• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn việt hóa trực tiếp file Apk trên điện thoại với APK Editor

Dragon459

Manager
Hướng dẫn việt hóa trực tiếp file Apk trên điện thoại với APK Editor

Giới thiệu:

Sau đây là bài hướng dẫn việt hóa apk trực tiếp trên điện thoại với ApkEditor

Hướng dẫn cài đặt và việt hóa :

Download gói đính kèm bên dưới.
Cài đặt apkeditor.1.7-1.apk
Mở ứng dụng và truy cập tới thư mục chứa file apk cần việt hóa.
Cài đặt apkeditor.1.7-2.apk
Mở ứng dụng và truy cập tới thư mục chứa file apk cần việt hóa.
Tiến hành việt hóa như hướng dẫn trên video.
Yêu cầu : 2.1 trở lên
Khi tải về vui lòng bỏ đuôi .pv để cài đặt. Ví dụ App123.Apk.PV rename thành App123.Apk
Tham khảo cách download Tusfile tại Đây

Hình ảnh

Xem thêm các ảnh khác

No Image
Link download

[HIDE-THANKS]

ApkEditor 1.7 Full
[/HIDE-THANKS]

Link các bản cập nhật trong mục ẩn hiện[HIDE-THANKS]
=====Update =====
NoVersionUpdate

================================================== ==========
[/HIDE-THANKS]​

Để lấy thông tin các bản cập nhật ứng dụng, giao diện, hình nền, rom, fw, các thủ thuật.... nhanh hơn.
Hãy Follow Fanpage PDAViet

Hoặc Tham gia Group PDAViet

Last edited by a moderator:

viettin76

Member
Sau khi vh các string và lưu lại cài ứng dụng vh hổng có được anh ơi, hổng bít bị gì nữa hix hix hix

Sau khi vh các string và lưu lại cài ứng dụng vh hổng có được anh ơi, hổng bít bị gì nữa hix hix hix
Bạn sửa file string.xml bằng app gì vậy? Mình khuyên bạn nên dùng Notepad++ để chỉnh sửa nhé. Bạn thực hiện VH lại rồi đóng gói lại coi sao.

Một số ứng dụng thì dù có VH trong file string.xml rồi thì cũng không Việt hóa được hoàn toàn đâu vì có thể nó không nằm toàn bộ trong file string.xml đó.

Dragon459

Manager
Nó thông báo lỗi khi cài cụ thể là gì vậy bác [MENTION=506266]viettin76[/MENTION]

viettin76

Member
Nó hông thông báo gì hít á, sau khi vh xong em bấm vào lưu, rồi back ra, lưu lại dòng thay đổi, yes, rồi đóng gói ra apk.bak, em đổi file sang apk và cài đặt, kết quả là vẫn ăng lê hix hix hix, thế mới đau, làm em mất mấy tiếng ngồi dịch hiu hiu hiu

Dragon459

Manager
Nó hông thông báo gì hít á, sau khi vh xong em bấm vào lưu, rồi back ra, lưu lại dòng thay đổi, yes, rồi đóng gói ra apk.bak, em đổi file sang apk và cài đặt, kết quả là vẫn ăng lê hix hix hix, thế mới đau, làm em mất mấy tiếng ngồi dịch hiu hiu hiu

Vậy thì bác nhầm rồi. File đã việt hóa là file có đuôi apk.
File apk.bak là file gốc.
Bác xem kỹ lại trong video hướng dẫn trên #1 nhé.

viettin76

Member
File apk.bak mở hông có được anh oy hix hix hix chỉ mở được file apk thui, khi gói lại mới có apk.bak

Dragon459

Manager
Quan tâm làm gì file bak vậy bác. Mình việt hóa thì cần thằng có đuôi apk thôi.
Lúc việt hóa xong cũng chỉ cài thằng apk.

ducmu

Member
a ơi trong trường hợp các tring hiện ra ko giống như những chữ tiếng anh (cần việt hóa) hiện lên ở ứng dụng thì sao? như kiểu nó ẩn hoặc giấu tring đi ý

Dragon459

Manager
a ơi trong trường hợp các tring hiện ra ko giống như những chữ tiếng anh (cần việt hóa) hiện lên ở ứng dụng thì sao? như kiểu nó ẩn hoặc giấu tring đi ý

Nếu Dev đã tách ngôn ngữ kiểu đó thì chỉ còn cách là mò thủ công thôi bạn ạ.
Vì trên điện thoại bị hạn chế về công cụ search. Hiện tại mình chưa tìm được soft phù hợp với nhu cầu này.

Thường thì ngoài trong string thì còn có trong các file khác như file arrays.xml trong Values chẳng hạn
hoặc tinh ý hơn thì các file xml trong folder layout hoặc menu.

1 trường hợp nữa là trong các file smali. File này thường chứa các đoạn text hiện thị trên bảng thông báo

danchoj8x

Bác dragon ơi mình mở file để vh thì bị lỗi ( class java.io.IOException: Invalid table package header size

danchoj8x

Mà bác thớt ơi còn pm nào vh được trên điện thoại nữa không bác cái pm này không hiệu quả lắm mở file lớn thì bị fc file nhỏ nhiều file cũng không mở được. Mình có tìm được ver cao hơn là 1.90 thì mở được file nhưng cứ việt hóa là lỗi file mình vh pm titanbackup ver 6.2.03 bác thử vh 1 vài từ của pm titanbackup trên điện thoại xem được không giúp mình với

Dragon459

Manager
Mà bác thớt ơi còn pm nào vh được trên điện thoại nữa không bác cái pm này không hiệu quả lắm mở file lớn thì bị fc file nhỏ nhiều file cũng không mở được. Mình có tìm được ver cao hơn là 1.90 thì mở được file nhưng cứ việt hóa là lỗi file mình vh pm titanbackup ver 6.2.03 bác thử vh 1 vài từ của pm titanbackup trên điện thoại xem được không giúp mình với
1 số phần mềm dạng mod, crack thì thường được mã hóa rồi.
1 số thì decompile cũng lỗi chứ chưa tính đến chuyện việt hóa.
Nói chung là cũng hên xui lắm.
Titanium là 1 trong số app thuộc 2 dạng này nên lỗi là đúng đó bạn.

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

danchoj8x

1 số phần mềm dạng mod, crack thì thường được mã hóa rồi.
1 số thì decompile cũng lỗi chứ chưa tính đến chuyện việt hóa.
Nói chung là cũng hên xui lắm.
Titanium là 1 trong số app thuộc 2 dạng này nên lỗi là đúng đó bạn.

Thảo nào. titanbackup hay dùng mình lại không biết tiếng anh muốn vh cho rễ dùng mà không được

duylinh27884

Moderator
sao mình mở apkeditor ra ko thấy file hay folder gì hết nhỉ? cài bản 1.7 hay 1.9 gì cũng vậy :(

Dragon459

Manager
sao mình mở apkeditor ra ko thấy file hay folder gì hết nhỉ? cài bản 1.7 hay 1.9 gì cũng vậy :(
Lỗi crack đó bác. Cài đúng thứ tự như trong video hướng dẫn nhé

duylinh27884

Moderator
Lỗi crack đó bác. Cài đúng thứ tự như trong video hướng dẫn nhé

đc rồi,mà cái này mình thử giải nén 1 file apk ra 1 thư mục rồi dùng xplore copy 1 số file muốn đổi vào thư mục đó xong dùng apkeditor chọn Compress to zip file đóng gói lại xong đổi đuôi zip thành apk nhưng cài xong ko mở app đó đc,có cách nào làm đc ko bác rồng?

Dragon459

Manager
đc rồi,mà cái này mình thử giải nén 1 file apk ra 1 thư mục rồi dùng xplore copy 1 số file muốn đổi vào thư mục đó xong dùng apkeditor chọn Compress to zip file đóng gói lại xong đổi đuôi zip thành apk nhưng cài xong ko mở app đó đc,có cách nào làm đc ko bác rồng?
Trò đó chỉ mod file bitmap thôi. Chứ k thể dùng để mod smali và xml.

duylinh27884

Moderator
Trò đó chỉ mod file bitmap thôi. Chứ k thể dùng để mod smali và xml.

ngoài app này ra còn app nào bung và đóng gói apk trên mobile nữa ko bác