• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách thêm/xóa ngôn ngữ trong FW cho s60v3/v5/^3

Trunghuy90

Nhiều fw update về sau này chưa có lang việt, hoặc bạn muốn thêm 1 lang nào đó vào fw.
Hướng dẫn ở đây là làm đc vc này. Mong anh, em đọc kỹ và áp dụng vào fw của mình.
1/Đầu tiên mở NFE lên

2/ Chọn tới nơi lưu file rofs2 chưa việt hóa

3/ Chọn vào GIẢI NÉN và đợi cho chương trình giải nén rofs2 ra.

Sau khi giải nén xong thì được hình sau:

4/Các bạn kích vào Công cụ => chọn Ngôn ngữ

5/ Sẽ xuất hiện hộp thoại các bạn chọn vào tab Nhập/Xuất ngôn ngữ.

6/ Sau đó tích vào ô Mặc định sau khi JAF và sau đó kích vào ô NHẬP để tìm tới gói ngôn ngữ bạn cần add vào fw ( là file mà b đã xuất ra từ fw có lang việt)

7/ Sau đó các bạn đợi khoảng 30 giây thì quá trình add ngôn ngũ xong và có hình sau

Sau đó các bạn thoát khung ngôn ngữ này và Đóng gói lại là ok, như vậy fw đã có tiếng Việt rồi,
Để xóa ngôn ngũ cũng làm tương tự nhưng tại ô chọn ngôn ngữ xuất ta chọn xong và bấm vào Xuất.
Muốn xóa ngôn ngữ thì chọn Tab xóa ngôn ngữ và chọn ngôn ngữ cần xóa và xóa là ok thôi.

Còn đây là soft để làm đc vc trên!
NFEstd 0.3 VH

thanchetdepchaj2

error generating rofs image file. operation aborted bị lỗi này là lỗi gì ạ, e lấy lang việt ở bản thấp hơn một tí nạp vào bản cao hơn đc chứ ạ

Dragon459

Manager
error generating rofs image file. operation aborted bị lỗi này là lỗi gì ạ, e lấy lang việt ở bản thấp hơn một tí nạp vào bản cao hơn đc chứ ạ

nếu cao hơn chon xuống thấp hơn thì có thể được. Chứ nếu thấp hơn đưa lên cao hơn thì k có gì đảm bảo cả. Vì nếu là các bản cập nhật mới thì đa số đều có các chức năng mới. Nếu như dùng ngôn ngữ thấp hơn thì rất có khả năng sẽ dẫn tới lỗi những chức năng được cập nhật ở bản mới.

thanchetdepchaj2

ừm nhưng thế thì lấy t.việt ở đâu để nạp vào bản cao hơn trên nvf nếu ko lấy ở bản thấp, lấy ở bản cao cho vào bản thấp thì có chuối ko vì bản thấp kiểu gì chả có t.việt rồi @@

quyvuong888

e k thấy tr0g box ^3 này topic tổng hợp m0d như ở v5, e mới dùng belle, xin m0d lập topic tổng hợp đc k? Đa tạ!

trangdai12345

Hỏi về add language cho X7

Tình hình là đang có con X7 RM-659 muốn cài TV cho nó mà e rút lang từ con X7 RM-707 đập sang thì build ok hết,flash cũng ok hết có điều không khởi động lên đc,các bác cho e hỏi nguyên nhân có phải do gói lang khác RM nên không tương thích ?