• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn copy văn bản trên Opera mini Beta 5 (UIQ)

ducanh1989

mình thấy cái này bên tinh tế,thấy cũng hay nên gỡi lên cho ae

Hướng dẫn copy văn bản trong Opera Mini 5 beta
Bạn có thể dùng cách dưới đây để copy các đoạn text, địa chỉ URL, văn bản... từ các trang web được mở trên Opera Mini 5 beta. Sau đó dán chúng vào các ứng dụng khác trong điện thoại, hoặc bạn cũng có thể bôi chọn đoạn text nào đó và tìm kiếm với Google ngay trên Opera Mini.

Bước 1:
Vào menu Settings và chọn On ở dòng Inline Editing để bật tính năng bôi chọn chữ khi đang lướt web.
Bước 2:
Mở bất kỳ trang web nào, nhấn và giữ ngón tay trên màn hình điện thoại để hiện ra dòng chữ "Select Text", bạn nhấn chọn nó.
Bước 3:
Dùng tay hoặc bút cảm ứng bôi chọn đoạn văn bản cần copy (nên dùng bút để bôi chính xác từng ký tự hơn).
Bước 4:
Sau khi bôi chọn xong, một menu nhỏ sẽ hiện ra mới các lựa chọn sau:
Copy: Copy đoạn text đó vào bộ nhớ.
Search: Tìm kiếm đoạn text đó bằng Google.
Search With...: Tìm kiếm đoạn text đó bằng Wikipedia hoặc Google.
Link bên tinhte.com:http://www.tinhte.com/forum/t275879/#7405-Huong-dan-sao-chep-van-ban-trong-Opera-Mini-5-beta

Chỉnh sửa cuối:

ducanh1989

hichic.....:(:( hông lẽ bài của mình tệ zay nê, sao 117 lượt xem mà có 4 người thank mí trời:(:mad:)

Nynk_102

thank pác phát ! nhưng mà ko tìm thấy cách copy từ clipboad vào Opera mọi người nhỉ ? ai bít các chỉ giùm em với > thanh trước nha !

mrhadobac

hichic.....:(:( hông lẽ bài của mình tệ zay nê, sao 117 lượt xem mà có 4 người thank mí trời:(:mad:)

Mình nghĩ bài này không thật cần thiết, vì nó quá... hiển nhiên, xài một hồi cũng sẽ biết thôi.

Ngoài ra bài này có một chi tiết sai: phần Inline Edit, bạn bảo bỏ chọn, cái này sai vì nó là tính năng bàn phím ảo, dùng khi gõ tên địa chỉ, tìm kiếm, không liên quan gì đến tính năng Select Text có trong Opera 5x!

Dù sao cũng cám ớn bạn cái, tiếc là mình đang trên di động, ko thanks đc :))
Posted via Mobile Device

ducanh1989

Mình nghĩ bài này không thật cần thiết, vì nó quá... hiển nhiên, xài một hồi cũng sẽ biết thôi.

Ngoài ra bài này có một chi tiết sai: phần Inline Edit, bạn bảo bỏ chọn, cái này sai vì nó là tính năng bàn phím ảo, dùng khi gõ tên địa chỉ, tìm kiếm, không liên quan gì đến tính năng Select Text có trong Opera 5x!

Dù sao cũng cám ớn bạn cái, tiếc là mình đang trên di động, ko thanks đc :))
Posted via Mobile Device[/QUOT

em đã kiểm tra lại và thấy đúng như anh nói (đây là em sưu tầm được)
thank anh đã nhắc!