• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN TẠO "GoldCard" CHO HTC FLYER

t726

em về GB từ HC nhưng bất cẩn chưa làm GC...bây giờ k up rom ship được nhưng lại mất S-OFF...có ai có thẻ đã làm GC có thể cho e mượn được k? xin hậu tạ chầy cafe :D...e ở Q.5 ạ

chienbgvn

MINH KHONG TẠO ĐUOC GOLD CARD, AI GIÚP MÌNH VOI

minh click vào trang web va điền nhũng so duoc dao nguoc lai, nhung trang web khong giong nhu trong hinh ve, khong co phan viet EMAIL, nen minh lam mai khong dc, bac nao giup minh voi...

kevin2210

bac cho e hoi , e vua mua 1 con flyer wwifi 2nd máy đa ở honey com và đa root như vây nghia la may e hiển nhiên dã s-of phải ko bác , e muốn quay trờ về GB thì down file ruu đúng với máy , dua máy về boot loader cắm vào máy tính chạy file ruu để cho no về GB đúng ko bác

nolove84

bác quang cho em hỏi máy em hboot 1.11.0011 thì làm cách nào để s-off, mong bác giúp đỡ

phamthaitl

cả nhà cho mình hỏi chút.sao mình tạo Goldcard rồi mà máy không nhận rôm nhỉ.có ai biết chỉ giùm với.cám ơn.máy của mình là.hboot 1.11.0011

venusian

Moderator
cả nhà cho mình hỏi chút.sao mình tạo Goldcard rồi mà máy không nhận rôm nhỉ.có ai biết chỉ giùm với.cám ơn.máy của mình là.hboot 1.11.0011

Máy không nhận Rom thì chỉ có thể là lỗi do file Rom tải về. Bạn thử xóa đi chép lại hoặc tải lại bản Rom rồi check mã MD5 xem có chuẩn không nhé.

phamthaitl

Máy không nhận Rom thì chỉ có thể là lỗi do file Rom tải về. Bạn thử xóa đi chép lại hoặc tải lại bản Rom rồi check mã MD5 xem có chuẩn không nhé.
cám ơn bạn đã giúp mình.mình đã tải nhiều rom và trích xuất xong đổi tên.copy vào nhưng máy không nhận.
hai nữa là mình không biết máy của mình thuộc khu vực nào.hiện giờ chỉ biết
Android Version
3.2.1
HTC sense
1.1 for Tablet
Sof
3.55.207.1
Baseband version
20.4801.30.0822U_3822.10.08.07_M
bạn có biết mình phải tải rom nào không.nếu có thể cho mình link luôn.cám ơn bạn đã giúp đỡ.
mình muốn về rom thấp hơn để rốt gọi điện được là ok.

venusian

Moderator
cám ơn bạn đã giúp mình.mình đã tải nhiều rom và trích xuất xong đổi tên.copy vào nhưng máy không nhận.
hai nữa là mình không biết máy của mình thuộc khu vực nào.hiện giờ chỉ biết
Android Version
3.2.1
HTC sense
1.1 for Tablet
Sof
3.55.207.1
Baseband version
20.4801.30.0822U_3822.10.08.07_M
bạn có biết mình phải tải rom nào không.nếu có thể cho mình link luôn.cám ơn bạn đã giúp đỡ.
mình muốn về rom thấp hơn để rốt gọi điện được là ok.

Mình cũng không rõ lắm.
Hình như là của nhà mạng O2 (Mình đoán vậy thôi :D )
Link Rom của bạn đây: RUU_Flyer_O2_DE_1.40.207.5_Radio_20.35.30.089BU_3809.04.04.21_M_release_188730

Bạn thử đổi qua một thẻ nhớ khác tạo lại Gold Card xem sao.
À quên nó chỉ check file Rom khi đang ở Hboot thôi nhé.
Một số lỗi có thể như sau: File Rom tải về lỗi, thẻ nhớ lỗi, đổi tên chưa đúng, file Rom phải để ở thư mục gốc của thẻ nhớ, đưa máy vào Hboot.

phamthaitl

Mình cũng không rõ lắm.
Hình như là của nhà mạng O2 (Mình đoán vậy thôi :D )
Link Rom của bạn đây: RUU_Flyer_O2_DE_1.40.207.5_Radio_20.35.30.089BU_3809.04.04.21_M_release_188730

Bạn thử đổi qua một thẻ nhớ khác tạo lại Gold Card xem sao.
À quên nó chỉ check file Rom khi đang ở Hboot thôi nhé.
Một số lỗi có thể như sau: File Rom tải về lỗi, thẻ nhớ lỗi, đổi tên chưa đúng, file Rom phải để ở thư mục gốc của thẻ nhớ, đưa máy vào Hboot.
mình cũng đã thử.nó loát PG41IMG.zip một lát.khoảng hai phút.xong lại trở về Hboot.thường thì máy khác chỉ load xong rùi hỏi mình có Flas không.theo bạn thì do đâu.

PhamQuang

Manager
mình cũng đã thử.nó loát PG41IMG.zip một lát.khoảng hai phút.xong lại trở về Hboot.thường thì máy khác chỉ load xong rùi hỏi mình có Flas không.theo bạn thì do đâu.

Chính xác là do tạo GoldCard chưa hoàn thiện đấy !!!
Giờ đã Unlock Bootloader được cho HTC Flyer rồi và S-OFF cũng đơn giản thì còn cần gì cứ bận bịu với GC vậy bạn???

phamthaitl

Chính xác là do tạo GoldCard chưa hoàn thiện đấy !!!
Giờ đã Unlock Bootloader được cho HTC Flyer rồi và S-OFF cũng đơn giản thì còn cần gì cứ bận bịu với GC vậy bạn???

ôi bác ở.máy của em là hboot 1.11.0011 nên chưa biết cách làm.em mới lấy máy này,thấy rom của bác và SonBlack muốn dùng quá mà không đc.hồi trước dùng mấy con HTC khác cũng dùng rom của bác thấy nhanh và ổn định,nên máy này cũng muốn dùng mà khó quá.bác có thể giúp em S-OFF đc không bác.cám ơn bác.

phamthaitl

bác Quang cho em hỏi chút.khi em save thì nó hiện thế này thì có đúng không?
the data will be written directly without a backup and changes cannot be undone.
Save anyway?
cám ơn bác.

PhamQuang

Manager
ôi bác ở.máy của em là hboot 1.11.0011 nên chưa biết cách làm.em mới lấy máy này,thấy rom của bác và SonBlack muốn dùng quá mà không đc.hồi trước dùng mấy con HTC khác cũng dùng rom của bác thấy nhanh và ổn định,nên máy này cũng muốn dùng mà khó quá.bác có thể giúp em S-OFF đc không bác.cám ơn bác.

HBOOT máy của bạn bị nâng lên 1.11.0011 bởi lẽ bạn đã Update OTA cho máy. Tình trạng gần giống như máy đã nâng lên HC, giờ muốn quay về ROM có HBOOT thấp: 1.10.0000, 1.11.0003... để chạy S-OFF thì bắt buộc phải sử dụng GoldCard.
Tất cả các công cụ cần thiết trong các bài hướng dẫn mình đã đưa lại đầy đủ cả rồi đó.
Bạn phải thật cẩn thận từng bươc, đặc biệt lưu ý bạn bước thực hiện bước 4, sử dụng "GoldCard help" để lấy CID của thẻ. Chỉ có cách này là có thể chính xác có CID của thẻ và từ đó tạo GC chính xác được.
Đây là cách làm hoàn toàn thủ công cho nên chỉ có thể bạn phải tự làm mà thôi. Trước đây khi rảnh rỗi mình vẫn hay qua TeamView tạo GC giúp một số bạn đều OK cả, giờ bận quá không mấy khi Online được nên khó có thể giúp bạn được gì hơn.