• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn đổi Font chi tiết bằng hình ảnh!

AlyCuong

Active Member
Mình thấy có nhiều mem mới gặp khó khăn trong việc đổi font chữ thay cho font mặc định. Các bài viết khác chủ yếu hướng dẫn chép font vào C:\Resource\fonts thì tỉ lệ thành công không cao, khởi động xong chẳng thấy thay đổi gì:( lại còn rất dễ gây treo máy khi khởi động, theo phản ánh thì có bạn phải format máy luôn.Hix hix.:-?.
Nay mình viết bài này hướng dẫn các bạn đổi font bằng chương trình FontRouterMan rất dễ thực hiện và có nhiều tùy chỉnh cho font của các bạn.

Đầu tiên các bạn down chương trình đổi là FontRouterMan tại đây.
Các bạn sẽ được 2 file là: FontRouter.LT v2.08 (build17093) opensignedFontRouterMan1, cài đặt nó nhé!:D

Sau đó các bạn đến topic này
(chỉ font TV) của bạn uandi2009
hoặc topic này (font Trung-Việt) của ShenTran
sẽ có rất nhiều font cho các bạn lựa chọn. Down một cái ưng ý rồi chép vào thẻ nhớ, vị trí nào trong thẻ nhớ cũng được hết. Ở đây mình chép vào E:\

Sau đó mở chương trình đổi font FontRouterMan mà các bạn cài ở trên lên.

Chọn Option > Mở font > Chọn đường dẫn đến nơi bạn chép font ở bước trên.

Ta sẽ được vị trí font như ví dụ là như thế này:

Các thiết đặt ở dưới để các bạn điều chỉnh font cho phù hợp với sở thích của mình. Các bạn tìm hiểu thêm nhé.

Xong rồi đó. Tới đây các bạn thoát ra và restart lại máy để thưởng thức nhé!\-/

Nếu thành công thì thanks khích lệ nhé. Hihi:D

Chỉnh sửa cuối:

mafiavn

cảm ơn ! Tớ làm mọi cách mà chưa được! thủ test cái này coi thế nào!

mafiavn

Làm y chang! Cài đặt vào bộ nhớ máy 2 cái đó! chon font ở thẻ nhớ rồi khởi động lại máy! Nó hết lên máy luôn! Xong! The end! May mà font để trên thẻ nhớ nên tháo thẻ ra được! Hixx lưà tình! S60v3 6760slide

ngocson04071990

Mình đổi Font bằng SymCleaup cũng nhanh mà, chọn font cần đổi rồi restar lại máy ok.
Soft đó dọn dẹp rác lun

AlyCuong

Active Member
Làm y chang! Cài đặt vào bộ nhớ máy 2 cái đó! chon font ở thẻ nhớ rồi khởi động lại máy! Nó hết lên máy luôn! Xong! The end! May mà font để trên thẻ nhớ nên tháo thẻ ra được! Hixx lưà tình! S60v3 6760slide

Các bác cứ tiếp tục cho ý kiến, chứ e làm 2 cái là 6120c và N81 2G vẫn Ok.

AlyCuong

Active Member
sao ki vay ta.font CHEBOYGAN minh khong dung duoc.khong hieu tai sao nua

Bạn dùng bằng cách nào, cứ làm theo hướng dẫn của mình đó. Mình trước giờ font nào dùng cũng dc hết đó, k gặp rắc rối như mấy bạn.\-/

toan_829

Cứ làm như bác chủ topic nhưng nên để font trên thẻ như bác ý nói..máy k lên rút thẻ là lại lên hay sao mà..trc đến giò vẫn dùng FontRouterMan ngon lành..chưa bao h lỗi !

duylong187

Cái phần mềm này máy OmniaHD thì cài được và chạy tốt, nhưng cài cho Ê63 không được bạn ơi. Chắc phải singned trước khi cài, đúng không bạn?

AlyCuong

Active Member
Cái phần mềm này máy OmniaHD thì cài được và chạy tốt, nhưng cài cho Ê63 không được bạn ơi. Chắc phải singned trước khi cài, đúng không bạn?

Máy mình hackphone rồi nên cài vô tư, k biết phần mềm đó sign chưa nữa. Bạn hackphone đi cài cho thoải mái.

Licvip

Bạn ơj có font trung quốc nào share cho mjnh vớj! Pm cuả mjnh hjển thj toàn là ô vuông khó đọc wá