• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn đồng bộ Danh bạ Từ WM sang Android cho HD Mini

o0oThienSuo0o

I. Các công cụ cần thiết:

1. Microsoft Office Outlook (cái này trong bộ Office - Soạn thảo văn bản).
Yêu cầu bạn phải khởi động Outlook lên để sử dụng lần đầu. Sau đó tắt đi

2. Công cụ đồng bộ dữ liệu giữa WM 6.5 với PC (máy tính)
a. Nếu bạn dùng Win XP thì dùng công cụ Microsoft ActiveSync
b. Nếu bạn dùng Win Vista hoặc Win7 thì dùng công cụ Windows Mobile Device Center
Tham khảo và Download tại đây

3. Công cụ đồng bộ dữ liệu giữa Android với PC:
HTC Sync - Công cụ của HTC ( khoảng 140Mb)

II. Thực hiện:

Sau khi đã tải các phần mềm và cài đặt vào PC ( chú ý phần mềm HTC Sync khi cài đặt có lựa chọnTiếng Việt cho các bạn dễ dùng):

- Các bạn kết nối điện thoại (đang chạy WM) với PC sau đó dùng công cụ đồng bộ dữ liệu giữa WM 6.5 với PC. Mục đích là để đưa danh bạ từ Điện thoại sang Outlook. Kết thúc bước này các bạn Mở Outlook kiểm tra xem đã có danh bạ chưa. Nếu chưa có thì làm lại.
- Khởi động Android trên điện thoại. Kết nối với PC. Sau đó dùng công cụ HTC Sync để đưa danh bạ từ Outlook sang Android

Vì lười Up ảnh nên bài viết không có ảnh đính kèm. Tôi sẽ viết bài dạng Word hoặc PDF có kèm ảnh minh họa Up lên sau. Chúc các bạn thành công

Chỉnh sửa cuối:

anhhung_245

Cám ơn bác rất nhiều !!!! Hì hục suốt từ tháng 8 đến giờ mà chưa sao lưu được cái danh bạ 600 số từ WM sang Androi trên HD mini...

o0oThienSuo0o

Cám ơn bác rất nhiều !!!! Hì hục suốt từ tháng 8 đến giờ mà chưa sao lưu được cái danh bạ 600 số từ WM sang Androi trên HD mini...

Hi. Tham khảo rất nhiều cách. Tôi mất gần 3 tiếng mới đồng bộ được danh bạ sang Android.
Viết bài này hi vọng có thể giúp được các bác phần nào.