• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn up ROM cho dòng Cavalier(HTC S630 & HTC S631 - Dopod C730)

PhamHien

HOW TO....
----------------------------

Note: Make sure ur dev is Super CID unlocked, download mtty & do commad below:
CMD> task 32
Level=0 (super CID)

then u r set to flash ur cava

METHOD 1

1. Before flashing make sure you have done hard SSPL, if not pls use the attach SSPL-Hard.zip & do a hard SSPL or refer HERE
2. Flash the rom

------------------------------------

METHOD 2

1. Download ROM
2. Rename RUU_signed.nbh to CavaIMG.nbh
3. Copy to miniSD
4. Reboot is bootloader mode (Camera+Recorde r+Power)
5. Follow instruction on screen
(xdaforum)

Chú ý: Phải chắc chắn máy của bạn đã unlock CID thành SuperCID, hãy tải công cụ MTTY và thực hiện tao tác kiểm tra sau:
- Chuyển chế độ USB trên MTTY
- Gõ lệnh: CMD> task 32, nếu thấy Level=0 tức là máy đã SuperCID
- reset máy và chuẩn bị up ROM

Cách 1. Up ROM khi kết nối với PC

1. Kết nối PC với Device, Chạy SSPL và HSPL trước khi up ROM. Nếu chưa làm bước này có thể gây hỏng máy. Hãy tham khảo tại đây
2. up bản ROM đã có

Cách 2: Up ROM từ thẻ nhớ
1. Tải bản ROM
2. Đổi tên file RUU_signed.nbh trong ROM thành CavaIMG.nbh
3. Chép file vừa đổi tên vào thẻ nhớ
4. Đưa máy về bootloader(Came ra+Recorder+Power)
5. thực hiện theo chỉ dẫn trên màn hình

Chỉnh sửa cuối:

huyphong

bác có thể cho em cái link down rom cho con x02ht không? em up lộn qua dopod c730 giờ có mấy phím không đúng vì bàn phím 2 loại hơi khác nhau tý. thanks bác nhiều!!!!!

PhamHien

bác có thể cho em cái link down rom cho con x02ht không? em up lộn qua dopod c730 giờ có mấy phím không đúng vì bàn phím 2 loại hơi khác nhau tý. thanks bác nhiều!!!!!

Một so bản ROM thường có lỗi bàn phím, bạn thử cài file fix lỗi vào máy xem sao đã!

huyphong

em k có bản fix , chắc nó lỗi vì giao diện dopod và mình xem thử hình ảnh của 2 loại máy này thì đúng là cách bố trí phím hơi khác một chút, phím # của x02ht là phím * của dopod .

Actionhn

hic hic em vẫn ko thể up nổi rom ạ.Nó tòan báo bản flash lỗi hoặc lỗi kết nối 270.260.264
Bác chủ topic giúp em với.

Mới dùng Dopod C730

ryo112

các bác cho em hỏi,con asus m530w thuôcj dòng nào thể????????????