• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách tạo login cho win7

TraiNgheoHn

Tất cả những ai yêu thích win7 có lẽ chán ngắt với cái màn hình login của nó nhỉ? Mình mới tìm ra cách thay đổi hình nền login cho nó đấy.Cái này không phải dùng pm đâu nhé,dùng thẳng ở win luôn.Có thể có bạn biết rồi nhưng cũ người mới ta đúng không nào.
Tham khảo demo ở dưới nhé! =))

Chỉnh sửa cuối:

TraiNgheoHn

Xin hướng dẫn với những bạn đam mê w7:

Đầu tiên bạn chọn 1 bức ảnh co kích thước nhỏ hơn 256kb. Sau đó đổi tên nó thành backgroundDefault. Tiếp theo đó vào ổ C/system32/oobe, tạo 1 thư mục mới có tên là info,xong vào tiếp thư mục info đó tạo tiếp thư mục có tên backgrounds,bạn copy cái ảnh kia vào thư mục đó.
Tiếp theo bạn vào Start gõ Regedit,chọn Yes. Tìm đến khóa HKEY_LOCAL_MẠCHINE , chạy tiếp đến dòng Software/Micrsoft/Windows/Currentversion/Authentication/LogonUI/Background. Nhấn vào đó sẽ thấy mục OEMBackground nhấp đúp vào đó rồi thay giá trị cho nó là 1.Sau đó thoat ra rồi thử reset máy để xem kết quả hiiii.