• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn tạo ringtones cho iPhone bằng itunes

TatDat_Canon

Các bạn thì không lạ gì với cách tạo ringtones cho iPhone, với nhiều công cụ khác nhau, nhưng ít ai để ý tới 1 công cụ thông dụng đó chính là itunes mà chúng ta - những người sử dụng iPhone đều dùng mỗi khi cần.

Để thuận lợi hơn cho các newcomer mới bước chân vào khu vực iPhone, mình xin tạo 1 topic này hướng dẫn chi tiết cách tạo ringtones bằng itunes, để các bạn sử dụng đơn giản hơn các tool khác.

Bước 1: mở iTunes và chọn bài hát mà bạn muốn đặt làm nhạc chuông

Bước 2: click chuột phải vào bài hát và chọn Get Info sau đó vào tap Options chọn “Start Time”“Stop Time”, bạn điền thông số thời gian cho 2 ô trên để bài nhạc chuông chơi theo ý của bạn.

Chú ý: tổng thời gian đoạn nhạc chuông không quá 40 giây nhé kể từ lúc bắt đầu. Ở đây mình chọn 30 giây.

Bước 3: vào Edit->Preferences và chọn thẻ General rồi chọn Import settings

Sau đó thiết lập cấu hình bài nhạc chuông giống như hình bên dưới:

Bước 4: chuột phải vào bài hát bạn đã lựa chọn ở trên và chọn Create AAC Version

Lúc này itunes sẽ tạo 1 bài nhạc với thời lượng bằng với thời lượng mà bạn đã chọn trước đó, với đuôi file là *.m4a. Bài nhạc này nằm kế bên file nhạc mà bạn định chọn làm nhạc chuông.

Bước 5: click chuột phải vào bài nhạc mới được tạo và chọn Show in Windows Explore

Lúc này bạn sẽ thấy file nhạc đó dạng *.m4a, và bây giờ bạn chỉ việc đổi đuôi m4a --> m4r là xong.

Bước 6: kéo file vừa đổi đuôi đó vào khung LIBRARY, bạn sẽ thấy có mục Ringtones hiện ra kèm theo file nhạc mà bạn đã chon nằm trong đó luôn.

Lúc này chỉ việc kết nối iPhone với itunes và sync qua thôi.

Hy vọng các bạn sẽ thích thú với những bạn nhạc chuông mang đậm phong cách cá nhân do chính tay bạn tạo ra.

Chỉnh sửa cuối:

votinhhan

bài này rất đầy đủ
e cũng đang định hỏi các pro cách làm,có một số bài viết cũng tương tù a,nhưng họ chỉ có 4 bước và e đã không thể tạo ra RINGTONES
hy vong e làm sẽ được.
bắt đầu làm nào \-/ thanh anh nhé .

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 22 minutes:

e đã làm đầy đủ các bước 1-5
nhưng tới bước 6 e lam theo :Bước 6: kéo file vừa đổi đuôi đó vào khung LIBRARY, bạn sẽ thấy có mục Ringtones hiện ra kèm theo file nhạc mà bạn đã chon nằm trong đó luôn.
nhưng không có thấy mục Ringtones hiện ra a anhcungx có doạn nhạc cắt nhưng không có mục Ringtones a ơi :((

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

giờ e mới để ý : sao nhạc nghe của em trong thư viên itunes lai là MPEG4
phải chăng đây là lý do ko được
vi doạn nhạc đó đòi hỏi phải là mp3
mà sao trong library của em nhạc lại toàn lam MPEG4 vậy nhỉ
khi load nhạc từ PC là mp3 tai sao khi vào Itunes lại thành MPEG4 nhỉ :-? lạ quá ta ?

Chỉnh sửa cuối:

TatDat_Canon

chắc có nhầm lẫn gì đấy vì nhạc trong library của itune cũng load từ file gốc của bạn, mà *.mp3 là file audio còn *.mp4 là file video, sao có thể convert từ audio sang video được. Bạn xem lại đi nhé.

votinhhan

anh ạ,hôm qua em tạo nhạc chuông được trên PC suite IP
nhưng đến khi đòng bộ hóa lại mất
không ăn thua a ạ :D
ngủ ngon nhé a ;;)

TruongHan

Super V.I.P
Cách đơn giản nhanh gọn cho những ai lười convert(giống tui :D) là add source pdaviet.net/iphone rồi cài any ringtone vào xài ^^

votinhhan

Cách đơn giản nhanh gọn cho những ai lười convert(giống tui :D) là add source pdaviet.net/iphone rồi cài any ringtone vào xài ^^

mình cũng đã từng down Any Ringtone trong sourece pdaviet.net
thế nhưng kô ăn thua
IOS 4.1
ip4
???

bin_perfectboy

Nếu dùng ifunbox bỏ bài nhạc vào thẳng trong ringtones trên iphone thì sẽ không bị giới hạn bởi 30s nữa nha ^^! Chút bổ sung cho ai không biết ^^!