• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hướng dẫn] Dev unlock cho Windows Phone 8

congtutrensan_9x

-Developer Unlock là phương pháp unlock của Microsoft dành cho các lập trình viên, với mục đích là để cho họ cài ứng dụng và thử nghiệm ứng dụng họ viết trên điện thoại. Tuy nhiên thì với phương pháp unlock này chúng ta đồng thời có thể cài được game hay phần mềm đã có thuốc thang bên ngoài vào điện thoại.

Khi máy đã được Developer Unlock thì có thể cài được bao nhiêu ứng dụng bên ngoài?

-File ứng dụng của Windows Phone có đuôi là .xap ; khi điện thoại của bạn đã được Developer Unlock thì bạn có thể cài tối đa 3 ứng dụng bên ngoài vào (với tài khoản developer sinh viên), hoặc 10 ứng dụng (với tài khoản trả phí 99$/1 năm). Nếu muốn cài thêm ứng dụng khác thì phải xoá bớt đi.

Developer Unlock có ảnh hưởng đến điện thoại không?

-Vì là phương pháp Unlock được cho phép bởi Microsoft nên nó không ảnh hưởng gì đến điện thoại của bạn. Sau khi được Developer Unlock, điện thoại của bạn vẫn sử dụng bình thường, vẫn được Update và không bị mất bảo hành.

Sau đây mình sẽ hướng dẫn các bạn để có thể Developer Unlock điện thoại của mình:

Các công cụ cần thiết:

+Một máy tính cài Windows 8 32 & 64bit
+ Máy tính cài windows 7 32 & 64bit cần net 4.5
+ Cài vào máy tính bộ Windows Phone SDK 8
+Cáp kết nối để kết nối điện thoại với máy tính.
+Một tài khoản Developer ở Dev Center ( Nhận lập tài khoản Dev Unlock )
Download Windows Phone SDK 8
Các bước để Developer Unlock:

Bước 1
Tải về và cài đặt SDK 8 rút gọn. Sau khi cài đặt hoàn tất, bạn sẽ thấy trong Start xuất hiện một nhóm mới với tên Windows Phone SDK 8.0 gồm Application Deployment và Windows Phone Developer Registration.

Bước 2
Khởi động phần mềm Windows phone Developer Registration.
Bước 3
Cắm thiết bị Windows Phone vào máy tính, mở khóa màn hình. Nếu thiết bị kết nối thành công sẽ thấy như hình dưới.
Bạn click chuột vào nút Register sẽ thấy xuất hiện một cửa sổ mới yêu cầu nhập tài khoản và mật khẩu, bạn nhập tài khoản Developer vào rồi nhấn Sign In. Đợi một chút thấy thông báo như hình dưới là đã Developer Unlock thành công.

Lưu ý: Vì mỗi tài khoản developers chỉ có thể dùng được 03 máy thôi nên trước khi login để dev unlock các bạn vào trang https://dev.windowsphone.com/en-us/Account/Devices xóa bớt máy đã login đi (nhớ đăng nhập bằng tài khoản developers).

P/s: Nhận lập tài khoản Dev Unlock.

Chỉnh sửa cuối:

congtutrensan_9x

bạn có thể làm giúp mình luôn 1 cái được không, mấy cái đó mình không rành lắm

bạn lập 1 cái tài khoản hotmail hay một tài khoản outlook cho mình. mình lấy tài khoản ý lập tài khoản dev unlock cho bạn

knatalia

ok, thanks bạn nhé. Mình tập tành code tý đang cần publish sang device mà chưa có tk. Mình ở Gia Lộc

congtutrensan_9x

ok, thanks bạn nhé. Mình tập tành code tý đang cần publish sang device mà chưa có tk. Mình ở Gia Lộc

mấy hôm nay ốm. Lúc tối đi tiêm 4-5 nhát liền. Gia lộc thì cũng gần. Bạn đang viết ứng dụng gì vậy ơ. Share ae test với nhá :)

nhocclickuit

- Yêu cầu : Comment: Tên và tài khoản hotmail hoặc outlook ở dưới. Password thì gửi inbox cho mình.
Bạn tạo dùm mình luôn nhé:
ID:nhoclumia1128@outlook.com.vn
pass: hohuumy23

congtutrensan_9x

- Yêu cầu : Comment: Tên và tài khoản hotmail hoặc outlook ở dưới. Password thì gửi inbox cho mình.
Bạn tạo dùm mình luôn nhé:
ID:nhoclumia1128@outlook.com.vn
pass: hohuumy23
không lập được bạn à gặp lỗi không thể join dev được. Mình mới chỉ kích hoạt được tài khoản sinh viên cho bạn.

drskull00

Chủ theard tạo giúp mình 1 tk đc k. Chủ theard xem lại tk trên đi, bị đổi pass r, mấy thằng share cho mượn r cứ thích lấy làm của riêng thế nhỉ
email: drskull00@hotmail.com
Pass: vjet0099