• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách thêm/xóa ngôn ngữ trong FW cho s60v3/v5/^3

Bạn cho biết cảm nghĩ.

• Vô ích

Votes: 0 0.0%
  • Biết lâu rồi.

• Tôi k cần hd.

• Total voters
    18

Trunghuy90

Nhiều fw update về sau này chưa có lang việt, hoặc bạn muốn thêm 1 lang nào đó vào fw.
Hướng dẫn ở đây là làm đc vc này. Mong anh, em đọc kỹ và áp dụng vào fw của mình.
1/Đầu tiên mở NFE lên

2/ Chọn tới nơi lưu file rofs2 chưa việt hóa

3/ Chọn vào GIẢI NÉN và đợi cho chương trình giải nén rofs2 ra.

Sau khi giải nén xong thì được hình sau:

4/Các bạn kích vào Công cụ => chọn Ngôn ngữ

5/ Sẽ xuất hiện hộp thoại các bạn chọn vào tab Nhập/Xuất ngôn ngữ.

6/ Sau đó tích vào ô Mặc định sau khi JAF và sau đó kích vào ô NHẬP để tìm tới gói ngôn ngữ bạn cần add vào fw ( là file mà b đã xuất ra từ fw có lang việt)

7/ Sau đó các bạn đợi khoảng 30 giây thì quá trình add ngôn ngũ xong và có hình sau

Sau đó các bạn thoát khung ngôn ngữ này và Đóng gói lại là ok, như vậy fw đã có tiếng Việt rồi,
Để xóa ngôn ngũ cũng làm tương tự nhưng tại ô chọn ngôn ngữ xuất ta chọn xong và bấm vào Xuất.
Muốn xóa ngôn ngữ thì chọn Tab xóa ngôn ngữ và chọn ngôn ngữ cần xóa và xóa là ok thôi.

Còn đây là soft để làm đc vc trên!
NFEstd 0.3 VH
Trunghuy90 nói:
Có thể dùng language của version old thay vào phiên bản mới ok. Nhưng trước khi flash, anh, em phải unlock core trước đã nhé? Đổi giá trị 2B->2C(Thêm ngôn ngữ, tương tự như cook fw), nếu không là theo hd-> up dei phone!

Chỉnh sửa cuối:

anhducht91

Mình làm các bước như bạn hướng dẫn rồi. Nhưng lúc thêm ngôn ngũ. Nó bảo chọn đường dẫn tới ngon nữ mình muốn thêm. Lấy files ngôn ngữ VN ở đâu để thêm bạn? Nếu phải down về thì cho mình link với. tks bạn nhiều. Có gì pm yahoo mình: anhducht91 cũng được

truong112

Mình làm các bước như bạn hướng dẫn rồi. Nhưng lúc thêm ngôn ngũ. Nó bảo chọn đường dẫn tới ngon nữ mình muốn thêm. Lấy files ngôn ngữ VN ở đâu để thêm bạn? Nếu phải down về thì cho mình link với. tks bạn nhiều. Có gì pm yahoo mình: anhducht91 cũng được

File ngôn ngữ khi bạn xuất ra nó sẽ nằm trong mục NFE nhá. Bạn tìm đường dẫn tới thư mục đó rồi add.

Trunghuy90

ducgiang nói:
Xin file TV E63 RM-600
Mình hiện đang có 1 cây E63 RM-600 hàng xách tay của tq chỉ có ngôn ngữ tiếng anh và tiếng hoa. Mình đã thử tìm file tv cho nó mà không có. Bác nàocó file TV hoặc có cách nào Add file tv vào cho em này thì làm ơn giúp mình với. Mình xin cám ơn!
bạn dùng navifim dow fw có lang viet về và trích xuất lang viet và add lang viet vào fw đang dùng và flash
trước khi flash nhớ edit file core, sửa 2B->2C. Nếu không edit như vậy, khi flash sẽ dei phone!

camxuc831

bạn dùng navifim dow fw có lang viet về và trích xuất lang viet và add lang viet vào fw đang dùng và flash
trước khi flash nhớ edit file core, sửa 2B->2C. Nếu không edit như vậy, khi flash sẽ dei phone!

bác ơi lấy fw ngôn ngữ cùng cùng phiên bản mới đc hả bác? ngôn ngữ thêm khác phiên bản đc ko??? vd: mình lấy ngôn ngữ của fw 7.10 thêm vào fw 7.20 dc ko bác? có sao ko nhỉ?

Luu_Tan_Vu

bác ơi lấy fw ngôn ngữ cùng cùng phiên bản mới đc hả bác? ngôn ngữ thêm khác phiên bản đc ko??? vd: mình lấy ngôn ngữ của fw 7.10 thêm vào fw 7.20 dc ko bác? có sao ko nhỉ?
sẽ bị lỗi đó bạn

camxuc831

sẽ bị lỗi đó bạn

nhưng sao mình lấy ngôn ngữ china fw cùng phiên bản add vào chạy thử fw vào máy----> dead phone. hic.. ko bít làm sao chỗ nào. mình giải nén ra thì dúng là có thêm ngôn ngữ china, hehe. mình lấy delete roft2 cũ và thêm roft2 mới thêm ngôn ngữ china vào và sửa tên như roft2 cũ nhưng ko dc..... chạy đến cuối nó hiên lên cái bảng, jong như là đã chạy xong nhưng ko thấy dt khởi động lại.....

Trunghuy90

Có thể dùng language của version old thay vào phiên bản mới ok. Nhưng trước khi flash, anh, em phải unlock core trước đã nhé? Đổi giá trị 2B->2C(Thêm ngôn ngữ, tương tự như cook fw), nếu không là theo hd-> up dei phone!

tc89

Cái này chỉ cho FP2 thui chứ a Trunghuy cho FP1 đc k anh?

ch3mistry

mình đang dùng bản fw do bạn kui8x làm, khi up thì phải xóa file rofs2,s3 chỉ để lại file uda và core. vậy mình add lang china vào core có dc ko bạn?

ch3mistry

à mà vd là mình đã add dc lang china vào fw rồi, mình dùng font ko hỗ trợ tiếng trung thì có hiển thị tiếng trung ở trên máy ko bạn?

H4TLove

Mình dùng cách này để thêm được ngôn ngữ tiếng Việt vào FW con E52 của mình rùi nhưng chỉ có hiển thị tiếng Việt ko mà ko có tùy chọn để chọn bộ gõ tiếng Việt...vì mình dùng FW châu Âu đâm ra cần cái bộ gõ quá mà ko thêm đc...bạn nào biết chỉ mình với nha.
E52 FW s60v3 FP2.