• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn up rom Window Phone 7 cho HD2

IamT

Sau bao ngày chờ đợi cuối cùng Cotulla cũng đã cho chúng ta nếm thử để biết thế nào là Window Phone 7 :)

Sau khi nghe được tin này tui liền down về và thử luôn mà ko lo là con HD2 của mình có die ko :D (Máu quá rồi mà :p)

Link down ở đây nhé:
http://dosyamerkezi.mpx.gen.tr/Windows_Mobile/Rom/Rom/wp7/mpxgentrHD2WP7.rar
update:
Bổ sung link down nè ! bao gồm Magldr 1.12 và ROM WM7
http://www.mediafire.com/?ngad2j9ptlhgrrm

SAu khi down về giải nén ra ta được 2 thư mục:
+ LEO70_ROM
+ MAGLDR112

và file readme.txt

Nguyên văn như sau:
*Install MAGLDR 1.12
Run ROMUpdateUtility.exe

*Install LEO70 ROM
In MAGLDR select "5. USB Flasher" via VolDown key and Green key.
Run DWI on PC, read information (!IMPORTANT!) before flashing.
Flash it.

-DFT

Nào đã có MAGLDR 1.12 rồi thì bắt tay thôi :p

Bước 1: Flash MAGLDR 1.12 :)
+ Boot HD2 vào chế độ bootloader màn hình 3 sọc màu xanh đỏ (Bấm phím volume down + Nguồn )
+ Kết nối HD2 với USB
+ Vào thư mục MAGLDR112 chạy file ROMUpdateUtility.exe
+ Bấm next như up rom bt :)
=> Vậy là đã flash MAGLDR 1.12 thành công rồi :)

Bước 2: Flash WP7
+ Giữ chặt nút nguồn đến khi HD2 khởi động vào màn hình MAGLDR
+ bấm phím volume down để chọn dòng 5. USB Flasher
+ Kết nối USB với HD2 (khi này màn hình sẽ hiện thêm chữ USB)
+ vào thư mục LEO70_ROM và chạy file DWI.exe và cứ ấn next next và next giống như flash Android thui :)
Và cuối cùng thưởng thức WP7 nào anh em :)

Chú ý:
- Backup SD Card trước vì khi boot lần đầu sẽ bị format SD đấy
- Cài này có thể chạy với HD2 1024 (TMOUS) nhưng mà chỉ sử dụng 512MB của flash thôi (máy tui cũng là HD2 TMOUS nên cả nhà đừng lo nhé)
- nếu như MAGDLR không tư động load WP7 sau khi flash xong thì các bác làm theo các bước sau nhé:
+ Tắt máy
+ Giữ chặt phím nguồn đến khi vào màn hình lựa chọn của MAGDLR
+ chọn dòng 1. Boot WPH (để boot vào WP7)
+ hoặc chọn 9. Services rồi chọn 1. Boot Settings rồi chọn dòng 1. Boot source cuối cùng là chọn 3. WPH from NAND
Như vậy là từ lần khởi động sau HD2 tự động boot vô WP7

Vậy là đủ rùi nhỉ!
Test nào anh em!

Chỉnh sửa cuối:

kakatoi

bổ xung cho bác cái video
[video=youtube;v2o-UrdldMo]http://www.youtube.com/watch?v=v2o-UrdldMo&feature=player_embedded[/video]

Mr_PDA

thật tuyệt vời, cuối cùng giấc mơ của anh em mình cũng thành hiện thực aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

kakatoi

chưa có wifi để thử 3g ngon nói chung cái này khá là dễ dùng chạy mượt mà cảm giác sướng tay hơn trên android hơn xa winmo thì ko phải nói

clarkht

nhưng ứng dụng wp7 khá nghèo nàn , đang phân vân ko biết nên up ko nữa

balaxitamon

Thế này thì HD2 tăng giá mất thôi, anh em nào có bán nhớ để giá cao cao chút nhé, hihi

Anbis

Backup contact và calendar thế nào các bác :D trước giờ em đang sync với gmail, giờ sync có ngon ko các bác :D
Đang sạc pin cho máy, tí up :D

modbibi

có bác nào up thử mà ko cần thẻ nhớ chưa vậy...mình chỉ muốn up thử xem thế nào thôi,chứ ứng dụng còn ít quá sợ ko xài đc lâu lại toi mất cái thẻ nhớ thì ...

Mr_PDA

nhưng ứng dụng wp7 khá nghèo nàn , đang phân vân ko biết nên up ko nữa

up đi bro, mình đang điên quá vì hnay phải trực đêm mà ko đem theo laptop nên ko flash được đây, ngồi ngứa ngáy tay chân quá 8-} chỉ mong đến sáng nhanh nhanh còn về nhà up cho giấc mơ wp7 của mình thành hiện thực
dĩ nhiên là mới nên nó chưa hoàn thiện rồi, nhưng nghe nói có thể dùng đc cả live thì phê rồi:

VUNHATVAN

Đã WP7 lại còn link ngon, down vù vù. Ông cottula này kín ghê, lâu nay không thấy nói gì, tư nhiên cho ra WP7 hoạt động ngon làm cho nước mắt cứ chảy ròng ròng,

Lại bỏ Android, chuyển qua WP7

kakatoi

lướt web còn nhanh hơn cái laptop của mình choáng cảm ứng thì thôi rồi hơn hẳn bên android về độ nhạy ko hề thấy tý nào độ trễ quan trọng cài ứng dụng thế nào nhir.
Ps: khởi động cực nhanh tầm 20s thôi ^^! sợ là ko đến

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

híc ứng dụng trên wp7 đắt kinh có cái 29$. mới vào coi mà khiếp luôn may mà bên free cũng kha khá ứng dụng

Chỉnh sửa cuối:

KimUyLong

_ Sau khi wp7 format cái thẻ lần đầu thì mình quay về android cái thẻ đó vẫn sử dụng bình thường phải không bà con :mad:)

massage000

mình đã có dịp cầm thử con HD7 trọn vẹn 1 ngày. hic, mới quá cũng ko hay. ứng dụng nghèo nàn, giao diện khó tùy biến. nghịch tý rồi chán... nhưng hy vọng WP7 sẽ có những bước phát triển lớn trong tương lai, giống như Android hiện tại. mọi chuyện mới chỉ bắt đầu...

DucLong

Super V.I.P
Các bạn cứ yên tâm cài win7 cho Hd2 Tmobile USA 1024M. tôi đã flash và chạy thử một số ứng dụng, máy chạy nhanh, ngọt, pin rất mát.