• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Sửa Lỗi Hệ Điều Hành Cho Nokia Lumia Khi Bị Treo !

Taki7610

Unlock_GSM
Hướng Dẫn Sửa Lỗi Hệ Điều Hành Cho Nokia Lumia Khi Bị Treo !

- Nhiều máy Lumia của Nokia bị tình trạng máy treo rất lâu ở màn hình có bánh răng xoay xoay, có khi đến vài ngày, trong lúc xóa dữ liệu để reset máy hoặc khi cập nhật phần mềm. Để xử lí vấn đề này, Nokia mới đây đã cập nhật phần mềm "Nokia Software Updater (NSU) for Retail" lên phiên bản 4.1.0, trong đó có một tùy chọn "My device does not boot up" để dùng khi máy không thể khởi động lên được. Mình có thử reset chiếc Lumia 925 của mình nhưng nó không bị tình trạng đứng như mô tả nói trên, do đó mình chưa thể thử tính năng khắc phục mới của NSU. Mình chia sẻ hướng dẫn sử dụng NSU lên đây để anh em nào đang bị thì có thể thử xem sao nhé.

Các bước thức hiện:

.Tải về phần mềm NSU for Retail phiên bản 4.0.1 rồi cài vào máy tính Windows 7 hoặc Windows 8 của bạn
.Kết nối Lumia vào máy tính bằng cáp USB, chạy NSU lên và chọn tùy chọn "My device doesn't boot up."

.Ở màn hình "Recover WindowPhone 8 device", nhấn Next

.Khi màn hình "Please follow these instruction..." xuất hiện, bạn nhấn giữ phím nguồn + phím giảm âm lượng cùng một lúc cho đến khi nào máy rung lên, sau đó nhấn phím OK trên màn hình NSU.

.Khi máy tính xác nhận model máy Lumia của bạn thì NSU sẽ tự động làm tiếp phần còn lại. Máy sẽ hỏi bạn có muốn flash và khôi phục lại máy bằng một tập tin có dung lượng khoảng 1GB hay không. Chọn OK và chờ cho đến khi máy của bạn sống lại là xong.

Whinny

Có nghĩa là máy tính nó phải down 1 file gì đó, có dung lượng 1Gb , rồi ms chạy hả bác :-??

Taki7610

Unlock_GSM
#Cập nhật N
software-recovery