• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: Flash bằng Phoenix.

MinhThang

Manager
Flash bằng Phoenix ở chế độ Dead Phone

Thời gian vừa qua rất nhiều bạn hỏi làm thế nào để nâng cấp cho máy của mình, tuy đã rất nhiều Topic hướng dẫn nhưng ở BOX Sym^3 lại không có, hôm nay mình xin hướng dẫn để các bạn nào cần thì xem và làm theo.

* Công cụ cần có:

- Phoenix Service (Đã có trên Forum).
- FIRMWARE dùng Navifirm để tải về. (Đã có trên Forum).

Sau khi tải gói Firmware của máy về các bạn chép vào thư mục theo đường dẫn: C:/ProgramFiles/Nokia/Phoenix/Products/RM-596 (RM-596) là gói Firmware của N8.

* Điện thoại ở chế độ kết nối với PC là Nokia suite.

1/ Bật phoenix lên rồi chọn NO CONNECTIONS

2/ Chọn file -> Open product

3/ Chọn gói Firmware của máy mình rồi nhấn OK

4/ Chọn flashing -> fw update

5/ Dòng product code nhấn vào ô vuông có 3 chấm

6/ Chọn 0599766: euro3_-> OK

7/ Đánh dấu tích vô Dead Phone và nhấn Options

8/ Chọn xóa 2 file màu đỏ rồi Nhấn OK

9/ Nhấn Refurbish một lát sẽ xuất hiện cái bảng và làm theo yêu cầu

10/ Ngồi chờ vài phút nó ra 1 bảng thông báo, nhấn OK là xong!!!.

Onghuynh

làm ơn cho minh hỏi, khi flash PC có caaln kết nối mạng hay không?Thanks

Onghuynh

làm ơn giúp tới bến luôn đi,mình gà nặng vụ này.Làm sao để đưa produc code của máy vào cho phonix nhận được mã pr code.vật lộn với con N8 lổi tự treo ngẫu hứng mình sắp tự teo luôn rồi .thanks M thang

MinhThang

Manager
làm ơn giúp tới bến luôn đi,mình gà nặng vụ này.Làm sao để đưa produc code của máy vào cho phonix nhận được mã pr code.vật lộn với con N8 lổi tự treo ngẫu hứng mình sắp tự teo luôn rồi .thanks M thang

Bạn đọc kỹ lại bài 1 sẽ biết.

boymax89

Bạn ơi, mình làm cho C7 nhưng lúc xóa file chỉ có 1 file màu đỏ thôi, như thế thì chỉ cần xóa 1 file màu đỏ thôi đúng ko?

luutienviet

Chào bạn, mình mới flash bé c7, đến đoạn Scanning image files... thì nó đứng im luôn, pc báo là thiếu driver series 60 device, mình google cả sáng mà ko thấy gì. Mong pro giúp đỡ!!

quyvuong888

Chào bạn, mình mới flash bé c7, đến đoạn Scanning image files... thì nó đứng im luôn, pc báo là thiếu driver series 60 device, mình google cả sáng mà ko thấy gì. Mong pro giúp đỡ!!

có nokia suite chưa?

OishiSnackCua

cho mình hỏi là mình tải FW gốc về rồi....nếu mún flash bản CFW trên Diễn Đàn thì chie cần bỏ 2 file CFW vô FW gốc rồi xóa mấy file FW gốc cùng tên là flash đc hả bạn....

MinhThang

Manager
cho mình hỏi là mình tải FW gốc về rồi....nếu mún flash bản CFW trên Diễn Đàn thì chie cần bỏ 2 file CFW vô FW gốc rồi xóa mấy file FW gốc cùng tên là flash đc hả bạn....

Bạn dùng CFW tại Topic nào vậy?

Hikira

Sao em làm cả ngày hôm nay tới bước 9 làm đúng yêu cầu,ấn và giữ nút nguồn khoảng 8-9s đt nó rung 2-3 cái rùi em cắm cab vào lại là nó tự chạy rồi e ấn Ok xong nó chạy lát nó bắt em thực hiện lại nữa,giờ phải làm sao hả anh em mới được cha cho cái N8 xài,giúp em với

MinhThang

Manager
Sao em làm cả ngày hôm nay tới bước 9 làm đúng yêu cầu,ấn và giữ nút nguồn khoảng 8-9s đt nó rung 2-3 cái rùi em cắm cab vào lại là nó tự chạy rồi e ấn Ok xong nó chạy lát nó bắt em thực hiện lại nữa,giờ phải làm sao hả anh em mới được cha cho cái N8 xài,giúp em với

Bình tĩnh đi bạn, bạn thoát ra làm lại từ đầu, nhớ đọc kỹ hướng dẫn đôi khi phải vài lần là được, lúc đầu mình cũng thường gặp lỗi như vậy.

Hikira

Bình tĩnh đi bạn, bạn thoát ra làm lại từ đầu, nhớ đọc kỹ hướng dẫn đôi khi phải vài lần là được, lúc đầu mình cũng thường gặp lỗi như vậy.

hjx nãy giờ em ngồi làm tới làm lui,tắt Phoenix,restar máy,làm tuốt tuồn tuột mà nó vẫn cứ bắt em thực hiện lại 4 thao tác đó suốt :(

MinhThang

Manager
hjx nãy giờ em ngồi làm tới làm lui,tắt Phoenix,restar máy,làm tuốt tuồn tuột mà nó vẫn cứ bắt em thực hiện lại 4 thao tác đó suốt :(

Em giữ nút nguồn rung đúng 3 lần chưa?

Hikira

Em giữ nút nguồn rung đúng 3 lần chưa?

Đúng 3 lần anh,em muốn chắc ăn nên sau khi rung 3 lần em vẫn giữ thêm vài giây nữa mới buông ra rồi cắm cab vào nữa :( buồn quá hjx

MinhThang

Manager
Đúng 3 lần anh,em muốn chắc ăn nên sau khi rung 3 lần em vẫn giữ thêm vài giây nữa mới buông ra rồi cắm cab vào nữa :( buồn quá hjx

Em fl bản nào vậy thử bản Tình cuối của NTV_79 xem sao, có hướng dẫn chụ thể rồi đó.

so8pro

cùng tình trạng như bác này, h làm sao ạ, e đang cook bản tình cuối của bác ntv_79 :(