• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn up ROM từ thẻ nhớ!!!

ctsonhcm

B1: Download bản ROM về máy, giải nén bạn sẽ được file .nbh
B2: Sửa tên file thành PB74IMG.nbh rồi chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ. Thẻ nhớ phải được định dạng FAT32, cái này thì mình không rõ lắm, thấy các bài trước nói thẻ phải ở định dạng FAT32 và nhỏ hơn 1GB.
B3: Vào Bootloader mode
C1: Chép file EnterBootloader.exe vào máy rồi chạy.
C2: Máy đang tắt bấm giữ Volume Down rồi bấm nút End (Power).
C3: Máy đang mở bấm Volume Up rồi chọc Reset phia dưới chổ để Stylus
B4: Sau khi vào Bootloader mode thành công máy sẽ tự động nạp file PB74IMG.nbh. Lúc này bấm End (Power) để tiến hành úp ROM, bấm Call để thoát không cho up.
B5: Sau khi up ROM thành công, reset máy.
Chúc các bạn thành công

PhamQuang

Manager
B1: Download bản ROM về máy, giải nén bạn sẽ được file .nbh
B2: Sửa tên file thành PB74IMG.nbh rồi chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ. Thẻ nhớ phải được định dạng FAT32, cái này thì mình không rõ lắm, thấy các bài trước nói thẻ phải ở định dạng FAT32 và nhỏ hơn 1GB.
B3: Vào Bootloader mode
C1: Chép file EnterBootloader.exe vào máy rồi chạy.
C2: Máy đang tắt bấm giữ Volume Down rồi bấm nút End (Power).
C3: Máy đang mở bấm Volume Up rồi chọc Reset phia dưới chổ để Stylus
B4: Sau khi vào Bootloader mode thành công máy sẽ tự động nạp file PB74IMG.nbh. Lúc này bấm End (Power) để tiến hành úp ROM, bấm Call để thoát không cho up.
B5: Sau khi up ROM thành công, reset máy.
Chúc các bạn thành công

Cám ơn bạn nhưng nguyên tắc này mình đã hướng dẫn trong Topic này từ lâu rồi:

http://www.pdaviet.net/showthread.p...rd-quot-BẰNG-PSAS-ĐỂ-UP-SHIP-ROM-CHO-HTC-MEGA

Và lưu ý là cách Up mà bạn nêu trên đòi hỏi máy đã chạy HSPL thì mới Up được các ROM khác nhau đấy nhé.