• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cài nhạc chuông cho Dopod C720W

saugio

Chào các bạn,
Mình muốn cài một bài nhạc làm chuông cho 720W nhưng không biết làm sao, mong các bạn chỉ giáo. Cám ơn các bạn.

kiet_xu

Bạn Copy bài nhạc định cài làm nhạc chuông từ thẻ nhớ sang bộ nhớ máy storage/my documents. Sau đó vào settings/sounds/ringtone để chọn nhạc chuông mình vừa mới di chuyển vào bộ nhớ máy

hao_t

Copy file nhạc bạn muốn làm chuông theo đường dẫn này:
Windown -> Ring
Sau đó vào Setting -> Sound -> chọn file bạn vừa copy

MrTom

có nhiều cách.có thể dùng phần mềm hoặc copy file ra thẳng storage card là ok thôi

Các phiên bản rom hiện nay để reg nhạc chuông bạn chỉ cần copy vô thẻ nhớ là xong (để bên ngoài chứ ko phải trong thư mục). Vô setting/sound là thấy nó xuất hiện

PhamHien

Em đã làm thế này:
Mở Audio Manager, chọn file nhạc mình thích(tất cả đều hiện). Chọn Menu sẽ thấy:
1. Add to playlist
2. Set as Ringtone

Nhấn số 2 là OK!

laduythanh

em đã làm theo hướng dẩn của bác hao_t rùi mà sao nó ko save lại có bấm done rùi nhưng khi ra ngoài rùi vào lại thì nó như lúc chưa làm ai bít chỉ dùm em. thx

Rongcon

Em đã làm thế này:
Mở Audio Manager, chọn file nhạc mình thích(tất cả đều hiện). Chọn Menu sẽ thấy:
1. Add to playlist
2. Set as Ringtone

Nhấn số 2 là OK!
cái vụ này thì chỉ được 1 số lượng ít thôi, bạn nào mà save nhiều quá là nặng bộ nhớ máy, e nhớ có cách chỉnh registry của SP để đưa thư mục này ra ngoài thẻ nhớ, nhưng e test mãi chưa được, chẳng hiểu sao cả

kianh88

bác chi em làm nhạc tin nhắn cái..em làm mấy cái bài dài dài là nó cứ phải chạy hết bài nó mới tắt nhạc..có cách nào dể mình cũng chọn bài đó mà mình ấn phát nó im không bác

PhamHien

bác chi em làm nhạc tin nhắn cái..em làm mấy cái bài dài dài là nó cứ phải chạy hết bài nó mới tắt nhạc..có cách nào dể mình cũng chọn bài đó mà mình ấn phát nó im không bác

Hiện tại chưa thấy hướng dẫn nào để khi bấm xem tin là chuông SMS ngắt ngay. Cách làm là nên đổi chuông SMS ngắn thôi!

beyw2003

Cái vấn đề của tôi là chon chuông tin nhắn được nhưng mà ảnh hông lên tiêng nào hết! Ai biết chỉ dum cái. Setting-sound-text masage-bản nhạc chuông= im re! Tin nhắn tới nó chỉ rung:-/

nd2

trước tiên bạn vào phần thẻ nhớ tìm bài nhạc chuông mà mình thích . bạn ''cut'' nó đi chuyển vào phần ringtone mặc định trong bộ nhớ máy cuối cùng vào setting vào sounds có bào nhạc chuông mình thích trong đó