• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UPROM CHO O2-ZINC

ghost_84

Cac bác giúp em với , em có chú zinc tiếng hoa muốn chuyển sang tiếng Anh, em đã down rom về nhưng ko up dc, bác nào biết chỉ em với .Thank!

phecvit

Mình lên trang web seeo2 thấy o2 zinc co rom mới mã số là Xda Zinc RM1 ROM Upgrade (ENG) .Mình tải không được bạn nào có chó mình xin được không?Cám ơn bạn nhé

phecvit

mình vừa dowload đc bản rom Xda Zinc RM1 ROM Upgrade (ENG).Mìnhkhông biết úp lên như thế nào bạn nào chỉ mình đi.Mình sẽ up rom nay len cho.mình thấy rom này hay lam.chi tiế như sau:
ROM date:2007/05/17
ROm version:WWE_RM1070517
Boot version:040516153737
radio version:V2.17.2.P5.MCP2_2007
Battery version:1.3
Extended Rom v... V1.18.0

Storage còn trống 56.63 mB
Program còn trống 30.77MB

máy chạy nhanh lắm

NhatNguyen

mình vừa dowload đc bản rom Xda Zinc RM1 ROM Upgrade (ENG).Mìnhkhông biết úp lên như thế nào bạn nào chỉ mình đi.Mình sẽ up rom nay len cho.mình thấy rom này hay lam.chi tiế như sau:
ROM date:2007/05/17
ROm version:WWE_RM1070517
Boot version:040516153737
radio version:V2.17.2.P5.MCP2_2007
Battery version:1.3
Extended Rom v... V1.18.0

Storage còn trống 56.63 mB
Program còn trống 30.77MB

máy chạy nhanh lắm
àh mình chỉ cho bạn cách up lên nhé
đầu tiên bạn tạo 1 tài khoản bên www.sendspace.com nhé
sau đó tại mục upload bạn nhấp vào chữ Choose và chỉ dường dẫn đến bản rom đó
xem hình
my.php
[/URL][/IMG]
sau khi up load xong sẽ hiện link download bạn chép link này rồi dán vào bài pót lên cho anh em down ,vậy nha
chúc vui :p

phecvit

Bản Rom này chỉ dành riêng cho o2 Zinc thôi.Nếu bạn dùng cho HTC nó báo lỗi đấy.
Mình úp bình thường .chạy khá ổn định đấy

bui_theanh

Bản Rom này chỉ dành riêng cho o2 Zinc thôi.Nếu bạn dùng cho HTC nó báo lỗi đấy.
Mình úp bình thường .chạy khá ổn định đấy

Mình up cho ZINC mà bạn, à mà rom bạn ban đầu là tiếng gì, ENG, WWE hay CHT
con ZINC của mình là CHT muốn up qua WWE hay ENG và nó báo lổi thế,
Nghe Tân Á Long quảng cáo nói up từ CHT qua WWE hay ENG được, gửi support cho O2 ASIA thì nó nói không được
Chẳng biết chổ Tân Á Long có thủ thuật gì :-?

phecvit

bạn phải dang ký tren trang chủ của o2 mới đow đc.Đa số máy mua chính hãng mới đăng ký đcược mà thôi.Nếu máy bạn mua chính hãng sẽ dowload đc .Chúc thành công

meohp

làm sao để vào được bootloader cua xda zinc

các bác nào đã từng up rom o2 zinc xin hương dẫn cụ thể cho anh em xem cái, nhân tiện hướng dẫn để vào được bootloader của máy

quocdungjs

muốn down Rom trên seeo2.com,các bạn không được dùng bất kỳ chương trình hỗ trợ download nào,mà down bằng bằng cách dùng chương trình mặc định của Windows.Phải chuột vào cái link,chọn "save target as...".Cái này down hơi lâu nhưng đảm bảo download được. (Nhớ phải register thì mới download được)

Mình đã download Rom WM6 rồi mà chưa dám cài vì thấy bảo có vụ Unlock CID gì gì đó,chả biết có đúng không.Bạn nào đã cài Rom WM6 rồi cho xin chút kinh nghiệm với.

*** Thủ thuật tắt không cho Internet Download Manager hoạt động: Nếu bạn phải chuột chọn "save target as..." mà cái IMD cứ nhảy lên thì bạn vô IMD/Downloads/Option,trong cái ô có ghi các loại file mà nó hỗ trợ,bạn xóa chữ "RAR" đi.Sau khi download xong lại gõ vô là đươc.

Up Rom O2 Zinc cực kỳ đơn giản:

- Chỉ việc download Rom từ trang seeo2.com (cách download mình đã nói rùi bên topic rom cho o2 zinc rùi)

- Kết nối O2 zinc với PC bằng ActiveSync 4.5 trở lên.

- Chạy file rom.exe (rom của o2 zinc chỉ có 1 file.exe duy nhất)

- Làm theo hướng dẫn trên màn hình (next,next,update)

- Ngồi chờ khoảng 10 phút thế là xong.

**Bạn vô trang http://seeo2.com có hướng dẫn bằng hình ảnh,download đầy đủ hết.
** Chú ý khi bạn Up rom lần đầu cho O2 zinc thì sau khi Up,nó sẽ tự tạo ra 1 cái Rom gốc của máy (mình cài xong thì thấy cái Rom này trên ổ D).Bạn nhớ giữ gìn cái Rom này cẩn thận,khi nào cần thì còn cái Rom gốc mà Up lại.

Chỉnh sửa cuối:

quocdungjs

***Đã up Rom WM6 cho O2 zinc thành công (hỏi hoài không thấy ai trả lời nên up liều).

Nói chung lên WM6 giao diện khá đẹp và có thêm 1 số chức năng mới,duy nhất chỉ có 1 điều là phần main memory.Hồi còn chạy WM5 lúc mới up rom chưa cài chương trình gì hết thì Storage là hơn 50MB,Program là hơn 60MB và được sử dụng rất ít.Tuy nhiên lên WM6 thì 2 phần này chỉ còn 37.68MB và 51.08.Đặc biệt phần program đã đựoc sử dụng hơn 30 MB.

Không hiểu dung lượng đi đâu hết,cảm nhận ban đầu là máy chạy không đựoc nhanh như hồi chạy WM5 (không biết có phải down Rom nữa không đây).

tomcathp

Tôi cũng mới sử dụng O2 Zinc. Chạy cũng ổn, có mỗi điều nó search mạng sau khi reset lâu quá, mất 4-5 phút (tôi xài mạng mobiphone, ở giữa thành phố HP sóng lúc nào cũng khỏe). Mọi người cho hỏi như vậy có gì bất thường không ? Sau khi mọi người up lên ROM mới có thấy search mạng lâu không, chạy ngon hơn bản ROM cũ chứ?
Xin cảm ơn trước nhé !

Tuan1412

Ai đã có rom của con này mong mọi người up lên cho các thành viên khác cùng sử dụng nhé

phecvit:bạn up lại cái link cho mình dc o,link của bạn die rồi
quocdungjs:bạn down dc rồi thì up lên cho mọi người cùng sử dụng nhé.Mình đã dăng kí thành công rồi nhưng lúc down nó lại trả lời là máy của bạn o cần phải up date nữa,mà máy mình đang dùng lại là tiếng trung.điên mất thui:(:)((

Chỉnh sửa cuối:

dachi81

Các bác cho em hỏi uprom cho con Zinc có càn phải unlock CID ko bác nào đã úp rồi thì chỉ em với. Thanks you