• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÀI CUSTOMISATION CAB CHO WP7 [DFT 7713/7714] !

Taki7610

Unlock_GSM
***HƯỚNG DẪN CÀI CUSTOMISATION CAB CHO WP7 [DFT 7713/7714]***

*Hiện tại hệ điều hành Windows Phone 7 đã có thể cài được file .CAB thông qua 2 bản ROM Cook của nhóm DFT. Thank so much to Xboxmod_@XDA ! Các bạn có thể tham khảo thêm tại đây !

*Quá trình cài đặt :

1.Chuẩn bị 2 bản ROM 7713/7714. ( Lưu ý MANGO 7720 chưa cài được ).

2.Cài đặt WP7 Update Cab Sender :
Tại Đây

3.Các Shortcut đã được chỉnh sửa : Tại Đây

4.Khi chạy WP7 Update Cab Sender máy sẽ tự khởi động lại và chuyển qua chế độ như "UPDATE qua Zune". Quá trình chạy nhanh và sẽ khởi động lại, máy sẽ báo cài thành công file .CAB.

5.Nếu Tool báo lỗi, thì máy sẽ thông báo file .CAB cài đặt không thành công và các bạn tiến hành cài lại nhé.

***Hi vọng với project này thì sự thay đổi giao diện cho WP7 sẽ là một ngày không xa.

Chỉnh sửa cuối:

Taki7610

Unlock_GSM
Anh em lưu ý khi các tải về các Shortcut đã chỉnh sửa không giải nén mà chép thẳng trực tiếp vào thư mục WP7 Update Cab Sender rồi chạy nhé !

bajasu520

Cái này mục đích chính là gì vậy bác ??? chỉ biết .Cab là file setup của app WinMo !!!

NMLam

Để cài các app có đuôi .Cab của HDH WinMo lên HDH WP đó mà
có nghĩa là mình có thể cài các apps chỉ dành riêng cho WinMo hả bác? nếu dc vậy thì tốt quá, vì mình đang rất cần phần mềm chặn cuộc gọi như trên WinMo, Call sms blocker chẳng hạn ...

sangtruong85

phải thử mới được, biết bao nhiêu game khủng trên WM mà hồi đó xài WM cùi bắp chưa chơi được

thanhluongks

Có thật là cài được các APP của WM không vậy bạn, vì các file đính kèm trong bài của bạn die hết rồi, mình sẽ tìm nhưng thật sự là nôn nóng với việc có thể cài được các file cab. Sao giờ vẫn chẳng thấy ai có phản hồi gì thế nhỉ, bạn đã làm được chưa vậy

thanhluongks

Mình đã thử, nhưng với Rom DFT thì không cài được file cab, Bản rom này của XBMod cài được file cab nhưng chỉ là các file cab do Xboxmod tùy biến, những file cab của WM không thể cài được, bản rom Xbox này có thông báo cập nhật qua zune nhưng cũng không thể cập nhật được. Nó cũng có thể cài trực tiếp file xap qua IE như của rom DFT nhưng vì đang ở 7720.68 nên chưa có Internet sharing, không chạy được Opera và không cập nhật được lên 7.10.8107.79 và cuối cùng mình lại quay lại với DFT V3 và rất mong chờ bản rom sau của DFT, chắc sẽ có nhanh thôi

zZboy_coldZz

Mình nhấn 1 phím bất kỳ mà nó không chạy!
Pác nào chỉ giùm mình cái! Phải cài Win > win 6.5 hay sao?