• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hưỡng dẫn khôi phục code (mã bảo vệ) S60v3

nguyenpa

Super V.I.P
Bạn không thể nhớ security code nhất là mỗi khi reset máy lại ???:O

Không đơn giản như S60v2 là lấy lại master code là bạn có thể khôi phục lại security code.

Nay mình hưỡng dẫn cho các bạn cách đơn giản nhất:

Lưu ý cách này chỉ có thể khắc phục khi máy vào được menu, có nghĩa là máy phải kết nối được với PC suite ( nhận được máy).

Cách làm tương tự như thay đổi produte code:
Là bạn phải cài đặt được PC suite vào PC.
Bạn có thể downloads ở đây:
[HIDE="thank"]links: http://nds1.nokia.com/files/support/global/phones/software/Nokia_PC_Suite_681_rel_13_eng_web.msi[/HIDE] (phiển bản cảm thấy chuẩn nhất)

Cài NSS ( nemesis service suite) vào PC.
Bạn có thể downloads ở đây:
[HIDE="thank"]links: http://www.b-phreaks.co.uk/index.php?main_page=page_2[/HIDE]

Cài đặt PC suite và NSS vào PC sau đó gắn cáp phone vào sao cho NSS kết nối được với phone.

Mở NSS lên:

1. Bấm vào biểu tượng màu tim ( số 1).
2. Chọn qua Tab phone info (số 2)
3. Bấm vào nút Scan ( số 3) ta sẽ thấy được thông số imel của phone ( số 4)
có nghĩa là máy đã kết nối OK.

1. Chuyển qua Tab tools (số 1)
2. đánh dấu vào ô fullfactory ( số 2)
3. Bấm vào nút reset (số 3)
khi bạn thấy dòng reset factory done là máy đã hoàn tất trở lại là 12345 =))=))=))

Tương tự các dòng máy khác.
Test nokia 5500:D:D:D

Lưu ý: Có 1 số dòng E mà mình thử thì khi dùng cách trên ko được, nhưng update firmware = NSU thì trở về mặc định là 12345.

Có thể do dòng E dành cho doanh nhân nên độ bảo mật cao.

Mình làm = cách -> dùng cách trên báo done nhưng vẫn ko được -> tiếp tục update firmware -> code 12345 :D

Chỉnh sửa cuối:

bloodboyvd

rất hiệu quả

bạn mà post bài này lên sớm hơn thì mình đã đỡ phải mất...để bảo hành rồi.nhưng dẫu sao nếu lần sau có bị thì...đỡ mất công mất của rồi. thanks nhiều nha!=D>:))

nguyenpa

Super V.I.P
Cai này giống như là khôi phục cài đặt gốc nên ko mất ctr, chì cần cài lại ngày giờ, các chế dộ9 thôi bạn :D :D :D

zeroone01

Cái này dùng được cả với S60 3rd 9.2
Đã test thành công với Nokia 6110 Navigator
Thanks pác Nguyenpa.

antonixic

Hix bác mà post sớm là em đỡ tốn 100K + 2 con tem bảo hành + 1 cái chốt nhựa (chả là lúc em đem ra dịch vụ thì nó làm gãy mất 8-} )
Mà đằng àno cũng thx bác

antonixic

ò nhỉ coi lại cái ngày mới thấy:-?? thế thì sửa lại, giá mà em thấy đc bài này của bác sớm 1 tí :)) (chuẩn bị bị liệt vào danh sách spamer :)) )

pdh_1288

bác ơi làm ơn cho em cái Link khác với :( ! link cái NSS die rồi T-T
cảm ơn các anh T-T em dow về làm ngon lành rồi ! may wa đỡ tốn 100 K ! mà em chưa hiểu tại sao nó lại mất code nhỉ !

Last edited by a moderator:

drtan83

CHO EM XIN MÃ FORMAT N80

bác nào biết mã format lại máy Nokia kô?em dang cần format lại con N80.cho em xin với.thanks rất nhiều

nguyenpa

Super V.I.P
tắt máy: giữ nút *, nút gọi, nút 3 và nhân tiếp giữ nút mở nguồn, nó sẽ chớp tắt 2 lần là ok.

dongtrieu84

Link gốc đây
Mã:
http://www.b-phreaks.co.uk/files/NSS/NSS103812.zip
Mình vừa reset theo cách trên con N73. Rất tốt ko mất j ko phải cài lại j cả.Tks

DEVIL_BESIDE_YOU

ủa bạn ơi .nếu nó chở về cài đặt gốc vậy nó sẽ bị mất tiếng việt ah?????vậy nếu mình năng cấp phần mềm cho nó có bị mất tiếng việt ko bạn????mà cách năng cấp thế nào bạn chỉ giùm mình nha ....lần đầu tiên mình xài con cao cấp N95 nên gà chưa từng thấy ......hehehe

LeHai85

các anh có hướng dẫn chạy phần mền cho máy nokia 3rd bằng nss ko ..em muốn thử chạy chơi cái ...em cảm ơn

panrai

Super V.I.P
các anh có hướng dẫn chạy phần mền cho máy nokia 3rd bằng nss ko ..em muốn thử chạy chơi cái ...em cảm ơn

:D:D:D NSS rất dể chạy bạn ơi,bạn chỉ cần gim cabp vào nhấn stant hoài là ok à bạn ơi rất dể chạy:)):)):)):)):))