• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÁCH THAY ĐỔI LOGO MẠNG MOBIFONE CHO IOS 4.2.1

HTC_VUTHANH

Moderator
HƯỚNG DẪN CÁCH THAY ĐỔI LOGO MẠNG CHO IOS 4.2.1

Bước 1: Download Mobifone_vn.bundle

Bước 2: Copy Mobifone_vn.bundle vào /System/Library/Carrier Bundles/iPhone

Bước 3: Sau khi copy xong rồi các bác di chuyển đến Mobifone_vn.bundle(trong iphone) và vào file -> new -Link như hình vẽ dưới đây

Click this bar to view the original image of 800x450px.

Sau đó các bác gõ 45201 vào ô link và nhấn OK (giống như hình dưới đây)

Bước 4: Download CCPatch.wortel.4ALL4.deb mình đã upload lên mediafire

Bước 5: Tiến hành cài đặt CCPatch.wortel.4ALL4.deb(mình thì toàn dùng ispirit để cài)
5.1 Chạy iSpirit( Chọn tab manage chờ nó load lên nhé). Chọn install Deb

Lấy trỏ đến CCPatch.wortel.4ALL4.deb vừa mới tải về và nhấn nút install

Chờ nó thông báo thành công thì nó tự restart spring board vẫn chưa hiện thị đc mà phải restart mới đc.

Bước 6: Khởi động lại iphone chờ kết quả

NGUỒN:http://heaveniphone.com

Mình đã làm theo bài hướng dẫn này nhưng do ip ko kết nối đc với winscp lên mình đã dùng iFunBox.
Cách làm vẫn giống như trên nhưng chỉ khác ở bước 2:
2. Copy Mobifone_vn.bundle vào /System/Library/Carrier Bundles/iPhone->đổi tên thư mục:Mobifone_vn.bundle thành thư mục:45201
Đây là thành quả của mình:

PS:đã test ok trên viettel và vinaphone :p

Chỉnh sửa cuối:

Foxie

Bạn nên hướng dẫn cách bạn làm với iFunbox kĩ 1 chút. Mình ko hiểu bước bạn cho cái folder Mobifone_vn.bundle và đổi tên thành 45201 ra sao nữa. Bước add link 45201 làm ra sao ?
Mong bạn hướng dẫn chi tiết. Thanks

AnhPheCT

Member nào làm thành công cho Logo Vina và Viettel vớ iOS4.2.1, post lên cho AE tham khảo luôn.

HTC_VUTHANH

Moderator
Bạn nên hướng dẫn cách bạn làm với iFunbox kĩ 1 chút. Mình ko hiểu bước bạn cho cái folder Mobifone_vn.bundle và đổi tên thành 45201 ra sao nữa. Bước add link 45201 làm ra sao ?
Mong bạn hướng dẫn chi tiết. Thanks
cái này đơn giản mà bạn.Chạy iFunbox-> /System/Library/Carrier Bundles/iPhone.Chép folder Mobifone_vn.bundle(Bước 1: Download Mobifone_vn.bundle) và đổi tên folder Mobifone_vn.bundle thành 45201.đến đây làm tiếp từ Bước 4 ->6 nữa thui

Dao2nd

Đổi tên như thế k đc bạn ạ, mình nghĩ bước add link khác với thêm folder vì các mạng khác là Symlink Folder còn cái mình cóp vào lại là File Folder nên k đc. Mình làm mãi vẫn k đc có ai làm đc theo hd chưa vậy?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

hii sau một hồi mò thì mình cũng làm đc rùi. Do mình cài bằng PC Suite nên cái file CCPatch.wortel.4ALL4.deb k chạy. Cảm ơn bác nha.
Bổ sung quả Mobifone thư pháp cho ae nha.

Chỉnh sửa cuối:

Foxie

@ HTC VUTHANH: Dao2nd nói đúng đó, nếu bạn đổi tên folder cũ theo cách bình thường thì nó sẽ ko đồng bộ với các folder thuộc dạng Symlink Folder. Mình muốn hỏi bạn cách bạn làm bằng iFunbox để cập nhập thêm cách làm của phần mềm khác thôi.
@ Dao2nd: Mình cài CCPatch.wortel.4ALL4 cũng như một vài soft khác đuôi deb (.deb) đâu có bị làm sao đâu bạn, vẫn chạy bình thường mà :)

HTC_VUTHANH

Moderator
@ HTC VUTHANH: Dao2nd nói đúng đó, nếu bạn đổi tên folder cũ theo cách bình thường thì nó sẽ ko đồng bộ với các folder thuộc dạng Symlink Folder. Mình muốn hỏi bạn cách bạn làm bằng iFunbox để cập nhập thêm cách làm của phần mềm khác thôi.
@ Dao2nd: Mình cài CCPatch.wortel.4ALL4 cũng như một vài soft khác đuôi deb (.deb) đâu có bị làm sao đâu bạn, vẫn chạy bình thường mà :)
mình làm như vậy mừ và đã có hình thành công đó thui.

HTC_VUTHANH

Moderator
Đổi tên như thế k đc bạn ạ, mình nghĩ bước add link khác với thêm folder vì các mạng khác là Symlink Folder còn cái mình cóp vào lại là File Folder nên k đc. Mình làm mãi vẫn k đc có ai làm đc theo hd chưa vậy?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

hii sau một hồi mò thì mình cũng làm đc rùi. Do mình cài bằng PC Suite nên cái file CCPatch.wortel.4ALL4.deb k chạy. Cảm ơn bác nha.
Bổ sung quả Mobifone thư pháp cho ae nha.
còn CCPatch.wortel.4ALL4 đâu nhất thiết phải cài bằng pc suiter đâu.bạn dowCCPatch.wortel.4ALL4.deb(Bước 4: Download CCPatch.wortel.4ALL4.deb) zùi dùng iFunbox hoặc ,...->var/root/media/cydia/autoinstall->reboot lại máy là đc:p

DaiNhi

Sao em thay logo khác size 100 x 40 mà nó nhỏ xíu vậy bác dù đã thay 4 file:
Default_CARRIER_Mobifone
Default_CARRIER_Mobifone@2x
FSO_CARRIER_Mobifone
FSO_CARRIER_Mobifone@2x

Foxie

mình làm như vậy mừ và đã có hình thành công đó thui.

Ý mình ko phải là hoài nghi cách bạn làm thành công hay ko.

Đầu tiên mình ngại cài WinSCP, nên dùng PC Suite lẫn iFunbox và làm theo cách giống của bạn đều ko thành công..... nên phải quay lại cách "thô sơ" là dùng WinSCP.

Nếu làm theo cách giống của bạn thì bước 3 ở bài giới thiệu thì ko cần thiết nữa sao ?

HTC_VUTHANH

Moderator
Ý mình ko phải là hoài nghi cách bạn làm thành công hay ko.

Đầu tiên mình ngại cài WinSCP, nên dùng PC Suite lẫn iFunbox và làm theo cách giống của bạn đều ko thành công..... nên phải quay lại cách "thô sơ" là dùng WinSCP.

Nếu làm theo cách giống của bạn thì bước 3 ở bài giới thiệu thì ko cần thiết nữa sao ?
Bước 3: Sau khi copy xong rồi các bác di chuyển đến Mobifone_vn.bundle(trong iphone) và vào file -> new
........
BƯỚC 3 THÌ LÀM NHƯ VẬY NÈ:Copy Mobifone_vn.bundle vào /System/Library/Carrier Bundles/iPhone->đổi tên thư mục:Mobifone_vn.bundle thành thư mục:45201

HTC_VUTHANH

Moderator
Sao em thay logo khác size 100 x 40 mà nó nhỏ xíu vậy bác dù đã thay 4 file:
Default_CARRIER_Mobifone
Default_CARRIER_Mobifone@2x
FSO_CARRIER_Mobifone
FSO_CARRIER_Mobifone@2x

mình ko zõ trên IP 4 lắm.còn trên 3G thì đã ok

tomcat266

các pác ơi ... em dùng 3G iOS 4.2.1 ... dùng mạng O2 CZ ... đã thay logo ảnh rồi mà nó ko chịu hiện ... pác nào giúp em vs ... :-s