• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cài đặt 3G cho iPhone 6, 6 Plus sử dụng mạng Mobifone

dichvudidong

Nhiều bạn mới mua về không biết cài đặt cấu hình 3G cho iPhone 6 và Iphone 6 Plus nên trong bài viết này mình sẽ hướng dẫn bạn cách cài đặt 3G nhanh chóng, tiện lợi.

Đối với các dòng máy thông minh như iPhone 6, 6 Plus thì đã có cấu hình 3G sẵn trong máy chỉ cần bạn thao tác bằng tay đơn giản ngay trên di động là đã có thể dùng được mạng 3G.

Nhưng để quản lý chi phí sử dụng mạng 3G thì trước tiên bạn nên đăng ký một gói cước 3G cố định của nhà mạng.

Nếu bạn đang dùng sim Mobifone thì mình khuyên bạn nên dùng gói cước 3G Miu 90. Bởi so với các gói cước khác thì gói 3G Miu90 mạng Mobifone giá thành phải chăng, dung lượng data lớn, tốc độ cao.

Cài đặt 3G iPhone 6 Plus

Thông tin về gói cước Miu90 của Mobifone theo mình biết thì:
- Giá cước 90.000đ/tháng

- Dung lượng miễn phí 1GB, hết dung lượng miễn phí vẫn dùng mạng bình thường (không phải trả thêm cước phát sinh ngoài)

- Đăng ký gói Miu90 soạn tin: HDC MIU90 gửi 9084

Bạn muốn tìm hiểu thêm thông tin chi tiết về gói cước 3g Miu90 của Mobifone thì tham khảo ở link này: http://dichvudidong.vienthong.com.vn/dang-ky-dich-vu-3g/dang-ky-goi-3g-miu90-cua-mobifone.html

Sau khi đã nhắn tin đăng ký gói cước 3g Miu90 của Mobifone rồi, bây giờ bạn bắt đầu thao tác cài đặt cấu hình 3g cho iPhone6, 6Plus như hướng dẫn dưới đây để lướt web đọc báo, xem phim, nghe nhạc...

1. Đối với máy sử dụng tiếng Anh bạn mở phần setting --> mobile và bật 2 mục "Cellular Data" và "enable or disable the data connection." lên mới có thể lên mạng được.

Sau đó, bạn thử kiểm tra đã có mạng chưa bằng cách sau: Bạn khởi động lại iPhone 6, iPhone 6 plus của mình sau 5 phút nhắn tin đăng ký.

2. Còn lại đối với các máy sử dụng tiếng Việt chọn cài đặt --> di động và bật lên 2 mục như hình "Dữ liệu di động" và " bật hoặc tắt kết nối dữ liệu".

3. Sau khi bật xong bạn sẽ thấy trên thanh trạng thái gần chỗ hiện cột sóng điện thoại có hình "3G" như trên hìnhh trên bạn thấy .

4. Nếu không lên được hình 3G thì bạn phải chắc là mình đã tắt wifi đi là lên sóng thôi.

5. Nếu đã lên sóng 3G rồi thì bạn chỉ còn cần lên mạng là ok nếu tốc độ 3g chậm bạn hãy thử một nơi thoáng hơn để sóng 3G nhiều hơn thì tốc độ truyền sẽ nhanh hơn.

6. Vậy là bạn đã biết cách sử dụng 3g trên iphone 6, iphone 6 plus nếu bạn gặp vấn đề gì không thể kết nối 3G cho điện thoại của mình trước hết là bạn gọi điện lên tổng đài 18001090 để hỏi sim của bạn đã được kết nối internet với gói cước đã đăng ký chưa nếu vẫn chưa được hãy thông báo tình trạng cho điện thoại viên.

3G cho iPhone 6 Plus

Việc sử dụng các dịch vụ di động như dịch vụ 3G mạng Mobifone mang lại rất nhiều tiện ích cho cuộc sống của bạn. Chỉ với chiếc điện thoại trên tay có cài đặt 3g bạn có thể làm được nhiều việc cùng một lúc như check/gửi mail, xem tin tức thời sự, xem tivi, nghe nhạc…

Bạn cũng có thể cài đặt thêm một gói dịch vụ cố định của nhà mạng Mobifone để dùng lâu dài. Chẳng hạn như dịch vụ thông báo cuộc gọi nhỡ MCA Mobifone

Với gói dịch vụ thông báo cuộc gọi nhỡ MCA của Mobifone bạn sẽ được tổng đài của nhà mạng Mobifone gửi thông báo kịp thời những cuộc gọi nhỡ của bạn ngay cả trong trường hợp máy bạn hết pin, ngoài vùng phủ sóng. Dịch vụ này thích hợp cho những ai hay bận rộn với công việc không có thời gian nghe điện thoại, những người hay họp hành, đi công tác xa.

Bên cạnh đó các dịch vụ như chặn cuộc gọi, xem phim, xem tivi trực tuyến…. những dịch vụ thiết thực trong cuộc sống mà đôi khi bạn cần sử dụng.

Để tham khảo và đăng ký thêm các dịch vụ hữu ích mạng Mobifone bạn xem ở link này: https://www.facebook.com/vienthong.com.vn/posts/777582865695806