• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG HD2 NAND TOOLKIT [ALL IN ONE][Update v4.2.0.1 - 13/12/2011]

minh task29 xong rồi giờ muốn up android thì có thể up trực tiếp luôn được không? hay phải úp lại wm rồi mới up lên android ?

Demostone

Em từ winmobi chuyển sang android dùng.lần đầu up Andoird...
Em ko task29 có được...Em đã cài MAGLDR rồi...
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1434860
EM đang định up bản ROM Này..ko biết nó có dành cho bản TMOUS ko...xin anh em chỉ giáo
Nếu up đc thì 170MB system partition..và chọn Cache Size là bao nhiêu là phù hợp.....rồi chạy CLK chọn partition là bao nhiêu .. .các anh em chỉ giáo

Chỉnh sửa cuối:

thuyuae

Clk = ( System >=170, cache 2 mb )
Em từ winmobi chuyển sang android dùng.lần đầu up Andoird...
Em ko task29 có được...Em đã cài MAGLDR rồi...
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1434860
EM đang định up bản ROM Này..ko biết nó có dành cho bản TMOUS ko...xin anh em chỉ giáo
Nếu up đc thì 170MB system partition..và chọn Cache Size là bao nhiêu là phù hợp.....rồi chạy CLK chọn partition là bao nhiêu .. .các anh em chỉ giáo

Demostone

cảm ơn bác..nhưng em muốn tự up...em ở đà nẵng bác ạ....dạ em hỏi cái cache size bên MAGRLD và cache size bên Clk nên chọn bao nhiêu ạ...sao cái cache size bên Clk chỉ có 5 MB và 44 MB thôi vậy ạ

cảm ơn bác..nhưng em muốn tự up...em ở đà nẵng bác ạ....dạ em hỏi cái cache size bên MAGRLD và cache size bên Clk nên chọn bao nhiêu ạ...sao cái cache size bên Clk chỉ có 5 MB và 44 MB thôi vậy ạ
Bạn cứ để cả hai là 5Mb cũng được nhé.

ngoctuyen

Bác dinhtuandung ơi e hỏi chút ạ, e có con HD2 thường đang có HSPL 3.XXX chiều nay e dùng Tool này của bác để cài Android nhưng khi chạy để hạ HSPL của máy xuống 2.08 nhưng không dc.
Vậy có thể bỏ qua bước đầu tiên là chạy HSPL để cài Android dc ko ạ, nếu làm như e nói liệu có xảy ra lỗi gì ko ạ.
Con HD2 hàng T-mobile e chạy 4.1.1 như bài bác hướng dẫn thì ngon lành ạ

nguyenthuanbg_pv

Thanh KSubedi Dinhtuandung2012.
Dùng tool này rất tiện, từ HSPL, đến flash Man, đến cài Recov.... cho cai HD2.
Nhưng Tools này muốn nâng lên Recovery v5.0.2.7 thì làm thế nào hả pác Dũng? Có tương tự cách thay HSPL 4.0 cho Tools không?

Thanh KSubedi Dinhtuandung2012.
Dùng tool này rất tiện, từ HSPL, đến flash Man, đến cài Recov.... cho cai HD2.
Nhưng Tools này muốn nâng lên Recovery v5.0.2.7 thì làm thế nào hả pác Dũng? Có tương tự cách thay HSPL 4.0 cho Tools không?
Giống nhau bạn nhé. Bạn chỉ cần trùng đúng tên là được.

xitrum3353

giúp mình với

em mua máy xách tay hàn quốc t8585, về dung toan tieng han quoc, giờ muốn chạy qua android mà format ko được là sao hả các bác? nó cứ 0% rồi im re luôn

cakiem123

Lỗi

khi em Ták 29 và cài Recovery xong rồi thì vào mục 8 để cài room thì máy báo lỗi E: can't mount /sdcard. là sao hả các bác mặc ju em đã format thẻ nhớ rồi mà

khi em Ták 29 và cài Recovery xong rồi thì vào mục 8 để cài room thì máy báo lỗi E: can't mount /sdcard. là sao hả các bác mặc ju em đã format thẻ nhớ rồi mà
Bạn vào mục 8 AD Recovery trong menu MAGLDR phải không?

archos

Xin mod giới thiệu cho mình một bản NAND ROM cho em LEo quốc tế, ICS được thì tốt, có sence nữa thì càng tuyệt vời.Nhưng quan trọng là mượt mà ổn định ạ. TKS mod nhiều ah!

PDAmember

Dùng tool này cho HD2 T-Mobile được ko bác? Nếu được thì có phải chú ý gì trong quá trình ko a?