• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn dùng RPDOMAIN+ để có 100% ngôn ngữ tiếng Việt cho N73

KIENDT11

Đây là cách để N73 hiển thị 100% tiếng Việt dễ dàng nhất mà mình vừa phát hiện hồi sáng này.
Đầu tiên các bác hãy qua đây xem bài viết CHẠY CHƯƠNG TRÌNH Ở CHẾ ĐỘ SẠC CỦA BÁC VÕ THIỆN nhé!.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?87571-Ch%E1%BA%A1y-ch%C6%B0%C6%A1ng-tr%C3%ACnh-%E1%BB%9F-ch%E1%BA%BF-%C4%91%E1%BB%99-s%E1%BA%A1c-%28C%C3%B3-th%E1%BB%83-Backup-T%C4%83ng-RAM-%29
Bài viết này không những giúp các bác chạy các chương trình mà N73 từ trước đến giờ không chạy được do thiếu Ram mà còn có thể làm cho con N73 của chúng ta chạy 100% ngôn ngữ tiếng Việt (cũng do bác Võ Thiện hướng dẫn) nữa.
Sau khi làm vụ kia xong. Các bác vào RPDOMAIN+ rồi chỉnh như hình:

Tiếp theo các bác chỉ đơn giản là nhấn nút Power để thưởng thức.
+ Nếu muốn chạy chương trình ở chế độ sạc để chạy các Game tốn nhiều Ram thì gắn dây sạc vào.
+ Nếu muốn có 100% ngôn ngữ tiếng Việt thì đơn giản là nhấn nút Power 1 lần nữa.
Đây là hình ảnh chưa Việt hóa hết:

Còn dây là hình ảnh đã được Việt hóa 100% mà không cần dùng SymCleaner để xóa Telephone hay Standby hay chọn Setting\orther rồi chuyển bộ nhớ lưu trữ tin nhắn là Thẻ nhớ để có tiếng Việt đầy đủ trong phần tin nhắn.

Nói chung là không còn 1 từ tiếng Anh ở đây. Tuy nhiên mình cũng vừa phát hiện chạy theo cách này có 1 lỗi là khi gắn cáp USB vào thì sẽ không chọn được kết nói nào.

Nếu cố tình rút ra rồi gắn lại vài lần sẽ có hiện tượng khởi động lại máy. Hi vọng các bác sẽ khắc phục được lỗi này và làm cho N73 tiếng Việt ngày càng hoàn thiện hơn.

HG12

Máy mình cài tiếng việt xong cắm cáp cũng có hiện tượng báo không chọn được kết nối. Bạn vào Menu -> cong cu -> cáp dữ liệu rồi chọn Kiểu cáp dữ liệu là PC suite thì cắm vào tự kết nối theo PC suite, còn những mục khác mình cũng quên không thử :D

hoiclub

Member
ai gjup em lam voi em khong pjt lam ntn nua so dje phone vj em dung fw cu nen so dje lam aj gjup em voj nke

Không phãi sợ , bạn có nhu cầu thj pm mình qua yahoo : boy_deptrai_hamgaixinh . Giúp bạn làm bằng đc thì thôi . Đợi bác vothien thì có mà đến tết .
À quên mất , yahoo của mình đang bị lỗi nên ko cho add nick đc , nếu cần mình giúp chỉ nhắn tin thôi nhé đừng add nick

Chỉnh sửa cuối:

leetran72

hx. Bác thiện đi rùi đâm ra nhơ nhớ. Bác ấy up bài nào ra bài nấy. Cứ như đi khai sáng ấy!

vuvantuan59

tiếc nhỉ !giá như cái này có từ 3 năm trước thì good !n73 một thời đã qua .

duc86

Bác nào bíêt hoaç làm thành công rôì thì hüóng dân em vói em qua chô chay trüong trình o chê Ðô sac nhüng không thây húong dân cách làm nüa
em sin cam on
sin nõi em post bàng mobile len không Ðu dåu duoc

botino

Cái này em đã làm thử và đã thành công, nhưng mà mỗi tội là vào thẻ nhớ thì lag man "rợ lun" cài ứng dụng kô đc. Bác nào biết cách khắc phục xin chỉ giáo :D:D:D

BIGLOVEKUTE

Minh la thanh vjen vua o pen v2 may ngay nay sang pen v3 ne.mjnh dang dung n73 me xjn huog dan cu the dj pan.hay guj cho mjnh file de mjnh chep vao may cho nhanh.chu doman down o dau zay ta?
Chú ý: viết bài bằng tiếng việt có dấu bạn nhé?

Last edited by a moderator:

Tuoiteen204

Haha! Cái này thì mình cung hoi sành nè. Mình dang dùng N73, da cài thành công tieng viet. Nhung cung bi die máy 1 lan rùi. Khi do format 4 ngón cung ko dc nua. Chi còn cách chay lai phan mem. Anh em nào dùng máy co font tieng viet roi thi cai don gian lam. Chi can hack phone bang secman, hack xong cai phan mem "RPDOMAINPLUS+" tìm phan mem 900kb tro len de cài vì cài se nhanh hon. Sau khi cài xong 2 phan mem do thì mo phan mem RPDOMAINPLUS+ kich hoat c2z rùi chon tu dong kich hoat cho c2z
sau khi hoàn tat thì ra menu -> options -> exit
ban vao lai menu xem dc chua. Mjh chj can làm den buoc do là dc da co tieng viet. Khoi dong lai máy mot su ngac nhien se den voi ban.
Neu co bac nao dung máy ko có font tieng viet thì dau tien cac bac hack phone -> cai fonts tieng viet vao the -> cai RPDOMAINPLUS+ roi thuc hien tiep các buoc còn lai, các bác se co dc tieng viet. Ma co 1 truong hop xay ra nua là có 1 so bác ko cài dc RPDOMAIN+ neu ma ai gap truong hop này xay ra thì doi ít bua nua, neu con co ai thac mac thi mình se huong dan cho.

Last edited by a moderator:

JS_AnhTuan

Active Member
Minh la thanh vjen vua o pen v2 may ngay nay sang pen v3 ne.mjnh dang dung n73 me xjn huog dan cu the dj pan.hay guj cho mjnh file de mjnh chep vao may cho nhanh.chu doman down o dau zay ta?

Dùng Cái này để hack N73
Mã:
Khi cài QuickHack tích chọn 3 sau:
Binpda Security Manager
Installserver 9.1
Capsoff driver 9.1
Cài xong vào SecMan Click Ok chờ Reset lại máy là OK

Cài Cái này
. vào máy tick autostart và tv rồi cài nhé.
sau đó cài Cái này vào máy luôn khởi động rpdomain tick tất cả patch chế độ tự khởi động. rồi tắt máy chờ 20s khởi động lên mà xem thành quả. không dùng font vì dễ die máy, không dùng các mod khác trừ tv ra, nhất là effect và hình khởi động. khuyên dùng bản fw v4.0850 vì ổn định và có sẵn font tiếng việt.
các bạn có thể pm riêng mình hd cho, yahoo: nguyentuan2005_ht

Mrmit243

Theo tui thì các bác đừng nên cài. Cài vào đc rùi dùng thì sướng nhưng mà máy chạy chậm lắm. Tui chỉ dùng phần mềm này để viết tv có dấu thôi. Bên cạnh đó việc cài đặt này là quá khó đối với 1 người mới. Chỉ có những máy có fonts tv rồi còn dễ cài nhưng máy ko co fonts tv như những máy mua từ thái lan về thì xác suất thành công chỉ đc 30%.