• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách Up ROM 2.3.3 cho HTC IncredibleS

Tình hình là nhiều mem thông tin còn mơ hồ up lên 2.3.3 cho incredible S (IS) thân yêu của mình con mơ hồ nên chưa dám thử, sau đây em xin mạn phép trình bày chi tiết cách để IS lên 2.3.3 một cách an toàn và thành công nhất. ;;)

Đầu tiên bạn cần goldcard cho IS, các bước làm như sau:
Thẻ nhớ micro sd được format theo định dạng fat 32
HxD Hex Editor
Goldcard helper từ android market.

Bắt đầu nào ;;)
Bước 1 : tạo goldcard.img
Lắp thẻ nhớ vào máy, vào market dowload goldcard helper về, chạy phần mềm và ghi lại dãy kí tự bên mmc2, không phải là mmc1 hay mmc0 nha.
Truy cập vào đây http://psas.revskills.de/?q=goldcard tạo tài khoản mới nếu cần, rùi chọn mục free goldcard generator sau đó điền dãy kí tự lúc nãy vào.
kiểm tra email của bạn và dowload goldcard.img về.
Bước 2, ghi goldcard.img vào thẻ
- Mở trình HxD (đã cài đặt): Sử dụng chức năng Extras >>> Open Disk
Nhấn "Removable Disk 1" + bỏ dấu ở "Open as Readonly" đi rồi nhấn OK.
- Dùng chức năng Extras >>> Open Disk Image rồi dẫn đến file goldcard.img rồi OK để mở ra.
Như vậy lúc này trong trình HxD có 2 Tab "Removable Disk 1" và
"goldcard.img" đang được mở.
- Vào Tab "goldcard.img" chọn chức năng Edit >>> Select All và sau đó vào lại Edit >>> Copy.
- Chuyển qua Tab "Removable Disk 1":
Dùng Edit >>> Select Block
Start-offset: để nguyên là 0
End-offset: đánh sô 170 rồi nhấn OK
Sử dụng Edit >>> Paste Write
- Sau đó SAVE lại.
Bạn đã ghi thành công goldcard.img vào thẻ SDCard.

Sau khi đã có goldcard ta tiến hành dowload bản rom ưa thích về.

Sau đây là hai bản rom 2.3.3 link bên xda
Mirror : RUU_Vivo_Gingerbread_S_Virgin_Mobile_AU_2.12.981.2 _R_Radio_20.2803.30.085AU_3805.04.03.12_M_release_ 185029_signed http://downloads.cruxiaer.com/installer/RUU_Vivo_Gingerbread_S_Virgin_Mobile_AU_2.12.981.2_R_Radio_20.2803.30.085AU_3805.04.03.12_M_release_185029_signed.exe
Mirror : RUU_Vivo_Gingerbread_S_HTC_WWE_2.12.405.7_Radio_20 .2804.30.085AU_3805.04.03.22_M_release_187295_signed http://downloads.cruxiaer.com/installer/RUU_Vivo_Gingerbread_S_HTC_WWE_2.12.405.7_Radio_20.2804.30.085AU_3805.04.03.22_M_release_187295_signed.exe
link khác bản Châu Âu : http://www.multiupload.com/7KZ26DUGJ8
Link mediafire bản Châu Âu
http://www.mediafire.com/?3euxwb3ksm5y429
http://www.mediafire.com/?ahz73i0qent31eu
pass: trangthanhphuong

Mình chọn bản 2 là bản mới cập nhật của máy Châu Âu.

Sau khi tải về xong chạy file setup sau đó sẽ có tùy chọn next, mình không update qua PC mà qua goldcard nên ta không nhấn next mà sẽ tìm file ROM.ZIP mà trình setup giải nén ra, vào ổ C rùi chon search type zip (đối với win 7) bạn sẽ thấy một file rom.zip có dung lượng 248MB copy vào desktop chẳng hạn rùi đổi tên thành PG32IMG.zip sau đó copy vào goldcard.;;). Tắt trình setup đi.

Phù xong, tắt IS đi, ấn giữ đông thời phím nguồn và volumn down, máy sẽ vào hroot, máy sẽ kiểm tra file PG32IMG.zip và bắt đầu tiến trình update. Nhớ sạc pin đầy nhá, đợi khoảng 10p máy của bạn đã có android 2.3.3 rùi đấy, goodluck. đây là lần đầu viết bài nên có gì sai sót mong a e đóng góp để những bài sau hoàn thiện hơn.

Chỉnh sửa cuối:

thomastn

quá chi tiết... bữa giờ thấy nhiều hướng dẫn rùi nhưng mà thực sự newbie chắc ko dám...đọc bài của bạn xong chắc chắn mình và 1 số bạn newbie sẽ tự tin Up liền... cám ơn bạn...

khicongoku

mình làm được rùi, thanks bạn nhiều, kiếm hết trên google thấy bài này mừng ghê.

thomastn

Chừng nào up xong báo cáo a e nhá.
mình làm được rùi. tuy nhiên khi đến lúc chạy file setupthì ko có mục nào để chọn file ROM.ZIP như bạn hướng dẫn. Lúc đó máy cho up trực tiếp qua HTC Sync luôn.

Mì up cái bản này RUU_Vivo_Gingerbread_S_HTC_WWE_2.12.405.7_Radio_20 .2804.30.085AU_3805.04.03.22_M_release_187295_sign ed http://downloads.cruxiaer.com/instal...295_signed.exe thẩy mượt nhưng mà chụp ảnh thì bị điểm hồng ở giữa và viền xanh bên cạnh. trước đây ko có bị vụ này.
chắc file up lại cái ROM khác.
Cám ơn bạn.

kái đó mình tìm trong ổ đĩa C, ổ cài đặt windows, dùng chức năng search type zip vì nó lưu trong thư mục tạm mà, bản eu ko bị hồng ảnh bạn à,

stevenpham

Mình cài bản Virgin thì nó báo Error customer ID, nhưng cài bản RUU_Vivo_Gingerbread_S_HTC_WWE_2.12.405.7_Radio_20 .2804.30.085AU_3805.04.03.22_M_release_187295_signed thì thấy rất tuyệt, pin cải thiện, mượt mà. Nói chung rất tốt luôn.

thomastn

Đúng vậy, 2.3.3 bản của Úc hết bị điểm hồng khi chụp ảnh. nuột hơn, pin xài lâu hơn... Bản châu Âu vẫn bị điểm hồng...

chắc tùy máy đó bạn mình up bản châu âu đâu có bị hồng đâu, hj mà xài 2.2 cũng đâu có hồng đâu

vuvantinh

chắc tùy máy đó bạn mình up bản châu âu đâu có bị hồng đâu, hj mà xài 2.2 cũng đâu có hồng đâu

không hiểu sao mình vẫn chưa cài dc rôm cho Is? trước tiên download "goldcard.img" về rồi copy vào thẻ nhớ luôn sau đó vào HXD rồi mở ra tìm file "goldcard.img" trong thẻ nhớ phải không bác.mình chưa hiểu coppy vào "goldcard.img" là copy kiểu j?:))mình gà quá nên các bạn đừng cười nhé,các bạn giúp mình với nha.xin cám ơn các bạn

không hiểu sao mình vẫn chưa cài dc rôm cho Is? trước tiên download "goldcard.img" về rồi copy vào thẻ nhớ luôn sau đó vào HXD rồi mở ra tìm file "goldcard.img" trong thẻ nhớ phải không bác.mình chưa hiểu coppy vào "goldcard.img" là copy kiểu j?:))mình gà quá nên các bạn đừng cười nhé,các bạn giúp mình với nha.xin cám ơn các bạn

Mình hướng dẫn chi tiết lắm ùi mà, bạn làm đúng y chang vậy là được, mình đâu có kêu copy goldcard.img vào thẻ nhớ đâu. Sử dụng HXD, mở lần lượt goldcard.img và thẻ nhớ lên, sau đó làm theo hướng dẫn.

vuvantinh

Mình hướng dẫn chi tiết lắm ùi mà, bạn làm đúng y chang vậy là được, mình đâu có kêu copy goldcard.img vào thẻ nhớ đâu. Sử dụng HXD, mở lần lượt goldcard.img và thẻ nhớ lên, sau đó làm theo hướng dẫn.

máy chủa s-off có up dc ko bạn

up bằng goldcard chỉ được đối vs rom ship, rom cook mún up phải s-off cài recovery và up qua recovery, nếu ko biết cách up qua recovery thì tham khảo thêm bên box Desire HD

manhcuongbs

Minh uprom nhưng máy mình chưa S - off minh cung tao goldcad song như cac buoc trên. Nhưng đến bước tắt đi và nhấn đồng thời nưt nguồn và volume dow nhưng mãi chẳng thấy nó H root như ban bảo.

NHẤN VOLUME DOWN TRUOC CHO CHẮC ĂN BẠN RÙI NHẤN NÚT NGUỒN, BẠN GIỮ NÚT NGUỒN KHOẢNG 2-3 GIÂY GÌ ĐÓ RÙI BUÔNG RA, NHẤN LÂU HƠN THÌ NÓ KO VÀO HBOOT ĐƯỢC

Phoenix

Minh uprom nhưng máy mình chưa S - off minh cung tao goldcad song như cac buoc trên. Nhưng đến bước tắt đi và nhấn đồng thời nưt nguồn và volume dow nhưng mãi chẳng thấy nó H root như ban bảo.

Bạn đã bỏ dấu tick ở fast boot chưa....

thomastn

Bạn cũng thử gỡ battery ra một lúc rồi thử lại để vô HBoot. máy mình nhiều lúc phải làm như vậy mới vô được Hboot đó...

amoremio9x

hỏi

mình làm đến bước
Phù xong, tắt IS đi, ấn giữ đông thời phím nguồn và volumn down, máy sẽ vào hroot, máy sẽ kiểm tra file PG32IMG.zip và bắt đầu tiến trình update. Nhớ sạc pin đầy nhá, đợi khoảng 10p máy của bạn đã có android 2.3.3 rùi đấy, goodluck. đây là lần đầu viết bài nên có gì sai sót mong a e đóng góp để những bài sau hoàn thiện hơn.
nó load xong thì chả có hiện tượng gì, máy vẫn ko về đc 2.3, mặc dù tạo đc goldcard rồi, măys đang ở rom 4.0.4 nhé