• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Unlock GSM- BootLoader - Flash Recovery - Rom Cook Cho HTC REZOUND (VIGOR)

Taki7610

Unlock_GSM
Hướng Dẫn Unlock BootLoader - Flash Recovery - Rom Cook Cho HTC REZOUND (VIGOR) Để Máy Có Thể Nhận Mạng GSM - Thank so much TEAM XDA DEVERLOPER

1/ Unlock BootLoader :

2/ Flash [Touch Recovery]TWRP 2.2.0 :

Installation:

1. Download the version for your firmware version NOT ROM VERSION ( Lựa chọn file theo Firmware version - Như Gingerbread hay ICS không xem theo ROM version.

2. Flash the zip via PH98IMG.zip. If you want to flash via fastboot, use the command "fastboot flash recovery nameoffile.img" if and pull the recovery.img out of the PH98IMG.zip.

GBPH98IMG.zip - ICSPH98IMG.zip

3/ Flash Rom Cook Tiếng Việt - Rezound Pure GSM Sense 3.6 (RPG) [GSM] [AROMA] [07/24/12][v1.1] @Thank siulmagic - XDA Deverloper : ( Hiện tại mình thấy bản này chuẩn so với các bản khác về GSM)

jfk2000

A Taki7610 ơi , anh có thể hướng dẫn chi tiết hơn đc ko anh ? ví dụ như là
Firmware anh cho ở trên là upcho tất cả các rom cook khác của dòng máy nàyhả anh . hay chỉ dành riêng cho cái rom PURE này .
Up cái firmware này trước hay sau khi uprom vậy anh .
Trình tự up rom như thế nào
Phải cần những cái nào ?
Nếu up firmware này rồi up rom khác thì có được ko anh ?
mong anh chỉ giúp em cám ơn anh

Nếu được anh viết bài hướng dẫn e luôn phần uprom ship nha anh . Cám ơn anh .
Nếu anh rảnh em mời anh uống cafe được ko anh ?

Taki7610

Unlock_GSM
Về xem lại nhé, không hiểu sao thẻ nhớ vẫn chưa ăn mặc dù update rom thì ok :D

Taki7610

Unlock_GSM
Tình trạng thẻ đã khắc phục, phải chọn sd card fix trong qua trình up rom :D

tuyenth

HIEN TAI TUI DOWLOAD BAN ROM [ROM]Rezound Pure GSM Sense 3.6 (RPG) [GSM] [AROMA] [07/24/12][v1.1NAY VE ROI MA MA KHONG THE NAO UP DUOC ANH EM HUONG DAN GIUP MINH VOI..CAM ON

jfk2000

trước tiên em cám ơn anh Taki7610 , bác PhamQuang , XDA forum

Bạn hãy xem kỹ hướng dẫn bên trên của anh Taki7610 hướng dẫn unlock bootloader trước . sau đó mới uprom cook được .
Mình sẽ hướng dẫn bạn lại 1 lần
download tool
Rezound_All-In-One_Kit_v2.1
Rom HTC Rezound Pure ver 1.0
Vì đây là rom cook nên máy bạn muốn up được rom này thì bạn phải unlock bootloader ra trước , hoặc root máy. Nhưng theo mình cách làm dễ nhất là unlock bootloader .
thực hiện theo các bước sau :

1. cài Recovery tool chon recovery Team Win Recovery Pro ( TWRP2.1.0(ICS) )

2. chép rom vào thẻ nhớ
3. boot vào recovery tool
chọn wipe cache , wipe davit cache , wipe factory reset , wipe system
4. Chọn install -> browers đến thè nhớ chọn file zip và flash rom . sau khi flash rom xong các bạn nhớ wipe cache , data
5. Thưởng thức thành quả của mình
Mình đã làm theo a Taki7610 hướng dẫn và đã thành công. chúc bạn thành công .
Một lần nữa xin cám ơn anh Taki7610

Last edited by a moderator:

dohoathanh92

dạ.e chào a e.rom này ổn đinh nhưng máy ảnh hình như bị lỗi thì phải.màn hình không full.hic.có a e nào biết cách khắc phục không nhỉ.

ABCShop

Mình Flash rom thì cứ bị treo trong lúc flash là sao vậy các bác. Cứ hiện dòng chữ Fotmatting System hoài mà chẳng thấy gì cả hixxx

jfk2000

bạn chụp hình màn hình lại rồi up lên thì mọi người sẽ hướng dẫn bạn được

AN1000

MÌnh lấy Token xog đánh vào Step10

Unlocking Bootloader Failed!
Sorry it didn't work out. Here's why:

We're sorry, but it appears your attempt to unlock the bootloader on this device has failed. This could be caused by several factors including simple errors in the entry of the unlock token, problems with your device, or a lack of manufacturer support for the unlocking process. Please see the specific error code listed below, andtry again if necessary.
Error Code: 160.
Error Reason: MID Not Allowed

Thật tình ko biết làm sao nữa?