• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hưởng ứng phong trào Việt Hóa

doananhtai

Thấy phong trào Việt Hóa đang rầm rộ, nhưng việt hóa theo cách các bạn đang làm hiện nay là tất cả các ký tự đều thành 2 byte... mà tài nguyên trên điện thoại thuộc hàng quý hiếm. Do vậy nên chọn phương pháp ký tự 1 byte thôi, ký tự nào thuộc unicode mới cho nó thành 3 byte (1 byte đầu để chỉ định 2 byte kế là unicode)

Không biết các bạn dùng tool gì để Việt hóa nhưng tốc độ hơi chậm phải không?
Mình bèn viết gấp tặng các bạn chương trình nhỏ dùng để Việt Hóa các file resource của UIQ... tốc độ có thể trên 10 chương trình trong một ngày.:D

Đây là giao diện của chương trình

Đang ở dạng Beta.. đã test thử thành công với Bootman1.0
Còn SMP 1.7 hack đang gõ giữa chừng (minh họa ở trên) nhưng lười quá. post lên đây luôn cho các bạn xài thử..

Chương trình là 1 file exe cần chạy trong môi trường .Net Framework 2.0
Do đó các bạn download và cài đặt DotNet ở đây
http://download.microsoft.com/download/5/6/7/567758a3-759e-473e-bf8f-52154438565a/dotnetfx.exe

Sau đó chạy chương trình của mình....
Mới là Beta thôi nha, có thể còn lỗi cho nên không nên thử với các file thuộc dạng nguy hiểm làm treo máy..

Nếu thành công thì M600, W950 tự Việt Hóa chắc sẽ là trong tầm tay.

Gởi kèm luôn chương trình bootman1.0 việt hóa bằng tool này.

:)):)):)):))

Caohieu88

Hiện tại mình thấy việc Việt hóa đang phát triển và một thành viên ưu tú của UIQ là VIP Đoàn Anh Tài đã viết PM Việt dành riêng cho việc Việt hóa này.

PM có khả năng tìm trực tiếp nơi cần sửa và tùy biến số ký tự nhờ khả năng tự động thay đổi Offset. Tên gọi của chương trình là UIQ Resource Editor nhưng mình nghĩ có thể Việt hóa được cho tất cả các file *.RSC cho dòng Symbian nên đã Copy bài sang đây, các bạn sử dụng S60v3 test thử xem thế nào nhé!!!