• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cọok lite rom

maichua77

ok minh mở rồi nhưng không biết chỉnh sửa thế nào, mình muốn add sense 2.5 vào, bạn hướng dẫn mình với

maichua77

mình côk xong rồi nhưng khi up rom xong sense 2.5 vẫn không chạy, bạn chỉ mình cách chỉnh rigetry với

maichua77

bạn giúp mình cách đưa manila Sense 2.5.2011 vào rom côk với, minh add vào rồi nhưng khi up xong nó không chạy, bạn chỉ cụ thể hơn nhé

dhtml

Mình tổng hợp từ bài hướng dẫn của twu2 , wes58 bên modaco và dịch ra tiếng việt , có hình ảnh trong file hướng dẫn mình tự làm luôn .
File rom gốc mọi người down từ đường dẫn trong bài GIỚI THIỆU ROM GỐC CHO SAMSUNG OMNIA I8000 của anh Sonblack nha . file mình up lên đã có đầy đủ các tool rồi nha . Mình thực hiện với file rom gốc JE3 , chọn pp 12MB thì được bản rom lite với ROM trống 320MB ( nếu bạn dùng gói langpack chỉ có tiếng anh nha ) , RAM trống khoảng 100MB . file hướng dẫn là file work 2003 . Ở phần builos các bạn nhớ chọn MY OEM , Samsung Keypad và Power on/off animation (bắt buộc) nha .
Link tool : http://www.mediafire.com/?qtzjmzdenzj

Chúc mọi người làm được bản rom ưng ý nha .
Bác ơi! Bác có thể kiểm tra lại link trên được không? Em đang rất cần.Cám ơn bác nhe.