• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Nâng Cấp ROM Cho Dòng Palm Treo 650/680 !

Taki7610

Unlock_GSM
Topic hướng dẫn cách nâng cấp hệ điều hành cho dòng PALM TREO 650/680 !
Đầu tiên mình hướng dẫn cách nâng cấp ROM cho dòng PALM TREO 650 :

Cách 1 nâng cấp HĐH từ PC :

1/Đầu tiên cần có cọng cáp USB. Lưu ý phải là cáp zin có nút bấm gần chỗ gim sạc thì mới có thể up thành công được.

2/Cài bản NET Framework,HotSync ManagerTreo-650-bootloader-drivers để giúp PC có thể nhận ra thiết bị PLAM TREO.

3/Tải bản ROM dành cho PALM TREO 650. Ở đây có 2 loại một là loại được cook và loại nguyên bản.

a/Loại nguyên bản mình lấy bản gốc trên trang
http://www.palm.com/ .[/B]

b/Các bạn tải về máy sau đó sync thiết bị với PC, nhớ bấm nút ở cáp để PC có thể nhận thiết bị.

c/Khi chạy chương trình, chuơgn trình sẽ yêu cầu các bạn thực hiện theo các bước :

*Backup - Update - Restore

d/Loại đã được cook lại, đầu tiên các bạn cần có tool ROMTOOL dùng để chạy ROM.

e/Tải bản ROM cook về máy, chạy tool

f/Chuyển phone qua chế độ Bootloader : bấm nút ở cáp và chọt reset, nếu cuyển thành công thì máy sẽ hiện ra 3 vạch màu và có version BL.

g/Chạy tool, chọn tab phone i n fo xem phone có kết nối hay không(nhớ bấm nút ở cáp để có thể sync được).

[/IMG]

K/khi thấy kết nối bạn chọn tab Uplaod ROM, chọn ROM soure rồi bấm phần Upload.Quá trình Upload sẽ mất vài phút.

i/Khi quá trình upload xong hardreset một lần nữa (giữ phím power và ki thấy logo Plam xuất hiện thả ra,sẽ có thể H-Reset).

4/QUá trình kết thúc.Goodluck !

Link Tải :

ROM TOOL

ROM UPDATE
NET Framework 2.0
Các bản ROM Cook

trungctct

mod ơi 2 tháng rồi, mod làm tiếp bài hướng dẫn cook rom cho treo 680 đi, nhiều anh em đang rất cần nè ...

Taki7610

Unlock_GSM
Hướng dẫn cách up O S cho dòng Plam Treo 680 :

Mình hướng dẫn cách up O S từ thẻ nhớ nhé !

1/Đầu tiên Format thẻ theo chế độ FAT 32.

2/Một bản O S dànhcho P-Treo 680 các bạn có thể tải dưới bài .

3/Fomat thẻ xong bạn bỏ thẻ vào máy cho thẻ định dạng, tiếp đến bỏ file O S vào trong thẻ.

4/Bấm nút khóa mạng (nút đỏ) để máy tự động up O S - Lưu ý khi up phải gắn sạc vào thì quá trình mới đầu.

5/Máy sẽ hiện "Update Now" , bạn chọn và quá trình tiến hành khoảng 15' , khi quá trình up O S kết thúc máy sẽ tự động re set. Lưu ý khi up xong nhớ tháo thẻ nhớ ra nhé không thì máy re set hoài luôn.

6/Quá trình kết thúc, bạn sẽ tùy chọn lại ngôn ngữ và tận hưởng O S mới. Goodluck !

Tải O S tại đây

phandaihoa

chào bạn, bản OS cho Treo 650 tìm ở đâu ra.Mình đang cần,bạn có thể Share được không.Cảm ơn bạn trước

lilcrazy1987

Con Palm của em sau lần uprom bi lỗi nhấp nháy màn hình liên tục khi lắp phin vào. Có ai ở HCM uprom lại giùm em với! Số đt của em là 01676768677 ai hảo tâm liên lạc giúp em!

Chỉnh sửa cuối: