• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách ''unlock'' HTC Shift .

vuphong

Vì đây là loại thiết bị hiếm và đắt tiền nên một số cá nhân và cửa hàng đt ở VN lợi dụng sử hiểu biết của mình để kiếm tiền . Lúc mới sắm chú Shift này tôi đã tìm cách unlock khắp nơi trên net mà vẫn không thể nào tìm ra một bài hướng dẫn chi tiết từ A-Z , hỏi thì biết một vài cửa hàng đt ở VN đã unlock thành công và giá cho một lần như thế là 150$. Tiếc tiền nên tôi quyết định tìm cách mở khóa chức năng này . Nói là mở khóa nhưng thực ra chỉ bằng vài thủ thuật nhỏ và cách uprom bình thường là máy bạn đã có thể nghe gọi và cài soft được mà không phải mua code unlock như nhiều người lầm tưởng .

Và đây là hướng dẫn từ A-Z :
**Yêu cầu : Máy phải xạc đầy pin , bên vista nên recoverry lại trạng thái xuất xưởng , cách làm rất đơn giản tắt máy, khởi động lại và bấm tổ hợp phím Fn + F3 . Bên WM nên format lại máy bằng cách vào Setttings và chọc vào Clear Storage .
Sau khi làm hoàn thành các bước trên bạn vào đây để tải về giải nén ra sẽ có 2 file .
- Bạn tiến hành gửi đính kèm 2 file đó vào mail của bạn .
- Vào phần E-mail bên WM và tạo mới một account ( đây là địa chỉ mail mà bạn vừa gửi 2 file đính kèm vào lúc nãy).
- Tắt máy gỡ pin và bỏ sim đã có sẵn 3G , EDGE hay GPRS vào và khởi động máy . Chắc chắn rằng WM đã kết nối với 3G, EDGE hay GPRS . sau đó bạn vào kiểm tra mail của bạn( trong phần e-mail bên WM) xem có thấy mail mới với 2 file đính kèm lúc nãy không. Nếu có thì bạn tiếp tục làm theo hướng dẫn bằng video bằng cách bấm vào đây để xem.
Đoạn video trên hướng dẫn các bạn cài soft Liberate để có USB tool ( soft này có chức năng kết nối PPC bên WM với windows mobile Device Center trong windows vista )
-Sau khi đã Sync thành công windows mobile Device Center bạn tiến hành bước tiếp theo đó là hard SPL theo cách của Chú Quang đã hướng đẫn ở đây
***Lưu ý là bước này khi chạy tool hardSPL bạn nên kích chuột phải và chạy với quyền admin '' Run as administrator '' nhé .
- Tiếp theo bạn chuyển qua phần up radio : vào đây để tải radio nhé !
- sau khi up radio thành công bạn vào đây để tải Rom 6.1 về và tiến hành up rom mới này .
***Lưu ý là khi hard SPL và up radio xong bên PPC sẽ khởi động lại , bạn sẽ phải kết nối lại với bên windows mobile Device Center bằng cách dùng USB tool như hướng dẫn phía trên . Máy vào bootloader sẽ có màn hình đen, bạn chờ vài phút chứ đừng tắt máy vội vàng. Các bước up raido và up rom đều chạy với quyền admin '' Run as administrator '' nhé .
Quá đơn giản phải không !
và đây là thành quả :

Chỉnh sửa cuối:

boyvip18

cho mình hỏi có sài được ổ cứng 40G luôn không bạn và blootud có sài được không ...tk bạn

DucLong

Super V.I.P
Bạn có thể hướng dẫn cách up radio và uproom cụ thể hơn được ko

máy mói mua về bạn nên kiểm tra đã Hard SPL chưa nếu đã có rồi thì tiến hành up Rom hay Radio đúng dòng là không có vấn đề gì. Đã có các bài hướng dẫn chi tiết về up Rom, bạn chụi khó tìm đọc, rất dễ hiểu, khi hiểu thì không lo sợ gì nữa.

boyvip18

có ai làm đươc sài 40G và Plutut ben PPC chưa vậy..được thì hướng dẩn anh em với

trumanchoi

tôi đã cài xong, nhưng mà chưa có driver để gọi điện thoại được, bạn ơi hãy giúp tôi với. thanks

SH02

để kiểm tra máy đã HardSPL chưa thì làm cách nào vậy các bác.em muốn up để nghe gọi quá :D

Taki7610

Unlock_GSM
để kiểm tra máy đã HardSPL chưa thì làm cách nào vậy các bác.em muốn up để nghe gọi quá :D

* Vào Bootloader:

Nhấn giữ núm "Camera" và chọc Reset. Trong khu vực này có sẵn các thông tin, chịu khó tìm đi bạn.

SH02

Link radio bị hỏng rồi :( bác nào có cho em xin với..thanks nhiều nhiều.

vuvantuan59

CHO HỎ Ổ CỨNG CON NÀY LOẠI GÌ ĐANG HỎNG Ổ CỨNG

CHO HỎ Ổ CỨNG CON NÀY LOẠI GÌ ĐANG HỎNG Ổ CỨNG