• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cook ROM cho Imagio ???

tranlong284

Em chưa bao giờ Cook ROM và dự dịnh sẽ cook lại ROM của em Imagio theo ý mình ;;), nhưng em ko biết phải bắt đầu từ đâu :-?. Em đã xem qua khá nhiều bài viết của các cao thủ về cook rom trong 4rum nhưng toàn là những bài viết hướng dẫn cho các dòng máy cũ. Mong các bác cao thủ về cook rom giúp đỡ em với ^^. Chân thành cám ơn.

PhamQuang

Manager
Em chưa bao giờ Cook ROM và dự dịnh sẽ cook lại ROM của em Imagio theo ý mình ;;), nhưng em ko biết phải bắt đầu từ đâu :-?. Em đã xem qua khá nhiều bài viết của các cao thủ về cook rom trong 4rum nhưng toàn là những bài viết hướng dẫn cho các dòng máy cũ. Mong các bác cao thủ về cook rom giúp đỡ em với ^^. Chân thành cám ơn.

Trong khu vực TouchHD, TouchPro2 và TouchDiamond2 mình đều đưa Kitchen lên rồi đó.
Nguyên tắc Cook cho Imagio cũng như vậy thôi, chỉ là thay các thành phần của Imagio vào.
Cook ROM là công việc đòi hỏi rất nhiều công đoạn và thời gian, không phải nói Cook là Cook được ngay.
Bạn chưa Cook bao giờ thì lời khuyên chân thành là hãy nghiên cứu từ từ đi, không dễ làm như ý muốn là được đâu. :D

Bạn cứ nghiên cứu kỹ đi nhé, cook rom cũng hay và thú vị nhưng cũng... đau đầu lắm đấy... Mong PDAViet sẽ có một KTV cook rom cho Imagio đầu tiên...=D>

PhamQuang

Manager
Bạn cứ nghiên cứu kỹ đi nhé, cook rom cũng hay và thú vị nhưng cũng... đau đầu lắm đấy... Mong PDAViet sẽ có một KTV cook rom cho Imagio đầu tiên...=D>

Thực tế nếu đã Cook các dòng khác như HD, TP, Diamond, TP2, HD2,... thì không có gì khó nữa.
- Chỉ cần bung NBH của Imagio ra
- Thay vào Kitchen các dòng trên.
- Chỉnh sửa và thay đổi các Package thích hợp.
- Chạy Build lại ROM.
4 bước cơ bản trên, tuy nhiên mỗi bước lại đòi hỏi thời gian và sự tỷ mỷ rất nhiều.
Kể ra nếu ai cho mượn con Imagio khoảng 2-3 ngày để tạo Kitchen cho Imagio thật ngon để mọi người sử dụng nhỉ? :D

Kể ra nếu ai cho mượn con Imagio khoảng 2-3 ngày để tạo Kitchen cho Imagio thật ngon để mọi người sử dụng nhỉ? :D
Bên Nga không bán Imagio hả chú ? Thằng em của cháu mới mua con Imagio được mấy tháng nhưng chưa kịp nghịch thì nó cầm lên HN mất mà hồi đó Imagio chưa có HSPL nữa...:(

tranlong284

Cám ơn anh Quang và anh Dũng đã trả lời cho em ^^. Tính em cũng rất thích mày mò, ngâm ngâm cứu cứu lém ^^. Nhưng ngâm cứu 1 hồi bị tẩu hỏa nhập ma lun ^^ ko biết phải bắt đầu như thế nào ?

PhamQuang

Manager
Chủ đề này nên chuyển về đúng khu vực dành cho Imagio để mọi người cùng biết mà thảo luận nhé.

tranlong284

Mong các cao thủ Cook ROm có thể hướng dẫn thêm cho em.

Ví dụ: Em muốn lượt bỏ bớt những phần mềm ko cần thiết như: V CAST Videos; V CAST Mobile; City ID; ......trong ROm ver 3.0.4 và thêm vào như: thay đổi toàn bộ icon giống như bài cỉa bạn Vitdao http://www.pdaviet.net/showthread.php?74602-GIAO-DIỆN-MỚI-CHO-HTC-IMAGIO thì em phải làm thế nào ?

Em đã ngâm cứu theo như hướng dẫn của anh Quang đã chỉ cho các dòng TouchHD; TouchPro; nhưng vẫn chưa hiểu lắm. Em đã down Kitchen cho Imagio về rùi, và cũng thử mày mò nhưng pó tay ^^. Mong các cao thủ có thể hướng dẫn cụ thể hơn như: Bước 1 phải làm gì ? Bước 2 .....cho đến khi hoàn tất ra file nbh để up rom và test ^^. Do em mới tập tành cook rom nên có gì cần chỉ dẫn mong các cao thủ giúp đỡ cho. Cám ơn rất nhiều.