• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn UltraRSCeditor

Kèm theo phần mềm UltraRSCeditor đã việt hóa, máy nào không hiện tiếng Việt vui lòng cài file vi_for_winxp.exe trong gói nén RAR sau đó khởi động lại PC (lưu ý chỉ hỗ trợ win XP, không hỗ trợ Win7)

Link tải Video hướng dẫn

[URL="http://www.medi]Link UltraRSC Việt hóa[/URL]

Last edited by a moderator:

vokhanhyen

Hi !!! đúng là như vậy !!! nhưng ko phải là tất cả và cũng không phải là lúc nào bạn cũng có thể dùng đc kiểu này,đây là cách chậm nhất để việt hóa cho Ngage !!!và đối với V1 thì càng làm cho bạn thêm đau đầu nếu như nó là ngôn ngư tượng hình !!!

Vì bạn là người ham nghiên cứu !!! VKY chỉ nói với bạn 1 câu : để việt hóa 100% RSC cũng như trong APP của 1 PM, VKY phải dùng ít nhất là 3 PM !!! trong đó không bao giờ có thể bỏ qua đc việc xâm nhập vào mã hex và thêm vào nếu bạn không biết kết hợp với MobiLe thì bạn cũng chỉ việt hóa đc 85%

Kojiro

Super V.I.P
Hi !!! đúng là như vậy !!! nhưng ko phải là tất cả và cũng không phải là lúc nào bạn cũng có thể dùng đc kiểu này,đây là cách chậm nhất để việt hóa cho Ngage !!!và đối với V1 thì càng làm cho bạn thêm đau đầu nếu như nó là ngôn ngư tượng hình !!!

Vì bạn là người ham nghiên cứu !!! VKY chỉ nói với bạn 1 câu : để việt hóa 100% RSC cũng như trong APP của 1 PM, VKY phải dùng ít nhất là 3 PM !!! trong đó không bao giờ có thể bỏ qua đc việc xâm nhập vào mã hex và thêm vào nếu bạn không biết kết hợp với MobiLe thì bạn cũng chỉ việt hóa đc 85%

Mình đọc rất nhiều bài của các bạn. Mình cũng thấy là bạn rất giỏi, rất có khả năng nhưng việc hướng dẫn cụ thể thì bạn chưa có bài nào cho anh em học hỏi cả... :)

Sao lại 3 pm, duy nhất UltraRSC thôi bạn à. Với V1 thì khi Việt hóa những Note U(0) cấm không bao giờ được để khoảng trắng. Ví dụ bạn dịch từ Menu thành Trình đơn sẽ là hỏng nặng vì bạn đã tạo cho nó khoảng trắng:D. Ví dụ ở trên chỉ là mở rộng ký tự thôi và đây cũng chỉ là 1 phần VD rất nhỏ của UltraRSC (để xem phản ứng của quý vị thế nào?) :D còn rất nhiều mánh khóe mà bạn phải làm khi dùng UltraRSC.

Mình chỉ nói vậy thôi, còn đối với V2 và 3rd thì lại là chuyện khác, không khó khi VH cho 2 dòng này.

T/b:

UltraRSC là pm của Trung quốc, tuy giao diện đơn giản nhưng có rất nhiều tính năng. Các bạn hãy xem chữ viết của tụi nó thì sẽ biết. Ứng dụng này nó cũng ngóc ngách, hiểm hóc giống như loại chữ mà tụi nó dùng:D

Chỉnh sửa cuối:

vokhanhyen

Sao lại 3 pm, duy nhất UltraRSC thôi bạn à. Với V1 thì khi Việt hóa những Note U(0) cấm không bao giờ được để khoảng trắng. Ví dụ bạn dịch từ Menu thành Trình đơn sẽ là hỏng nặng vì bạn đã tạo cho nó khoảng trắng:D. Ví dụ ở trên chỉ là mở rộng ký tự thôi và đây cũng chỉ là 1 phần VD rất nhỏ của UltraRSC (để xem phản ứng của quý vị thế nào?) :D còn rất nhiều mánh khóe mà bạn phải làm khi dùng UltraRSC.

Mình chỉ nói vậy thôi, còn đối với V2 và 3rd thì lại là chuyện khác, không khó khi VH cho 2 dòng này.

T/b:

UltraRSC là pm của Trung quốc, tuy giao diện đơn giản nhưng có rất nhiều tính năng. Các bạn hãy xem chữ viết của tụi nó thì sẽ biết. Ứng dụng này nó cũng ngóc ngách, hiểm hóc giống như loại chữ mà tụi nó dùng:D

VKY thật lòng nói với vothien cũng như anh em PDA và đặc biệt là các MOD cai quản topic này: VKY tài hèn sức mọn,So với các anh em trên PDA thì toàn các Pro,Thế nên mong anh em hiểu rằng VKY chỉ muốn thảo luận chứ không có ý nghĩ gì khác !!!

MOD kojro nói nâng cao vấn đề quan điểm của mình quá làm mình cảm thấy ai ngại ,Mình không dám nhận điều đó.thật lòng đấy !!!

Mình không biết phải nói thế nào để anh em có thể hiểu !!!

Các bạn biết đấy,MÌnh hay cũng như anh8 đều chỉ có con Ngage cùi,:( đó đơn giản chỉ là 1 điều gì đó đam mê dành cho nó.Khi vào PDA các anh em dùng toàn máy HDH cao hơn hẳn.Những điều anh8 chia sẻ cho các bạn cũng là điều VKY cũng biết và đã chia sẻ cho các bạn.Nhưng các bạn có thể hiểu rằng là so với v1 và v2 thì nó có 1 khoảng cách,mà mình thì chuyên về v1 trong khi đó những cái trong PDA anh em chia sẻ cũng như thảo luận đã cho thấy những điều quá Pro.VKY cũng không biết phải làm thế nào nữa,chỉ biết đứng ngoài thôi chứ còn biết thế nào !!! Ví dụ đơn cử như bạn Vothien12345,cái mà bạn đấy chia sẻ là thật sự chuyên cho dòng V2,V3.

Nói tóm lại: Mình cũng đã rửa tay gác kiếm vì không thể nào tiếp tục đc thêm nữa.Đôi khi chỉ là điều gì đó vào tham khảo cùng với anh em mà thôi (anh em thật sự có nhiều cái để VKY cần tham khảo mà):) Cầm con ngage nhưng cũng chẳng bao giờ dùng đến nó nữa chỉ đơn giản như muốn cứu vớt 1 cái gì đó cho nó vì anh em dùng v2,v3 nhiều cái quá hay mà mình cảm thấy Ngage tụt hậu quá !!!Thêm nữa,điều làm mình thích thú và muốn sửa đổi cho ngage là những ỨD python chứ không phải là PM symbian.

Đôi điều tâm sự mong tất cả anh em ngage cũng như trên PDA lượng thứ !!8-|

vokhanhyen

nói sơ qua cho dòng v1 và v2 v3

Các bạn nhìn vào hình 1 sẽ thấy mặc định khi ta bắt đầu việt hóa với string 200!!!

Các bạn nhìn vào hình 2 sẽ thấy khi việt hóa như vậy chắc chắn sẽ bị giới hạn kí tự

Các bạn nhìn vào hình 3 sẽ thấy điều gì !!! vấn đề ở chữ NO

Các bạn nhìn vào hình 4 sẽ thấy : Bi giờ việt hóa không bao giờ bao giờ bị giờ hạn kí tự !!

P/S : nói chung : đôi khi xảy ra lỗi bất thường trong ultra và tốt nhất,để thành 1 người việt hóa pro hãy nên sử dụng ít nhất 3PM,bởi vì với Ultra nếu dùng như cách của bạn vothien sẽ không phải dòng nào nó cũng cho phép bạn thay thế như vậy !!! chính vì lẽ đó mà có những dòng vẫn còn nguyên tiếng China

Chỉnh sửa cuối:

nguoiqualoicu

Ở trên thì vothien có nói khi dịch v1 thì những dòng U(0)0 cấm để khoảng trắng còn ở bài hd của em thì em cũng đang dịch 1 dòng U(0)0, vấy nếu chọn No ở Fill Mode thì ngoài việc kô bị giới hạn ký tự khi dịch thì có được dùng khoảng trắng khi dịch dòng đó kô.
PS: hok dùng v1 nhưng vẫn hỏi cho ra nhẽ,keke .

vokhanhyen

Ở trên thì vothien có nói những dòng U(0)0 cấm để khoảng trắng còn ở bài hd của em thì em cũng đang dịch 1 dòng U(0)0, vấy nếu chọn No ở Fill Mode thì ngoài việc kô bị giới hạn ký tự khi dịch thì có được dùng khoảng trắng khi dịch dòng đó kô.
Anh thích viết cái gì tùy anh !!! anh để toàn khoảng trắng cũng đc !!! ULtra ko phụ thuộc vào khoảng trắng mà phụ thuộc vào kí tự, khoảng cách là 1 kí tự !!!:)

Ở trên thì vothien có nói những dòng U(0)0 cấm để khoảng trắng còn ở bài hd của em thì em cũng đang dịch 1 dòng U(0)0, vấy nếu chọn No ở Fill Mode thì ngoài việc kô bị giới hạn ký tự khi dịch thì có được dùng khoảng trắng khi dịch dòng đó kô.

Cái NO đó chỉ dành cho V1. Còn V2 và 3rd không cần nhé bạn, thậm chí không cần mở rộng ký tự, chỉ phụ thuộc vào tốc độ gõ bao nhiêu chữ 1s của bạn thôi nhé.

nguoiqualoicu

Vậy hả, nghĩa là với v2 và v3 thì chỉ cần dùng cái Ultra này để mở file rsc ra và xử lý ngôn ngữ từ Ả rập đến Tàu hả, thậm chí kô cần quan tâm đến việc mở rộng ký tự với những dòng A(0)0 à.

PS: Hãy nói sơ qua về khái niệm "mở rộng ký tự" nhé em trai, xem video rồi mà hok hỉu :D.

jimmi_qyu

Nếu xâm nhập HEX theo mình nên dùng Hex Editor 3_12 hoặc Hex Workshop 5_1_4_4188, 2 soft này xâm nhập 16m50 rất tốt, có thể hổ trợ kiểu nhập văn bản tương tự như Siêu dịch trên mobile đấy. Tuy nhiên tớ chưa test kỹ cho lắm, chức năng của nó, nhưng có lẽ cũng rất pro đấyb-).
Ah ngoài 2 soft trên có thể chọn Winhex, RSCtool OS Viet .v.v.v, rất nhiều đấy. Tùy sở thích người dùng mà thôi>:)

TruBic

Well-Known Member
Những vị nào sợ như mem Tduy thì không nên cài nhé.;;)
Không ai rảnh đưa Virus đâu=)). Bye
Đừng nóng vothien à, có thể do máy bạn bị virus nên khi bạn up tập tin này cũng bị dính. Bạn kiểm tra rồi up lại xem, chứ ko là các mem sợ rồi ko dám dùng đấy. Vài lời góp ý với bạn!

langtu13493

anh trubic nói đúng đấy bạn.máy mình cũng bị nhu TDUY nói.sang nay vừa ghót máy lại diệt hết virus thì chạy ngon lành

nguoiqualoicu

Đúng vậy, cái file vi_for_winxp.exe bị dính virus Win32/Chir.B, nó làm máy mình điêu đứng cả 1 ngày luôn, biểu hiện của virus này là nó xâm nhập vào file .exe và .htm khiến cho khi cài file exe thì nó báo lỗi NSIS, làm chậm máy(useage tăng lên đột biến), làm 1 vài pm ngừng hoạt động VD: Unikey 4.0 or Winrar 3.90...Nói chung là anh em nào đã down về và cài cái file đó thì nếu có biểu hiện nhiễm như trên thì nên ghost lại và dùng pm quét virus mới nào đó mà quét.

Đề nghị Mod nên sữa lại link, chỉ để link của UltraRSC thôi.