• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC INCREDIBLE S

PhamQuang

Manager
Revolutionary: S-OFF & Recovery Tool​

Các tác giả unrevoked & AlphaRev Team vừa cho ra mắt bộ Tool có thể Set S-OFF cho khá nhiều dòng máy mới HTC chạy Android hiện nay.
Việc Set S-OFF là rất quan trọng bởi đây là công việc tháo bảo mật từ đó có thể Root, cài đặt Recovery và thay đổi HDH....
Trang chủ tải Tool tại đây:

http://revolutionary.io/

Các dòng HTC chạy Android được Revolutionary: S-OFF & Recovery Tool hỗ trợ bao gồm:

Như vậy đối với HTC Incredible S cũng được liệt kê.
Cách tiến hành Set S-OFF khá đơn giản, lưu ý với Incredible S hỗ trợ 2 sản phẩm có HBOOT là 1.09.0001.13.0000.

Quy trình:
- Tải Tool về.
- Đăng ký dòng máy, phiên bản HBOOTS/N của máy để nhận Beta-Key (cần thiết khi chạy Tool set S-OFF).
- Máy Android vào Settings > Appliactions > Development: đánh dấu "USB debugging".
- Cho HTC Incredible S kết nối với PC (trước đó đã cài Android Driver) ở chế độ sạc PIN ("Charge only").
Nếu trước đó trên PC chưa có USB Driver, có thể cài đặt HTC Driver theo link sau:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?519nq46nz13l6nd[/DOWNLOAD]
Cài đặt cho PC.
- Chạy Tool Revolutionary và tuân thủ các bước tiếp theo.... Quá trình sẽ tiến hành và có hình ảnh tương tự như sau (các dòng HTC đều giống nhau vậy cả !!!)

Sau khi chạy S-OFF xong tool sẽ tiếp tục tiến hành cài tự động Recovery cho máy nếu trên PC của bạn có kết nối NET.

Nếu tiến trình tốt đẹp sau bước này HTC Incredible đã có: S-OFF và RECOVERY (CWM).

Ai đang sử dụng HTC Incredible S có thể có bài và hình minh họa cụ thể tiếp theo thì tốt quá !!!

NIỀM VUI CHO CÁC MÁY INCREDIBLE S VỚI ROM 2.30.405.1:

Với Tool phiên bản mới: v0.4pre4 các máy đã Update lên ROM 2.30.405.1 đã có thể Set S-OFF, cài Recovery và Root tốt.

PhamQuang

Manager
CÀI RECOVERY CHO HTC Incredible S​

Phải thực hiện bước này thường vì các lý do sau:
- Quá trình S-OFF hoàn thành nhưng vì trục trặc mạng hoặc không có mạng nên Revolutionary không hoàn thành bước tải cài Recovery.
- Sau khi Up lại ROM Ship, Recovery bị mất, cần phải cài lại.
Lưu ý: là bước này chỉ thực hiện được sau khi máy đã có S-OFF.

TIẾN HÀNH​

* Máy (Incredible S) vào Settings > Applications > Development: đánh dấu vào "USB debugging".
Kết nối máy với PC với chế độ "Charge Only"
Cũng có thể đưa máy vào FASTBOOT rồi kết nối với PC cũng được.
* Tải Tool + Recovery theo link dưới đây:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?svjxtx3g4uk4qhv[/DOWNLOAD]
Giải nén thành thư mục: Recovery_VIVO
* Vào thư mục trên nhấn VIVO_RECOVERY.bat chạy.
* Đợi 1 chút là xong, máy đã được cài Recovery (CWM).

Sau khi hoàn thành bước 1 và 2 này máy của chúng ta đã chắc chắn có: S-OFFRECOVERY.

PhamQuang

Manager
ROOT cho HTC Incredible S​

Bước trên chúng ta mới chỉ Set S-OFF và cài xong Recovery cho máy, để ROOT máy tiếp tục các bước tiếp theo sau đây:

1/ Tải file sau đây:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?tid7pdo6btzmvay[/DOWNLOAD]
tên file: su-2.3.6.3-efgh-signed.zip
2/ Copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
3/ Đưa máy vào Recovery, bằng cách:
- Tắt máy, đợi các núm hết sáng, nhấn VOLUME DOWN.
- Sử dụng VOLUME DOWN. hoặc VOLUME UP di chuyển xuống dòng RECOVERY
- Xác nhận bằng núm POWER
- Máy sẽ khởi động lại và vào Recovery.
3/ Áp dụng chức năng "Install from SD card" để cài đặt file copy vào trên.
4/ Cài đặt xong, cho máy khởi động lại vào Phone. Xong !!!
Để kiểm tra máy đã ROOT hay chưa hãy vào Programs xem đã có biểu tượng "Superuser" hay chưa là đủ.
Chúng ta có thể sử dụng các ứng dụng cần ROOT.

Vậy là sau khi hoàn thành bài này máy của chúng ta đã có: S-OFF, RECOVERY và ROOT !!!

thomastn

Cám ơn chú Quang. cháu có tiến hanh S-OFF băng cái tool alpharex nhưng mà fail liên tục. Cháu sẽ thử cái này. cháu sẽ báo cáo chú kết quả....

PhamQuang

Manager
Cám ơn chú Quang. cháu có tiến hanh S-OFF băng cái tool alpharex nhưng mà fail liên tục. Cháu sẽ thử cái này. cháu sẽ báo cáo chú kết quả....

Chắc chắn là sẽ có kết quả tốt đấy, quan trọng là kiểm tra phiên bản HBOOT trước cháu nhé.
Quá trình chạy trên thế nào khi làm cháu chụp hộ mấy hình ảnh để chú bổ sung cho bài hướng dẫn chi tiết hơn nhé. :D

dammedidong

Chào Bác Quang,
Cho em hỏi cách kiểm tra phiên bản HBoot như thế nào, nhờ Bác chỉ dẩn dùm, điện thoại của em chưa root, nhưng đã up lên phiên bản 2.3.3 của HTC rồi.

Cám ơn Bác!

venusian

Moderator
Chào Bác Quang,
Cho em hỏi cách kiểm tra phiên bản HBoot như thế nào, nhờ Bác chỉ dẩn dùm, điện thoại của em chưa root, nhưng đã up lên phiên bản 2.3.3 của HTC rồi.

Cám ơn Bác!

Tắt hẳn máy đi. Giữ phím Volume down và ấn nhấp phím nguồn bạn nhé.

quycoi

Mình đã làm 4-5 lần nhưng chưa thành công. Hiện lên của sổ báo:
"......
Acquiring root (method 2)....
(if we hang here for a "long" time [15min+], please your phone and try again.)"
Mình đã khởi động lại cả PC và điện thoại nhưng lần nào cũng báo như vậy. Mình chờ đên 30 phút vẫn vậy.
Bạn nào đã thành công rồi, chỉ giúp cho mình nhé. Cảm ơn nhiều.

dammedidong

Cám ơn Bác Quang,
Em đã thực hiện đúng theo quy trình Bác hướng dẩn. Sau khi nhập Beta key xong thì nó báo lổi như sau:
Beta key accepted - thank you for participating!

Acquiring root (method 2)…
<if we hang here for a *long* time [15min+], please reboot your phone and try again.>
Failed to grt root! :<
Press <almost> any key to exit.

Và em đã reboot điện thoại lẫn máy tính cũng như tắt trình duyệt virus nhưng vẫn không được. Em đã gửi lỗi trên theo bảng Feed back của http://revolutionary.io/

Mong Bác chỉ dẩn giúp, Cám ơn!

quycoi

Chưa thấy ai thành công với phương pháp này cả. Không hiểu nguyên nhân ở đâu. Bạn nào làm được rồi, hướng dẫn mọi người với nhé?!

PhamQuang

Manager
Cám ơn Bác Quang,
Em đã thực hiện đúng theo quy trình Bác hướng dẩn. Sau khi nhập Beta key xong thì nó báo lổi như sau:
Beta key accepted - thank you for participating!

Acquiring root (method 2)…
<if we hang here for a *long* time [15min+], please reboot your phone and try again.>
Failed to grt root! :<
Press <almost> any key to exit.

Và em đã reboot điện thoại lẫn máy tính cũng như tắt trình duyệt virus nhưng vẫn không được. Em đã gửi lỗi trên theo bảng Feed back của http://revolutionary.io/

Mong Bác chỉ dẩn giúp, Cám ơn!

Trên PC của bạn có chạy chương trình DroidExplorer hoặc trình nào đó liên quan tới adb.exe không?
Vào Task Manager tắt chúng đi vì chúng làm ảnh hưởng tới quá trình chạy S-OFF đó.

dammedidong

Em đã vào Task Manager trong PC tắt chương trình adb.exe rồi, nhưng vẫn không được và vẫn hiện thông báo như em đã nêu trong bài #8.

Cám ơn Bác Quang!

thomastn

Chắc chắn là sẽ có kết quả tốt đấy, quan trọng là kiểm tra phiên bản HBOOT trước cháu nhé.
Quá trình chạy trên thế nào khi làm cháu chụp hộ mấy hình ảnh để chú bổ sung cho bài hướng dẫn chi tiết hơn nhé. :D

cám ơn chú cháu đã thành công... rất tiếc là cháu làm chung với thằng bạn mà nó ko có máy chụp ảnh. tuy nhiên cháu cũng phải làm lần thứ 3 mới được. sau 2 lần đầu fail, lần thứ 3 cháu tắt hết các kết nối... để chê độ Airmode....thì được ngay S-OFF... sau đó root thì làm đuọc liền... cháu nghĩ làm S-OFF là bước khó nhất....

Phoenix

Theo mình biết là trên xda có thông báo nếu máy là asia thì sẽ không làm theo cách này được, bắt buộc phải uprom EU (Optus hoặc cái khác) rồi mới tiến hành được.

thomastn

Theo mình biết là trên xda có thông báo nếu máy là asia thì sẽ không làm theo cách này được, bắt buộc phải uprom EU (Optus hoặc cái khác) rồi mới tiến hành được.

máy mình là hàng TWN... cũng đang xài 1 bản ROM EU... cả tháng nay ko cách nào S-OFF đươc băng alpharev.... hôm nay làm băng revolution mới được đó....

quycoi

máy mình là hàng TWN... cũng đang xài 1 bản ROM EU... cả tháng nay ko cách nào S-OFF đươc băng alpharev.... hôm nay làm băng revolution mới được đó....

Bạn hướng dẫn cụ thể cho mình được không. Mình loay hoay mãi mà vẫn không được, Mình dùng ROM EU: 2.30.405.1. Hboot 1.13

PhamQuang

Manager
Bạn hướng dẫn cụ thể cho mình được không. Mình loay hoay mãi mà vẫn không được, Mình dùng ROM EU: 2.30.405.1. Hboot 1.13

Rất tiếc là mình ko có IncredibleS trong tay để cùng thử nghịch cùng các bạn.
Nghe nói nếu máy đã upadte lên 2.30.405.1 Europe thì khó set S-OFF thì phải?
Tuy nhiên bạn có thể sử dụng cách dùng GoldCard up lại Ship ROM 1.36.45 gì đó xem đc không rồi hãy set S-OFF sau.
Không sợ trục trặc đâu vì nếu xảy ra chuyện gì cứ lấy 2.30.405.1 mà up lại là được thôi mà.

PhamQuang

Manager

Chính xác đó !!!
Không chỉ IncredibleS mà các dòng HTC mới khác cũng vậy, chạy ROM Asia rất khó set S-OFF, nếu upade sang ROM Ship Europe thì sẽ tiến hành được ngay.

quycoi

Rất tiếc là mình ko có IncredibleS trong tay để cùng thử nghịch cùng các bạn.
Nghe nói nếu máy đã upadte lên 2.30.405.1 Europe thì khó set S-OFF thì phải?
Tuy nhiên bạn có thể sử dụng cách dùng GoldCard up lại Ship ROM 1.36.45 gì đó xem đc không rồi hãy set S-OFF sau.
Không sợ trục trặc đâu vì nếu xảy ra chuyện gì cứ lấy 2.30.405.1 mà up lại là được thôi mà.

Cảm ơn Bác Quang, trước cháu dùng Desire, các bài viết của Bác giúp cháu rất nhiều. Tiếc thật, bjờ mà bác Quang dung HTC IS có lẽ việc root máy đã đơn giản hơn rồi. Bác mượn ai cái máy rồi thử đi.