• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách khắc phục lỗi kết nối bằng wifi của operamini (Hình ảnh)

ANHTUAN9791

Mấy hôm nay thấy nhiều người kêu ca operamini lỗi không kết nối được wifi mà chưa thấy có bài hướng dẫn nào cụ thể thuyết phục.Hôm nay được nghỉ ở nhà làm 1 bài đóng góp cùng anh em.Mình đã thực hiện khắc phục trên X6,các máy khác chắc cũng tương tự thôi!
Vào setting->connectivity->destinations->internet->"ten cau hinh wifi"->options->advanced settings->IPv4 setting->DNS addresses
dòng 1: 8.8.8.8
dòng 2: 8.8.4.4

Chúc thành công!=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

magus

Mình đã làm jống y chang rùi mà vẩn kg đc,kg sai 1 dòng nào mà cũng kg đc,hix

ANHTUAN9791

Mình đã làm jống y chang rùi mà vẩn kg đc,kg sai 1 dòng nào mà cũng kg đc,hix

Ban co the nham o buc hinh thu 2 tu duoi len.DNS address chu khong phai PHONE IP Address nha ban.con GALAXY ace chay android cua minh cung phai sua DNS nhu the nay va cug duoc roi ma.
Chuc ban thanh cong.
Post via mobile

0903511386

oh, đc rồi thế mà từ trước đến nay cứ tưởng opera mini ko xài wifi đc... thank nhìu
mà bác dùng cái themes gì mà đẹp thế cho mình xin đc ko

ANHTUAN9791

oh, đc rồi thế mà từ trước đến nay cứ tưởng opera mini ko xài wifi đc... thank nhìu
mà bác dùng cái themes gì mà đẹp thế cho mình xin đc ko

Theme dusk by kallol v5.down mien phi tren nokia store ma.ban vao nokia store ma search.
Post via mobile

YinYang

Active Member
Mình đang vướng mắc đúng chỗ này. Thank đã share kinh nghiệm. Chủ topic lưu ý viết tiếng việt có dấu nhé

ANHTUAN9791

Mình đang vướng mắc đúng chỗ này. Thank đã share kinh nghiệm. Chủ topic lưu ý viết tiếng việt có dấu nhé

máy mình product code là hàn quốc,nên không viết được tiếng việt.Bạn không thấy là mình post via mobile ak?Mình luôn tôn trọng diễn đàn mà!

panda210694

Thanks bạn nhiều,tự nhiên dạo này operamini bị lỗi này.mình tìm hiểu mãi giờ mới sửa được.
Forum của opera cũng có thắc mắc vấn đề này nhưng không thấy đưa ra cách khắc phục j.mình thấy bài này hay,đề nghị mod đưa lên chú ý kẻo bị trôi đi thì uổng quá.

heman123435

Không dùng wifi được

Bạn ơi, mình làm theo những gì bạn chỉ dẫn nhưng vẫn không thể dùng được
Máy mình là E63 nên các bước không hoàn toàn giống bạn cho lắm, nhưng từ đoạn IPv4 là hoàn toàn giống

Mình không hiểu trước kia máy mình sử dụng wifi ngon lành bằng opera mini, nhưng từ khoảng 3 tháng nay không hiểu sao không nhận được wifi trong khi các phần mềm khác như trình duyệt máy, UCbrowser và opera mobile vào được ngon lành
Mình đã thử nhiều cách mà vẫn không được

P/S là khi mình đổi DNS như của bạn thì opera mobile + UC browser KHÔNG dùng wifi đc ???!! ( tát nhiên cả opera mini cũng k được )

Bạn nào có thể giải quyết cho mình vấn đề này không ??? Rất cảm ơn