• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN VÀ THẢO LUẬN CÁCH UP ROM CHO DÒNG HTC ATHENA

TaQuangDuc

mình rất muốn up thử ROM cho dòng máy này, nhưng thực sự không biết các bước có giống như Magician, Alpine, Blue Angle hay Prophet mà mình đã từng kinh qua không. Xin mọi người giúp đỡ chỉ cho những bước cần thiết để up ROM thành công.
Trân thành cảm ơn.

PhamQuang

Manager
Up ROM cho HTC Athena phải không?
Dễ nhanh và đơn giản hơn các dòng cũ nhiều.
Duy nhất một điều, phải nhất thiết chạy UnlockCID hoặc HardSPL thành công trước khi tiến hành Up ROM.
Khi chưa quả quyết điều trên thì không nên, dễ gặp trục trặc đáng tiếc.

Taki7610

Unlock_GSM
mình rất muốn up thử ROM cho dòng máy này, nhưng thực sự không biết các bước có giống như Magician, Alpine, Blue Angle hay Prophet mà mình đã từng kinh qua không. Xin mọi người giúp đỡ chỉ cho những bước cần thiết để up ROM thành công.
Trân thành cảm ơn.

Thật ra "nếu đã có kinh nghiệm up và unlock cid các dòng trên,em nghĩ "dòng ATHENA này" anh "không lo ngại cả".Tất nhiên,phải tuân thủ các bước như chú Quang nói là ok,khi "Hard-SPL" xong,việc up các ROM khác sẽ không gặp trở ngại nào cả "Có theo lao - Mới biết lao dài hay ngắn anh ạ"!

lehinh

Các bác cho hỏi: Sau khi up rom thì các chức năng khác như WIFI, GPS có bị ảnh hường không, tôi có nghe nhiều người nói rằng sau khi up rom thì GPS bị trục trặc.

huu86

các bác chỉ cho em cách up thật chi tiết được ko ạ.( tại mới vào nghề mà)

tuannguyenduong

lehinh:Up rom xong bạn up tiêp bản radio 1.57 Vietmap hay Ozi có bao nhiêu vệ tinh nó bắt hết bấy nhiêu ko sót 1 cái nào.Yen tâm up đi bạn

vqscorpions

lỗi GPS và wifi sau khi up rom - đã xử lý hết được rồi

hãy yên tâm uprom, lỗi GPS và wifi, có thể sẽ gặp khi up lên.
Ngay như mình,, khi up lên AP 4.0 Platinium, fai khắc phục mấy ngày mới chạy GPS, và Wifi.
Ngoài ra, khi xem film, có thể bị giật hình.
Nhưng yên tâm, giờ có lỗi kiểu đó mình sẽ giúp.
enjoy

letinhclover

các bạn đã từng sài htc x7500 và đã uprom thành công vậy bạn có thể giúp mình với được ko ? mình muốn có tool để inlock cid ( harck spl ) sau đó mình cần thêm các tool để up spl tứ.2 lên spl 3.5 nếu có thì mình xin luôn bản rom 6.5 nửa thì càng tốt.xin cảm ơn rất nhiều ! các tool trong diễn đàn hư hết rồi ko download được nửa rồi

Emga27

Cháu cần giúp về HTC X7500 ah

Up ROM cho HTC Athena phải không?
Dễ nhanh và đơn giản hơn các dòng cũ nhiều.
Duy nhất một điều, phải nhất thiết chạy UnlockCID hoặc HardSPL thành công trước khi tiến hành Up ROM.
Khi chưa quả quyết điều trên thì không nên, dễ gặp trục trặc đáng tiếc.

Cháu có con HTC X7500 nhưng up nhầm Rom và bây giờ bị lỗi ở màn hình Bootloader.
Bác có thể hướng dẫn chi tiết cháu cách cứu lại máy không ah?
Cháu up lại rom ship nhưng đến 0% hoặc 1% là lỗi rồi máy tự reset ah.
Từ bootloader làm thế nào để Unlock CID, hặc HardSPL ah?
Cháu cám ơn.

Chỉnh sửa cuối: