng S2V thì tớ đảm bảo rằng khi lên màn hình thì tấm ảnh đó ko thể hiện đúng size của VGA(480x640).Để ảnh đó hiện đúng kích thước size mành hình thì bạn phải chỉnh sửa file ảnh gốc về size phù hợp với màn hình của bạn.
Bạn không tin thì cứ thử.Nếu đúng như tớ nói thì hãy làm theo cách của tớ,đảm bảo nhanh gọn.không tốn của bạn đến 1 phút để thay đổi
Rất hữu ích cho các bạn. kể cả bạn đang sài bất cứ loại màn hình nào
Đã test trên nhùi màn hình khác nhau và kết quả như mong muốn.

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Thật ra hầu như phiên bản S2U2 v2.04 đã tích hợp S2V vào đó rùi!!! Chức nằng Thay ảnh nền cho S2U2 giống như tính năng của S2V. Phiên bản này gần như tốt cho WM 6.1. A_C đang test cho ra đời phiên bản tương thích WM 6.5 hơn!

Chỉnh sửa cuối:

takaru

AnhPhe076 có thể tạo ra skin cho S2U2 giao diện của touchflo 2.6 ( skin giống bên bài viết bên skin của M2D được không ? e không đủ trình để làm thay đổi skin của s2u2 được .
mong tin a rất nhiều

AnhPheCT

AnhPhe076 có thể tạo ra skin cho S2U2 giao diện của touchflo 2.6 ( skin giống bên bài viết bên skin của M2D được không ? e không đủ trình để làm thay đổi skin của s2u2 được .
mong tin a rất nhiều

Gởi các Hình đây Mình Resize lại làm cho mấy cái Skin S2U2 cho!! Phải đưa ý tưởng chứ!! Dẫn link xem nào!!

longphibaccai

Chính xác, trong S2U2 đã tích hợp sẵn S2V. Hình hiện nguyên 320x240, ko trật vào đâu cả.^^. Còn cái S2V thì hiện tại cũng ổn, nhưng load hình còn chậm hơn cả S2U2 và chưa có chế độ Zoom hình.

AnhPheCT

Đây là link skin của touchflo 2D thôi , định dạng là file cab
http://pdaviet.net/showthread.php?t=33963&page=107
bài số 1069 a ạ .
E thích có 1 skin S2U2 đồng bộ với giao diện này
file cab để cài đặt tại : http://www.mediafire.com/?tqmglgzznzz
Cám ơn a

:)) Do bận không tạo file Theme.s2u2 được ;;)! Để mặc định cho Bạn chọn lựa!
:p File clock A,D,S các loại chép đè vào file S2U2/gfx/ file lang.ini chép đè vào thư mục S2U2/ còn các file ảnh còn lại chép đè vào thư mục S2U2/gfx/ xong vào S2U2 settings chọn Ảnh nền cho S2U2, và Chọn clock tương ứng!
Chúc may mắn!

Cuongk30

Theme của bác AnhPhe076 đẹp thật.thanks AnhPhe076.
Ngoài Theme đó ra..các bạn muốn làm hình nền khác theo ý thích thì làm theo hướng dẫn ở trên nhé.
Ah Có bạn nào muốn thay dòng chữ :Trượt để mở khóa(Slie to unlock) Các bạn mở file lang.ini tìm cái dòng S2UText:rùi viết tên của bạn hoặc điêu gì đó mà mình thích.
Tớ lấy vd của tớ luôn nhá: :Ng.Quốc Cường(sorry vì ko up hình dc)Các bạn có thể xem hình mẫu của Bác NguyenPhucConDao trong bài Việt hóa SU2S 1.61>Bac NguyenPhucConDao có post 1 bài nói vè giao diện trong suốt.Tớ thấy có Tên NguyenPhucConDao thay cho dòng chữ Slide to unlock.
Chúc vui...:))

Chỉnh sửa cuối:

Cuongk30

Gửi tieulieuphong,bạn có thể tự làm và kiểm tra luôn trên dt của bạn.ko mất time của bạn quá 5p đâu.
Nếu bạn cần thì tớ share cho bạn vài hình mẫu!

bin_bull

Chính xác, trong S2U2 đã tích hợp sẵn S2V. Hình hiện nguyên 320x240, ko trật vào đâu cả.^^. Còn cái S2V thì hiện tại cũng ổn, nhưng load hình còn chậm hơn cả S2U2 và chưa có chế độ Zoom hình.

Bạn ơi sao mình tìm hoài nhưng kg thấy S2V vậy mình chỉ thấy S2P thôi ??? Thanks all.............

hung_dn

Ai đó bày em thay anh cho S2u2 1.64 dùng cho W2003 với .
Nhìn 2 con cá này hoài chán quá

Cuongk30

Bạn xem lại hướng dẫn ở trên nha.. Có gì kho khăn thì mail cho mình hoặc gửi ảnh bạn thích mình làm giúp cho