• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn đổi unlock slider = S2U2 cho dễ sử dụng

• Thread starter sayno
  • Ngày gửi
S

sayno

Guest
Không ít người khó chịu với cái slide unlock của Imagio (trong đó có tôi) vì nó đặt ở trên đỉnh màn hình, vừa nhỏ lại vừa khó sử dụng ngón tay nếu bạn dùng máy bằng 1 tay.

Giải pháp đây: dùng app S2U2 (tham khảo bên xda-dvlps). Sau khi dùng app này, màn hình slide to unlock của bạn sẽ dễ sử dụng như iPhone (đấy, đã bảo quên iPhone đi rồi mà...). Download: _http://67.43.3.117/~acs2co/S2U2-download-2.12-VGA.html (freeware nhé) - hỗ trợ WVGA và bạn cũng có thể đổi hình nền cùng battery, clock.

Lưu ý: nhớ tắt cái slide default của máy đi bằng cách chạy file cab sau.

Last edited by a moderator:

QuangThang89

Không ít người khó chịu với cái slide unlock của Imagio (trong đó có tôi) vì nó đặt ở trên đỉnh màn hình, vừa nhỏ lại vừa khó sử dụng ngón tay nếu bạn dùng máy bằng 1 tay.

Giải pháp đây: dùng app S2U2 (tham khảo bên xda-dvlps). Sau khi dùng app này, màn hình slide to unlock của bạn sẽ dễ sử dụng như iPhone (đấy, đã bảo quên iPhone đi rồi mà...). Download: _http://67.43.3.117/~acs2co/S2U2-download-2.12-VGA.html (freeware nhé) - hỗ trợ WVGA và bạn cũng có thể đổi hình nền cùng battery, clock.

Lưu ý: nhớ tắt cái slide default của máy đi bằng cách chạy file cab sau.

Soft này đã có từ lâu trong box Phần mềm ứng dụng rồi bạn nhé, lần sau bạn lưu ý nhớ search trước khi post, thân :)

S

sayno

Guest
Mình post 1 bài chỉ vì cái "Disable Auto Device Lock". Nếu thừa bác cứ xoá đi thôi.

stevenpham

Em đã cài S2U2 OK rồi, nhưng trên màn hình vẫn còn phím Lock, khi nhấn phím đó thì nó vẫn Lock theo kiểu Default của Win. Các bác có biết cách nào để chuyển nó thành chức năng khác như Contact chẳng hạn, hay Lock cho cái S2U2 mới cài?

contho

Em đã cài S2U2 OK rồi, nhưng trên màn hình vẫn còn phím Lock, khi nhấn phím đó thì nó vẫn Lock theo kiểu Default của Win. Các bác có biết cách nào để chuyển nó thành chức năng khác như Contact chẳng hạn, hay Lock cho cái S2U2 mới cài?

Ban vào chương trình bất kỳ sửa registry (ví dụ: resco registry editor) tìm đến
HKEY_LOCAL_MACHINE\software\HTC\Manila
Sửa giá trị của HomeRSKpath = "\Program Files\S2U2\s2u2.exe"
là đường dẫn đến s2u2.exe
Nếu bạn muốn hiển thị từ Lock tiếng anh thành tiếng Việt thì
Sửa giá trị của HomeRSKtext = "Khóa"

Sau đó đóng chương trình và tại màn hình home screen bạn sẽ khóa máy bằng S2U2

stevenpham

Vậy mình đổi phím Phone thì làm như vậy được chứ? Thêm nữa là khi nhấn và giữ phím End thì có một list các lệnh hiện lên, trong có có lệnh lock. Lệnh này vẫn dẫn tới khóa cũ. Có đổi được không? Tuy nhiên cái này không quan trọng lắm, hehe. Dù sao cũng cám ơn bạn.

thainamanh

Cho em hỏi!

các bác có phần mềm nào tương tự như sensor lock ko ạ?
con Imagio này ko dùng đc bản của HD
nếu có cho em với

mrducbao

cài cái nì vô vừa phải mở khóa 2 lần, hjx, chán wa

Nếu cài vào mà vẫn mở khóa 2 lần thì bác quay lại đọc hướng dẫn ở bài trên nhá, làm chưa trọn vẹn nên nó thế bác ạ :D

hit_boy

bác có nick chát ko, tớ đã registy lun roài, mà nó cứ đòi mở 2 lần, thế mới đau chứ,

nic em là: chieclatinhyeu21, he he

dclover

bác có nick chát ko, tớ đã registy lun roài, mà nó cứ đòi mở 2 lần, thế mới đau chứ,

nic em là: chieclatinhyeu21, he he

Bác cài cái Disable autolock của bác Sayno rồi khởi động lại là xong ngay thôi chứ có làm sao đâu. S2U2 thì kiếm đâu chả có, free mà, cái quan trọng là của bác Sayno kia kìa, chính bước đó mới bỏ cái default lock của Wm6.5 đó.

hit_boy

tớ lảm ròai, khổ lúc đc lúc không ý, lúc thì ko có lúc thì lại xuất hiện nếu để lâu mới khởi động lại.

còn nữa, tới chỉnh cái từ lock thành từ khác mà có đc đâu, khó hỉu nhỉ, hay tớ chỉnh cái j mà nó ko dc hỉ,

dclover

Vậy bác xem lại quá trình làm của mình cho kỹ đi, mình làm thế này cho hơn 10 con Imagio cho anh em bạn bè mà chả con nào bị như bạn cả. Hay máy của bạn làm sao nhỉ? Cái này thì mình ko chắc. Hi hi.

hit_boy

uhm, tại táy máy nhìu, chỉnh regis wa chài, ha ha, nghi bị j roài thui sài đại,

ppcuser

Các bác cho em hỏi, em mới dùng Imagio và vừa cài S2U2. Em đã cài cái Disable Auto Device Lock. Sau khi cài thì thấy rất ngon nhưng sau một lúc thì nhận ra là máy không tự động Lock. Em đã đặt một số thứ trong S2U2 để tự lock nhưng không được. Nhờ các bác chỉ giúp, em muốn máy tự lock sau 30s.
Ngoài ra, em thấy S2U2 chỉ tác dụng cho Manila TF3D, nếu ko dùng TF3D mà dùng Spb chẳng hạn thì máy vẫn lock theo mặc định của máy... Chán.

huythanh111

e cài vo nhưng sao sử dụng ko được . nó báo thế này" you have intalled the wrong resoluntion véion ò s2u2. pleas reintall ...." làm sao dây. mấy pro giúp em

sau 30 s nó tụ khóa nhưng chẳng mở đựoc màn hình đen thui. làm sao đây mấy anh giúp em. help

huudatqn

Bạn làm ơn hướng dẫn cụ thể được ko, tôi đang xài con B7610. Bị hiện tượng trên, buc mình quá. Nhờ bạn giúp mình với nhé!
Hoặc email cho mình bestqn@yahoo.com Cảm ơn nhiều!

trinhthuong

ban nào có phan mem Disable Auto Device Lock, gui lại cho minh xin được không. minh khong down duoc. làm ơn gửi qua mail cho minh nhe.
mail: tvthuong84@yahoo.com
thanks much!

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator: